Thảo luận Sao không có CLB Tài năng trẻ...?

Thảo luận trong 'Các Club - Hội nhóm' bắt đầu bởi wdragon, 10 Tháng sáu 2011.

1. Offline

wdragon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    Hiện nay, mình thấy trường mình có rất nhiều CLB chủ yếu phục vụ cho sinh hoạt, giải trí (CLB âm nhạc rất nhiều--> chứng tỏ trường Việt Hàn rất có tài năng âm nhạc), mình nghĩ Đoàn trường sao không hình thành cho chúng tôi CLB Tài năng trẻ (nơi tập hợp các tài năng của trường phục vụ cho nghiên cứu khoa học: Lập trình + Lập trình nhúng + Robot + Mạng...)
    Đó là ý kiến của mình, để thực hiện chắc phải nhờ đến các giáo sư đầu ngành của trường
    Chào
    phuc113 thích bài này.
  2. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Vấn đề la ai sẽ đứng ra tổ chức, cơ cấu ra sao, định hướng cho CLB thế nào, lòng nhiệt tình và tâm huyết như thế nào và cái quan trọng nhất đó là kĩ năng, kiến thức và kinh nghiệm.
    Bạn chưa biết đc rằng, để tổ chức đc 1 CLB và phát triển nó là một khó khăn và thách thức thế nào đâu ;)
    neyugn thích bài này.
  3. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

• HOSTING - DOMAIN - VPS - THIẾT KẾ WEB
    Số bài viết:
    623
    1 ý kiến wa hay. trường cntt mà toàn là club ăn chơi, hát hò. Zi thì sao mà trường ta có thành tích về công nghệ đc ????
    zanvjp thích bài này.
  4. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Hôm trước đi hội thảo của giáo sư Choojeahoon (phải tên này không nhỉ) nghe nói giáo sư cũng tính lập một nhóm nghiên cứu khoa học cho sinh viên gì gì ấy mà hôm nay rồi cũng có thấy tăm hơi đâu :D
  5. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Sao bạn nói như vậy được chứ...! nghĩ lại đi... như đội CTXH trường mình có phải là club ăn chơi như bạn nói đâu chứ...Đó là nơi các bạn học tập và trao đổi kinh nghiệm về kỹ năng Đoàn, Đội và cũng là nơi để chúng ta góp phần khả năng của mình để làm từ thiện...
  6. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Những người học lập trình thường lặng lẽ làm việc gì đấy mà ít nói với người khác, đây cũng là một nguyên nhân.
    Từ lúc vào trường mình luôn chờ 1 clb như thế, học 2 năm rồi nhìn lại mới thấy. Muốn lập 1 club trước tiên phải đam mê lĩnh vực đó, tập trung những con người cùng mục tiêu, lý tưởng... Tóm lại, chúng ta cần những con người cụ thể.
  7. Offline

wdragon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    Cảm ơn bạn ! Tuổi trẻ cần phải có đam mê, đam mê cực cùng. Bạn ko nhớ giáo sư Ngô Bảo Châu sao ? GS học toán và làm toán là một sự đam mê. Mình nghĩ tuổi trẻ không sợ khó, nhưng nếu khó quá thì chúng ta có thể bỏ qua ^.^.
    Như mình nói, để thực hiện được chắc phải có giáo sư đầu ngành, sinh viên tâm huyết và đặc biệt là Lãnh đạo trường (Hiệu trưởng, Đoàn TN, Các trưởng Khoa) có ủng hộ ko nữa ?
    Chắc topic này chỉ dành cho những người đam mê khoa học quá...
    Thân
  8. Offline

thanhnguyen

• Windows 98

Số bài viết:
    475
    thành lâp 1 clb không dễ như bạn nghĩ vậy đâu. lúc đầu thì công nhận ai cũng háo hức, nhiệt tình. nhưng sau này dễ phát sinh nhiều cái khác lắm. mà trước mắt là nên xác định mục tiêu khi thành lập clb, người nào có đủ trình độ,khả năng và phẩm chất để đứng ra tổ chức, đinh hướng và dẫn dắt clb. cái nữa là tuyển thành viên, cái này thì không khó,nhưng sợ rằng 1 thời gian sau thì long nhiệt tình,hăng say của các thành viên sẽ sa sút. nhưn vậy thì rất là nguy hiểm. và cái cuối cùng và cũng wan trọng nữa là kinh phí để hoạt động và duy trì cho clb nữa. nếu bảo đóng góp thì vẫn có nhưng không đc nhìu. nó cũng ảnh hưởng đó bạn ah.
    Thân !
  9. Offline

wdragon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    Cảm ơn ! Mình có nói dễ đâu nhỉ. Vậy mình mới nói có sự hỗ trợ của giáo sư đầu ngành, lãnh đạo trường....và cái chính là đam mê của các bạn, các bạn có dám đứng ra tổ chức ko chứ ?
    Thôi thì để Đoàn trường trả lời cho xog ???
    =P~
  10. Offline

trikp

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    Nói dễ làm mới khó...nói trước bước không qua...Học không giỏi nói chi nghiên cứu khoa học....Thôi làm tốt nhiệm vụ của mình đi...
  11. Offline

tuyenhoang

• Windows 3.0

Số bài viết:
    97
    nếu mọi người đồng tình + đam mê + tài năng .... sẽ làm được thôi
  12. Offline

haha

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    Quyết tâm và lòng nhiệt tình!
  13. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Nếu muốn tổ chức, thành lập thì nên thực hiện đi...(phải làm hành động thực tiễn). Đừng có đề cập quá nhiều...sẽ tạo nên những khó khăn sau này của các bạn đó...!!!
  14. Offline

wdragon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    Theo mình nghĩ ko phải là làm ko đc mà Đoàn trường có nghĩ tới vấn đề này chưa ? CLB này ko phải ai muốn vào thì vào đc, vì đc xây dựng trên tiêu chí đam mê, và kiến thức, đương nhiên là quyền lợi khi đứng vào CLB ko phải nhỏ (ví dụ được bổ sung kiến thức, dự hội thảo chuyên đề, nói chuyện với giáo sư...nói chung là linh tinh). --> cái này ko phải là duy ý chí đâu nhé, mình muốn mỗi người vào CLB Tài năng trẻ phải biết đc trách nhiệm của mình đối với bản thân (học tập), đối với gia đình (tấm gương), đối với trường Việt Hàn (thành tích), đối với xã hội (góp ứng dụng công nghệ vào thực tiễn). Đường thành lập vẫn còn nhiều gian nan, nhưng ko phải ko làm được.
    Hi vọng Đoàn trường và lãnh đạo trường lưu tâm để chúng e có cơ hội được nghiên cứu khoa học...
    -->Chỉ cần 1 ý tưởng <---
    Như mình nói, topic này chỉ dành cho những người đam mê ^^:bz
  15. Offline

hoang_b7

• Windows Vista

Số bài viết:
    910

Ý tưởng của bạn rất hay và rất táo bạo. Mình ủng hộ. Một câu lạc bộ "Tài năng trẻ" - rất tuyệt vời !!!

Mình thấy bạn cũng rất nhiệt tình và có đam mê với nghiên cứu khoa học hay công nghệ thông tin. Vậy thì ngay từ bây giờ sao bạn không tranh thủ thời gian để góp nhặt lực lượng cho CLB luôn đi. Bây giờ bạn mời những người bạn quen biết, cùng nhau hoạt động ổn định một thời gian. Sau đó mở rộng ra, tuyển thêm, rồi xin đề án thành lập lên Đoàn trường, xin hỗ trợ từ nhà trường.
    Mình tin là có rất nhiều người ủng hộ cho bạn và có cùng lý tưởng, cùng chí hướng để gây dựng nên một CLB như thế.

Nếu chỉ mở một chủ đề ở diễn đàn sẽ thu nhận được rất nhiều ý kiến đóng góp nhưng lại không có hành động gì ở thực tiễn thì một ý tưởng hay rồi cũng sẽ trôi dần vào lãng quên.

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG !!!
    :001: :001:
  16. Offline

khacdat_luckyboy

• Windows 3.0

Số bài viết:
    85
    Để thành lập 1 clb đã khó, và để clb đó hoạt động tốt thì càng khó hơn!
    neyugn thích bài này.
  17. Offline

muckho10790

• Windows 95

Số bài viết:
    150
    nên tập trung phát triển 1 vài Clb là ok rồi
    Tài năng trẻ thì Music It, Radio , Guitar cũng là những tài năng vậy!
    Cũng k nên vẽ ra nhiều mà nhập nhằng những Clb với nhau!
  18. Offline

wdragon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    Bạn nên đọc lại tiêu chí của CLB nhé. Ko biết mà góp ý lung tung
  19. Offline

y_frog

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    trường mình có clb tiếng anh + tiếng hàn k m.n? nếu có thì đk ở đâu z?
  20. Offline

XopMagic

• Administrator

• Nhìn Làm Gì? . Đẹp Trai Không
    Số bài viết:
    231
    Trước co CLB Tiếng Anh... nhưng giờ suy yếu và ngừng hoạt động rồi bạn :)