Học hay không học

Thảo luận trong 'Khoa Khoa Học Máy Tính' bắt đầu bởi eminem, 26 Tháng tám 2011.

1. Offline

eminem

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    Chuẩn bị nhập học r mà sao thấy chán quá
    Vừa rồi e có thi ở trường kết quả thì đã có- 3 môn 9 điểm + kv nữa là vừa đủ điểm .Lúc mới xem điểm thì rất háo hức vì mình đã đạt được mục tiêu nhưng hiện tại rất lo lắng có nên học hay không....việc đậu vào trường thì may mắn góp phần rất lớn .
    Đọc chương trình đào tạo thì thấy toán cao cấp , toán rời rạc ,vật lý đại cương ..những thứ trước h chưa nghe ,chưa thấy bao h -thấy mà nãn .Không biết có quá khó không. AC khóa trên cho e 1 lời khuyên
  2. Offline

azuht03

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Cố gắng học là được thôi bạn à. Mình đã học qua, thấy cũng không khó lắm. Khi học thì coi bộ tương đối khó hiểu nhưng thi thì trường ra đề theo như thầy cô đã ôn. Không sao đâu. Cố học cho qua mấy môn đại cương. Cũng nhiều người ôm hận vì các môn này lắm đấy
    eminem thích bài này.
  3. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

• HOSTING - DOMAIN - VPS - THIẾT KẾ WEB
    Số bài viết:
    623
    theo a nghĩ e ko nên học. mới nghe mí môn đó mà đã sợ thì ...
  4. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    .

Đã nói là học thì học cái mới chứ cái bik rồi cần j phải học nữa.
    Chả nhẻ giờ mọi người khuyên bạn ko nên đi học ak, học ở đâu mà chả phải đụng đến những kiến thức mới. có học thì mới bik được chứ.
    do_an_2MIT, normal, eminem1 người khác thích bài này.
  5. Offline

kimtan

• Core I7

• Em là Sup :D
    Số bài viết:
    479
    nói thẳng với bạn một câu thì có học mới có biết. hok học thì cho dù bạn có thi và trường đc 30 đ cũng thế thôi. chưa chi mà bạn đã có tình thần luồi bước như thế là hok được rồi. trường mình nhiều người cũng vào trường đc nhờ vào 10đ tròn đấy. nhưng họ cố gắn học tập thfi điều có kết quả tốt và cũng có nhiều trường hợp hok quan tâm thì đã ra trường sớm rồi. học hay không học và cố gắn hay không điều do bạn quyết định cả. tụi mình không có khả năng làm bạn thây đỗi quyết định được.
    eminemphuc113 thích bài này.
  6. Offline

eminem

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    thanks mọi người
  7. Offline

ccvt030076

• Windows NT

Số bài viết:
    143
    hjhj bạn đừng lo! Những cái đó chỉ là môn đại cương và là những gì bạn đã được hoc tai THPT! Nếu bạn chăm làm bài tập là ok
  8. Offline

hoang_b7

• Windows Vista

Số bài viết:
    910
    Lúc đầu khi mình xem bảng khối lượng học phần cũng có cảm giác như bạn, toàn là những môn học mới toanh, những cái tên khó hiểu, trừu tượng. Mình cũng có cảm giác lo lắng, không biết có học được hay không, không biết có làm nên trò trống gì không.

Nhưng mọi chuyện rồi cũng sẽ ổn. Bước vào một môi trường mới chính là để bạn rèn luyện nhiều hơn, có thêm cơ hội tiếp thu cái mới, cái khó và tự hoàn thiện chính mình.

Bạn chỉ cần tự hỏi 1 câu thôi: "Nếu hôm nay mình tránh né, lo sợ điều này thì liệu sau này có tránh né, lo sợ ở tất cả những chuyện khác không ???"

Chúc bạn tìm được câu trả lời cho mình :001:
  9. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Để thành công: dám đối đầu với thử thách, dám chấp nhận thất bại, và luôn biết phấn đấu.
    Đơn giản là: Trên con đường đi đến thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng.
    :D
  10. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Em bước vào trường cần mang theo những cái sau đây: kiến thức, tự tin, không sợ sai, nhiệt tình, năng nổ và quan trọng là biết tiếp thu và học hỏi những người khóa trên. Đừng sợ khác người mà hãy làm chính mình nổi bật lên trên những người khác. Chúc em thành công..
    alt+F4 thích bài này.
  11. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    e có thấy chuyện j trên đời này dễ dàng đạt đc mà không bỏ ra 1 chút j đó không. khôg hề có đúng không nên mới nhìn vào mà e đã nhút nhát như vậy thì anh ngĩ là e không nên học có lẽ sẽ tốt hơn vì cuộc đời này không cần những con người như vậy. chúc bạn có những suy ngĩ đug đắn cho mình bb
    alt+F4 thích bài này.
  12. Offline

Nho

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    44
    Yes But Bit Too