Bộ Ảnh "Góc Phố" - Mèo đen, kưng trần

Thảo luận trong 'Ảnh thành viên' bắt đầu bởi manman, 9 Tháng sáu 2011.

1. Offline

manman

• Pentium III

Số bài viết:
    58
  2. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    Mình thì ko hiểu về nghệ thuật lắm, nhìn nhìn thì thấy rõ 2 người mẫu này tâm trạng trái ngược nhau.
    Với lại cảnh cũng chưa đẹp lắm.(góc phố) .
    @người mẫu đẹp ^^
    ngoisaobang thích bài này.
  3. Offline

passion69

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    160
    Kưng Trần @@ hơi sốc =]] Trái Đất tròn, Việt Nam nhỏ, Đà Nẵng quá bé =]] chậc chậc
    P/S: Phối đồ chưa đc hợp lí lắm! _ _!
  4. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    Góc phố mà chả thấy góc phố đâu hít...cái chị Kưng trần gì đó sao mà to con thế???nhìn kiếp quá..Mèo đen nhìn đăm chiêu..coàn chị bự con thj ngược lại...nhưng nói chung 2 người mẫu.....ĐƯỢC ^^
  5. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    Góp ý: làm 1 bộ ảnh về trương Việt Hàn đi manman. như vậy sẽ rất ý nghĩa. Trên Forum hiệ giờ có 1 phim 3D rồi, thêm 1 bộ ảnh nữa thị tuyệt
    ngoisaobang, kienkon, neyugn1 người khác thích bài này.
  6. Offline

haihung_9x

• Friends

• Chém gió đỉnh cao
    Số bài viết:
    353
    oh được được lắm :D
  7. Offline

phuocnguyenkt

• Windows 95

Số bài viết:
    52
    mình thấy sao sao ak . chắc có thể do các bạn chưa quen nghề lắm . mình xin góp ý đôi chút nha :
    - không thấy góc phố đâu . chỉ thấy 1 pic hẻm phố . ( tiêu để không phù hợp )
    - 2 người mẫu chưa ăn ý . trạng thái đối lập nhau quá .
    - nếu trang phục đã cùng tông thì cùng luôn . đàng này quần thì ok nhưng áo thì ..... ẹc ẹc .
    - thích pic cuối của mèo đen . nếu đi theo style kiểu này thì ok .
    - cố gắng sẽ thành công
    ngoisaobangneyugn thích bài này.
  8. Offline

chuot_sa_mac

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    27
    violet

2 bo mat doi lap nhau,than hinh chenh lech wa,nhin nóng ca mắt,cho kưng trần chup voi chi ca lop t thi hop hon,t thay y tuong chup trong truong cua minh hay do,pr truong lun,lam thu xem o
  9. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    chỉ thấy chị mèo đen đẹp thôi! chẳng biết gì nữa mèo ơi :cutesmile:
  10. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    2 nhân vật có tâm trạng và hình thức đối lập, đó là mục đích của tác giả đó bạn,mặc dù vậy nhưng vẫn có điểm chung trong style đó là họa tiệt da báo, tụi mình đang thể hiện 2 nhân vật ,2 cá tính khác nhau đó mà!! = => quần da báo + áo đen + giầy đen -> hợp mà bạn!
  11. Offline

manman

• Pentium III

Số bài viết:
    58
    nói xin nói vài câu, bộ ảnh này con nữa, mình chỉ chọn những tấm thấy đc đc úp lên, thứ 2 mỗi ng mỗi vẻ đẹp, dáng ng khác nhau, và khi bước ra đường mỗi ng mỗi phong cách, nhưng ở đây đang phối da báo, ở phía dưới da báo thì phần trên nên chọn áo đơn giản, style ok đó bạn kg tệ đâu. các bạn thử làm 1 bộ ảnh sẽ thấy khó khăn và gặp phải nhiều lỗi. mình phát hiện ra nhiều lỗi quan trọng trong bộ ảnh này, nhưng những góp ý của mọi ng chẳng thấy đúng vs ý mình.
    @phuocnguyenkt : như bạn này nhận xét nhiều nhưng chẳng thấy nhận xét về góc chụp và bố cục, mình chấp nhận vs bạn 1 lỗi là tiêu đề, do gấp quá mình kg nghỉ ra đc gì. còn lại thì mình kg đồng ý, vì mình cũng chỉ nghiệp dư, và máy ảnh bán chuyên thôi. mẫu đối lập là chủ ý của tơ.
    @lyvinh: mình sẽ thử 1 bộ về trường, nhưng h đang busy quá, vs lại xách cái máy ảnh ra giữa trường chụp thấy ngại ngại
    sunboy thích bài này.
  12. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    Bận thì được nhưng đừng có ngại. Mong cậu sẽ sớm cho ra bộ ảnh về trường!
  13. Offline

manman

• Pentium III

Số bài viết:
    58
    bộ ảnh về trường mình..... òh mình đang nghỉ ý tưởng, nếu chụp chay thì khô quá, có lẽ là thêm 2 mẫu nữ mặc đồng phục của lớp khoa chi đó mình sẽ chụp..... ai có ý tưởng hay kg. tiếp sức cho mình cái ý tưởng đi ^^
  14. Offline

passion69

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    160
    đồng ý với bạn là khi ta phối áo quần có họa tiết da báo thì ta nên chọn áo đơn giản nhưng cách bạn phối thì trông đơn điệu quá! Khi khoác lên mình một bộ cánh có họa tiết này thì trông rất sang trọng nhưng ở cách phối đồ của bạn mình ko thấy được điều đó! Với trang phục của chị Mèo đen mình nghĩ bạn nên thay cái áo D&G bằng 1 chiếc áo sơmi or áo cánh tiên chất liệu voan với gam màu cùng tông như màu be chẳng hạn nhưng ở đây bạn bảo là chủ ý của bạn là style đối lập thì nên chọn voan cánh tiên màu đen hay 1 chiếc áo ren cổ hở :) Style khá ổn đấy chứ! ;)) Với bạn Kưng Trần _ _! Vì thân hình bạn ấy khá là mũm mĩm vs bạn ấy cũng hơi "nấm" 1 tí nên mình nghĩ không nên dùng chân váy lưng cao như vầy lại càng không nên "đóng thùng"( cho áo vào trong váy) vì như thế trông ng` bạn ấy sẽ rất là "ngắn" (_ __") Thay vào đó bạn nên dùng 1 chiếc đầm ống ôm mang họa tiết da báo, cũng có thể đơn giản hơn nhưng vẫn không kém phần nổi bật với 1 chiếc đầm trắng nhưng túi xách + giày ta dùng họa tiết da báo (vẫn là style đối lập nhé! ) :D trông bạn ấy sẽ "mi nhon" vs có phần "dài" ra hơn (ở đây vì bạn chụp ở góc độ từ dưới lên nên trông cô bạn cũng khá cao ráo nhưng nếu chụp ở 1 góc độ khác thì sẽ khác) . :|Phụ kiện đi kèm cũng là 1 thứ quan trọng không thể thiếu :)bạn có thể dùng phụ kiện là những chiếc vòng Bôhêmiêng ^^ cái này sẽ rất hợp vs chị Mèo đen đấy! :D
    P/S: _ _! Mình chỉ góp ý thôi!
    meoden thích bài này.
  15. Offline

foryou

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    36
    sợ ma wa' đi
  16. Offline

manman

• Pentium III

Số bài viết:
    58
    thứ nhất, theo mình nghỉ là rất khó tìm voan hợp với da báo, voan theo kiểu thùy mi diệu dàng, thik hợp với bộ tỉu thư hơn, mình chọn áo phông cho năng động đơn giản. thứ 2 là style tụi mình tự xử, chứ muốn đồ gì cũng có thì tiền đâu mà mua, mình nghiệp dư chỉ chụp chơi chứ kg có đầu tư nhiều bạn ơi
  17. Offline

passion69

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    160
    :) hehe ko phải cứ voan là phải đi vs tiểu thư đâu bạn à! Voan có rất nhiều loại :) có rất nhiều cách kết hợp mà! Phá cách 1 tí ko hay à? :| Cái này là mình chỉ góp ý chứ ko có ý chê bai hay này nọ các kiểu :| mà theo mình được biết thì hình như bạn Kưng là chủ 1 shop thời trang nho nhỏ thì phải (_ __") có đúng ko nhỉ? _ _!
  18. Offline

nothing

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    28
    e thích nét tươi trẻ của chị Kưng,nhìn baby và hồn nhiên ! cũng thích sự " nghiêm túc " ở chị mèo,nhưng nó ko tự nhiên lắm nên e thấy hơi gượng gạo !
  19. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    ẽo nhìn tạm ổn thôi chứ không có j nỗi bật cả
  20. Offline

kut3viz

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Đẹp!................