Diễn đàn 2mit.org

Thảo luận trong 'Sinh hoạt diễn đàn' bắt đầu bởi alt+F4, 8 Tháng bảy 2012.

1. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Chào tất cả các bạn!
    Mình cũng là sinh viên trường, tham gia vào 2mit từ những ngày đầu chập chững vào trường mình!
    Hôm nay mình viết bài này vì qua những "sóng gió" vừa rồi trên 2mit.
    2mit từ lâu đã là ngôi nhà, là sân chơi, là nơi mà các thành viên đã xem đó hơn cả một diễn đàn online!
    Mình cũng là sinh viên, mình hiểu về cuộc sống sinh viên như thế nào, những vui buồn, những khó khăn và... những bức xúc! Có những vấn đề hết sức nhạy cảm, những vấn đề nóng hầu như được các bạn chia sẽ lên 2mit! 2mit trở thành nơi các bạn tìm thấy niềm vui, gửi gắm nỗi buồn... nhưng đôi khi mình thấy các bạn đã quá lạm dụng. Vì sao mình nói vậy, trả lời thẳng thắn là các bạn đôi lúc tìm đến 2mit như là nơi để các bạn than vãn, nơi các bạn tìm kêu ca, kiến nghị này kia. Đúng diễn đàn là kênh thông tin, là nơi chúng ta trao đổi, thảo luận các vấn đề nhưng làm ơn, hãy dừng lại ở việc trao đổi thông tin, đừng biến nó thành nơi các bạn than vãn, kêu ca.
    Đọc lại cái tên diễn đàn: "Diễn đàn sinh viên Việt Hàn"! Không phải là hộp thư góp ý với nhà trường!
    Các bạn dường như dần dần quên đi các chức danh và chức năng của nó: như "trưởng phòng KTX", "lớp trưởng sinh hoạt", "bí thư chi đoàn", "giáo viên chủ nhiệm".
    Các bạn cũng đừng có bức xúc gì cũng cứ than vãn trên 2mit. Bạn xem có lần nào than vãn, bức xúc thì bạn đạt được mục đích ko? Còn Ban quản trị 2mit, họ cũng là sinh viên thôi, chức năng cuả họ thì cũng chỉ trong phạm vi diễn đàn, họ không phải hiệu trưởng, không phải CTSV mà có thể giải quyết tất cả mong muốn của các bạn.

Và một điều nữa, đã là sân chơi thì đâu cũng có luật chơi riêng của nó! Ngay từ đầu, khi đăng kí diễn đàn bạn cũng đã đồng ý với quy định, do đó đừng chơi theo luật riêng của mình, rồi nói ban quản trị thế này thế kia!

Mình cũng như các bạn, mình chỉ nói như vậy các bạn tự hiểu. Mình viết bài này với tinh thần xây dựng, sẽ có người đồng tình và có người khó chịu nhưng mình mong comment hay trích dẫn cũng ít "gạch đá" một chút. Nhà đang xây nên cũng dư gạch :D

Thân chào!
  2. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Được :-bd
    Có câu này có vẻ hợp lý này:
    Tại sao chính quyền không bảo vệ những người này? <--
    Vậy ai sẽ bảo vệ chính quyền khỏi những người này? -->
    Na Na, BigZero, sunset_glow1 người khác thích bài này.
  3. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    Rất hay! Chuẩn không cần chỉnh
  4. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    like rất mạnh tay cho chú ;)
    mọi người đọc rồi ngẫm nhé, nói ít hiểu nhiều thôi :)
  5. Offline

noiaybinhyen

• Windows 95

Số bài viết:
    184
    Chính xác!!!!
  6. Offline

namtaynguyen

• Friends

• ABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABAB
    Số bài viết:
    359
    Sau bài viết này, hi vọng tình trạng lạm dụng diễn đàn 2mit như thời gian vừa qua sẽ giảm đi, các bạn hãy đọc và cảm nhận về bài viết, và đôi khi bạn cũng thử đặt bạn vào vị trí của BQT diễn đàn xem, các bạn bức xúc về các vấn đề của nhà trg, BQT cũng như các bạn thôi, và tất cả các thành viên khác của diễn đàn cũng như các bạn thôi, các bạn ý kiến lên đây mình nghĩ chỉ nên là những vấn đề nằm trong sự thảo luận của SV và nằm trong giới hạn SV chúng ta có thể giải quyết được, chứ những bài lên án nhà trường, lên án BQT thì mình nghĩ rằng các bạn không dám lộ diện thân phận của các bạn, các bạn nghĩ rằng các bạn ẩn tên tuổi lên đây chỉ với hàng loạt những Nick ảo rồi xã giận, chém gió,.... khi BQT thấy bài viết đi quá mức cho phép, họ phải thực hiện nhiệm vụ của họ thì bạn quay sang lên án BQT, vậy sao bạn không lộ ra ánh sáng để nói rõ ràng hơn với những người có chức năng cao hơn để có thể giải quyết cho các bạn, mình nghĩ như thế sẽ có hiệu quả hơn là các bạn làm đăng những bài viết như thời gian vừa qua, như vậy không những bức xúc của các bạn được giải quyết mà ngược lại những bài đó lại đi vào dạng Spam không được chú ý đến nữa.... Chỉ là những suy nghĩ của mình, tất cả là tinh thần của các bạn thôi, và cũng các của tất cả SV chúng ta. Xin cảm ơn !
    Na Nahongoctrien thích bài này.
  7. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Cùng là sinh viên với nhau cả. Điều kiện sống có lẽ bạn dư thừa, nhưng người khác lại thiếu.
    Cùng là sinh viên phải bảo vệ lợi ích của sinh viên chứ.
  8. Offline

trinhvh91

• Windows 3.0

Số bài viết:
    179
    góp ý thì góp chứ ném gạch làm gì, mất công nhà mình lại thêm gạch nữa
  9. Offline

emnhoanh

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    mọi người ơi giúp e bài này ha:
    bài 1:vì sao thế giới tư bản lại có 2 cách giải quyết # nhau để thoát ra khỏi cuộc khủng hoảng kinh tế thế giới 1929-1933?
    bài 2:vì sao chủ nghĩa phát xít thắng lợi ở Nga mà lại thất bại ở Pháp?
  10. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    oài...nói đến cái này thì lại trách chú Moniter thui...