Share Code MyBB 1.6 Việt hóa Full Mod

Thảo luận trong 'Source code' bắt đầu bởi Mr.Đức, 5 Tháng mười 2010.

1. Offline

Mr.Đức

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    203
    Đầy đủ Mod Thanks, Topx, trả lời nhanh, các code Media như Youtube, Clip.vn....
    Cụ thể những Mod được thêm:
    Trích:

Do mình cũng mới đi vào sử dụng cái này nên mình chỉ cần những Mod này, còn các Mod Chat ajax, ...., Themes thì các bạn có thể lên http://mybbvn.com để tải về nhé.
    P/S: Mới cài lại hoàn toàn nên mình sẽ không share Dada mà mình đính kèm hết Mod trên vào file nén, các bạn chỉ cần tải file đó rồi up nguyên lên Host (Không phải chỉnh sửa gì vì mình chỉ thêm Lang tiếng Việt & Mod rồi Smille Yahoo chứ chưa chèn thông tin cá nhân gì vào trong hết.
    Cài đặt:
    Đầu tiên tải Bộ Source TẠI ĐÂY
    Up file lên Host Sau đó chạy đường dẫn : http://domain.com/install
    Thao tác tiếp theo các bạn tự điền vì cài cái này dễ hơn cả cài php, thậm chí nó không bắt CHMOD file nào.
    Sau khi cài xong thì bạn có thể Đổi tên hoặc xóa thư mục cài đặt.
    Cài đặt Plugin:
    Sau khi cài xong => Đăng nhập vào ACP => Configuration => Plugins ( Active hết các Plugin có trong bảng nhé)
    Do cái này ở 1 số Host khi thành viên đăng ký nó hay lỗi không gửi mã xác nhận tới Mail của thành viên (Nhất là những Host free) Vì vậy nên tắt chế độ kích hoạt qua Mail khi đăng ký nha
    ACP => Configuration => User Registration and Profile Options =>Registration Method =>Istant Acvation => Save
    Để chọn ngôn ngữ mặc định là Tiếng Việt thì vào ACP => Configuration => Settings =>General Configuration =>Default Language => Vietnamese
    Vậy là hoàn tất rồi đó.

Chúc vui!
    viethung_9x thích bài này.
  2. Offline

MYBBVietnamese

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Bạn có thể vào trang chủ mybb việt nam để download và cài phiên bản mới nhất tại mybb.vn