Chia sẻ bí quyết tìm việc làm của 1 cử nhân thất nghiệp

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi quynhquynh, 13 Tháng tám 2015.

1. Offline

quynhquynh

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    Là một sinh viên vừa mới ra trường mình cũng đã nộp hồ sơ xin việc nhiều nơi nhưng mà rất khó khăn. Mình thử vào trang hoteljob.vn và apply cho một vài khách sạn và phỏng vấn một vài nơi. Nhưng có lẽ bất ngờ nhất với mình là được chị Linh, phòng Nhân Sự của khách sạn Crowne Plaza gọi đến phỏng vấn. Cùng với lúc nhận được vị trí Lễ Tân của Eatin Easy Hotel thì mình cũng nhận được điện thoại nhận vào thực tập tại Crowne Plaza. Mình cũng phải cân nhắc rất lâu, vì mình rất mong muốn được làm tại khách sạn lớn như Crowne Plaza, nhưng một thanh niên 24 tuổi như mình thì cần phải tự lập, sẽ rất khó khăn cho mình khi thời gian thực tập không lương tại đây khá dài. Lựa chọn con đường nào đây? Cuối cùng thì mình cũng đã đưa ra được quyết định là sẽ vừa thực tập tại Crowne, vừa đi gia sư buổi tối để giải quyết vấn đề tài chính trước mắt. Mình biết con đường trước mắt sẽ có nhiều khó khăn, nhưng cũng rất nhiều cơ hội và mong muốn mà mình ấp ủ, mình sẽ cố gắng và không ngừng học hỏi.
    Mình hi vọng, thời gian không lâu sau này, mình có thể viết một comment khác gửi tới hoteljob.vn để thông báo mình đã được nhận vào làm tại một khách sạn tốt nào đó, và xa hơn nữa, 2 năm, 5 năm hay 10 năm, mình sẽ có những tiến bộ nhất định để có thể "khoe" với mọi người trên con đường mà mình đã chọn ngày hôm nay.

Một lần nữa mình cảm ơn hoteljob.vn rất nhiều!