Lập team LoL Việt-Hàn

Thảo luận trong 'Thảo luận các vấn đề về game' bắt đầu bởi BigZero, 21 Tháng mười 2012.

1. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    Tình hình là dạo ni LoL đang được rất nhiều bạn trẻ ưa chuộng, chạy qua mấy phòng net gần trường thấy ai cũng chơi cấy trò ni, có lẽ tại nó hay và hấp dẫn quá :D, mềnh cũng chả phải ngoại lệ, hồi chơi WCR cũng chưa máu bằng cái trò ni, phải công nhận là nó có sức hút ghê gớm, từ cài hồi Sài Gòn Jocker chiến thắng giải đi tìm huyền thoại đông nam á, và rồi được đi sang bên Mỹ dự trận chung kết Sesion 2 nó lại càng hâm nóng thể loại game chiến thuật này. Chơi game mà dành được giải thưởng trị giá tận 1 triệu đô la ai mà không muốn :D, tất nhiên để được như thế cần phải là 1 người thông minh và 1 team cực tốt ^^

Mình chơi trò ni không quá tốt nhưng cũng không đến mức quá dỡ :D, chỉ tiếc là k có được 1 team như ý nên có những trận đấu vô cùng ức chế mà k biết giải tỏa ở đâu, dám chắc rằng anh em ở đây cũng có những lần như vậy. Nắm bắt được điều này nên mình lập topic này lên với mong muốn những bạn yêu game (tất nhiên là ko bỏ bê việc học :D) chúng ta lập 1 team, gọi là team LoL Việt Hàn, để giao lưa và trao đổi với nhau những chiến thật, kinh nghiệm lên đồ và sử dụng tướng của các anh em, để trong 1 ngày không xa, 2mit sẽ lại tổ chức 1 cuộc thi LoL khu vực Đà Nẵng như hồi Gunny it năm ngoái :D.

Những con số KHÔNG-THỂ-BỎ-QUA về LoL
    [IMG][IMG]
    Những bạn nào có cùng đam mê như mình để lại thông tin như sau để chúng ta tiện liên lạc và những ngày cuối tuần tụ họp giao hữu cái :D

ChIpKut3, Demon HunterSpecial One thích bài này.
  2. Offline

vh.nhim

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Tên:.....................
    Sđt:......................
    Nick LoL: VH.Nhím
    Mới tạo và ai có nhu cầu cứ tạo nick VH. j đó cko có phong trào ^^
    Tks ^^
  3. Offline

saladtn

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    8
    Game gì thế :| chưa nghe bao giờ
  4. Offline

chienbro

• Windows 95

Số bài viết:
    18
    nguyễn hữu chiến
    0932790490
    _dell3991
  5. Offline

vlchimen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    15
    Quỳnh
    01664.986.576
    Ngheanit
    Demon Hunter thích bài này.
  6. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Liên minh huyền thoại ,League of Legend (LOL), cách chơi tương tự dota nhưng đc việt hóa nên dễ chơi hơn rất nhiều, nó mang tính chiến thuật rất cao.
    Demon HunterBigZero thích bài này.
  7. Offline

Hanhtinhchet

• Windows Me

• Nhiều thằng ngu bỏ mẹ ra cứ ra vẻ =))
    Số bài viết:
    92
    bạn mà tạo tên mà có dấu khả năng là sau này bạn sẽ bị đổi tên thành Tôi Dại Dột .... (... là số thứ tự của bạn :D)
    rất nhìu trường hợp đã bị nên thế bạn nên lặp 1 tk và đặt tên khác, tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra sau này :)
    --- Nhập chung bài viết, 22 Tháng mười 2012 ---
    bon chen lun này
    Tên:.....................
    Sđt:......................
    Nick LoL: VH.Korea
    acc mới lập :D
    Demon HunterBigZero thích bài này.
  8. Offline

BigZero

• Friends

Số bài viết:
    703
    đề nghị các bác lập một cái tên.IT như NHEN.IT đi. thế nó phong trào với thể hiện đc chất lập trình :D
  9. Offline

Hanhtinhchet

• Windows Me

Số bài viết:
    92
    như chú nói ko hay tí nào.nói là lập team ở Việt hàn thì ít nhất cũng có chữ VH gì gì đó chẳng hạn chữ.như cái tên của m` này VH.Korea đó mấy team víp như SAJ TPA M5.... cũng đặt tên mặc định trước tên mình thế ko đẹp hơn à bạn @
    BigZero
  10. Offline

BigZero

• Friends

Số bài viết:
    703
    :D, tại mình lỡ rồi, giờ lập lại tiếc đứt ruột hihi
    mà bác nào biết cách lên đồ jayce 1 cách hiệu quả ko chỉ em với, mới tậu được e này về mà ngoài lên tam hợp kiếm, đao tím và nếu late lắm mới lên thêm được cái kiếm tăng đam và hút máu, thấy k hiệu quả mấy dame cũng được tầm 250 là cao, có cách nào hay hơn k nhở ?
  11. Offline

caremcay9x

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    ngó quá cách build đồ và bảng rune của mấy bạn thì VH.Korea có vẻ ổn nhất (dù chưa có bảng rune). Tình hình là mình đang có 1 team có 3 thành viên ở VH mình, có thể chơi được ở các vị trí AD carry/jungle, tanker/solo/jungle, tanker/ AD carry còn thiếu 2 vị trí SP và AP carry nữa. Bạn nào giao hữu tí thì add nick garena mình là dailocvhit còn nick trong game là DE.NHAT.DE. Mấy bạn pm garena trước nha, trong game mình ít kết bạn khi chưa rõ đối phương là ai trừ có chữ VH trước @@.
    SDT: 01688212159
    Mình thấy liên minh có khá nhiều giải đấu ở DN nếu được thì lập team tập luyện để tham gia thi đấu cho zui nghen.
    mình cũng chơi jayce. Mình nói về jayce ở vị trí AD carry thôi nhé.
    jayce có 2 hướng ở vị trí này:
    1. Lên tam hợp kiếm+ vô cực kiếm+cung xanh+giáp thiên thần+giày thì kháng phép hoặc giáp.
    do khả năng chuyển đổi skill của jayce nên lên tam hợp kiếm solo rất ổn nhưng khi combat về giữa và cuối game xảy ra thì tam hợp kiếm hơi phế, do nếu chuyển đổi từ dạng pháo sang búa thì chỉ có thể cận chiến mà jayce nhào zô giữa đội hình thì chỉ có nước lên bảng đếm số.

2. vô cực kiếm+ ma vũ song kiếm+ huyết kiếm+cung xanh+ giáp thiên thần+ giày tốc độ. Cách này thì khá tốt lúc combat lớn xảy ra vì nó có crit khá cao, mình nhớ ko lầm là 62% khi bạn dùng chiêu W ở dạng pháo thì 3 phát crit hết. Nếu bạn bắn vào carry bên nó thì đừng hỏi tại sao lại đau. Nhược điểm của cách này là nếu team kia lên giáp gai thì khi bắn mà crit thì bạn cũng đau không kém, solo giai đoạn đầu nếu gặp máu trâu hoặc champ có skill lướt tới thì cũng hơi mệt. Cách build đồ này thì chủ yếu dùng jayce ở dạng pháo nha bạn.

còn 1 cách nữa là lên cái nước mắt gì màu xanh xanh + dồn mana,rồi cái kiếm ... chuyển 2% mana thành sát thương từ cái nước mắt đó, nhưng mà cái đó thì chơi về late game, mà về late game thì jayce hơi yếu so với các AD khác.
    Special one, Demon HunterBigZero thích bài này.
  12. Offline

BigZero

• Friends

Số bài viết:
    703
    MÌNH hồi giờ toàn lên theo cách 1, nhưng chưa bao giờ lên giáp cả hihi, toàn lên dame, giờ phải chú ý cái khoản ni mới đc, mà nghe nói sau cái đợt session này jace bị def đi đồi chút thì phải :(
  13. Offline

caremcay9x

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    jayce bị tăng mana khi mở cổng gia tốc và giảm sát thương chuẩn của chiêu lôi phạt @@. Nếu chơi jayce mình toàn làm ăn nhờ chiêu lôi phạt này.hix
    thấy add nick game của mình, hình như bạn có trong đợt giao hữu hôm đánh ở cf net trường mình à
  14. Offline

Hanhtinhchet

• Windows Me

Số bài viết:
    92
    tiếc gì mà tiếc a lv 30 full 2 trang ngọc 3 a còn bỏ huống chi là chú lập lại acc chơi nhìn cho nó đẹp đê .với lại ae gần nhau đánh hội đồng đứa nào top or bot đứa này chạy thoát dc/hé hé
    còn về cát buid đồ cho tướng bạn chỉ cần Tên tướng + guide seach trên google vào trang http://www.mobafire.com là oke thôi.với lại tùy vào từng trận bạn lên đồ như thế nào cho hợp lý :D
    à còn về up đồ + skill cho jayce thì lên như thế là 1 ad cary very good
    Special oneDemon Hunter thích bài này.
  15. Offline

Demon Hunter

• Windows 3.0

Số bài viết:
    64
    chỉ em cách lên đồ everlyn với hihi, mới tập chơi nên gà lắm
  16. Offline

bitdelamj

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Dota vẫn sướng nhất :)
  17. Offline

BigZero

• Friends

Số bài viết:
    703
    mỗi ng có một cảm nhận riêng bạn nạ, cái nào cũng có cái hay của nó, nhưng theo mình thấy thì LoL được riot quan tâm rất nhiều, họ luôn luôn lắng nghe và hoàn thiện nó còn dota mình thấy cái khoản ấy chưa được chăm chút lắm, may ra thi thoảng ra được vài map mới, rồi thì chế độ chơi online k có áp dụng hình phạt như LoL vậy nên hiện tượng afk, quiter hay left game diễn ra rất nhiều gây mất công bằng, mình chuyển qua chơi LoL là vì vậy :(, chứ hồi cũng yêu dota lắm.
  18. Offline

Hanhtinhchet

• Windows Me

Số bài viết:
    92
    Everlynn mình chưa chơi con này nhưng mà xem qua mấy trận ck ss2 ở mỹ e này cũng khá là ngon đấy còn lên đồ e tướng này thì bạn chỉ cần lên như sau:
    [IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG]
    cách nên đồ này chỉ tùy vào từng trận ko nói trước được điều gì.ko nên dập khuôn theo 1 kiểu như thế này bạn hãy sáng tạo riêng theo cách của mình.

bảng kill và bảng bổ trợ

còn đây là vi deo hướng dẫn cụ thể cho bạn chơi.bạn nhớ kick vào chữ cc ở góc bên phải để có phụ đề tiếng việt cho dễ hiểu nha
    Special oneBigZero thích bài này.
  19. Offline

caremcay9x

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    nâng skill còn tùy thuộc gặp champ nào của team bên kia nữa, nếu gặp giáp trâu thì max lôi phạt E trước chứ max quả cầu sấm Q thì cũng ko rỉa được bao nhiu máu của nó
    Special oneBigZero thích bài này.
  20. Offline

BigZero

• Friends

Số bài viết:
    703
    lôi phạt không còn dame nữa chắc bỏ jayce về với em shen yêu quý luôn @@
    --- Nhập chung bài viết, 24 Tháng mười 2012 ---
    Tối thứ 6 này tại quán game center có bác nào giao lưu ko :D
    Special one thích bài này.