Tạo logo đơn giản mà đẹp bằng aaa logo

Thảo luận trong 'Ứng dụng đồ họa' bắt đầu bởi anquyen, 5 Tháng sáu 2014.

1. Offline

anquyen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    Hướng dẫn tạo logo đẹp bằng AAA Logo đơn giản
    Bước 1:
    Bạn download phần mềm aaa logo về máy
    Cài đặt và khởi động chương trình
    Bước 2:
    Sau khi cài đặt xong thì giao diện chương trình sẽ xuất hiện
    Bước 3:
    Ở phía bên trái, góc bên trên của giao diện phần mềm AAA Logo có các lựa chọn Object, ở đây các bạn có thể chọn cho mình một logo thích hợp trong Object Library phía bên dưới
    Ở đây có các hướng dẫn để chỉnh sửa cũng như tạo một logo mới theo ý thích của bạn
    Mục File
    Save Image As: Lưu logo mới chỉnh sửa
    New Project: Tạo một project mới (logo mới)
    Open Project: Mở một project đã có trong máy
    Import: Xuất logo ra
    Print: In
    Mục Edit
    New Text: Tạo một đoạn chữ mới vào logo, hoặc tạo slogan
    New Shape: Tạo một hình mới

Ở phía trên góc phải các bạn sẽ nhìn thấy thư viện bảng màu, cái này sẽ hỗ trợ thay đổi màu hình ảnh hay logo của bạn
    Bước 4:
    Tạo một logo cơ bản với AAA Logo
    Tới đây tôi sẽ nói rõ hơn một chút cách tạo một logo cơ bản với phần mềm này.
    Trước tiên để tạo một logo phía bên dưới tôi chọn Edit sau đó chọn New Shape để chọn một hình logo bất kỳ trong Object Library
    Tiếp tới để viết chữ thì tương tự các bạn chọn Edit chọn New Text, lúc này các bạn có thể viết chữ theo ý muốn của các bạn hay những câu slogan chẳng hạn.
    Lưu ý một chút là ở phía bên phải là bảng chọn màu và thay đổi màu logo của bạn, nếu muốn thay đổi màu thì bạn click vào logo của bạn trước đã sau đó hãy chọn 1 màu bất kỳ trong bảng Styles Library
    Vậy là đã xong, khá là đơn giản, bạn hãy thử cài đặt và sử dụng xem tôi nói có đúng không nhé. Tôi tin chắc rằng bạn sẽ hài lòng khi sử dụng một phần mềm tiện ích, hiệu quả và miễn phí như AAA Logo
    Nguồn : thuthuat.taimienphi.vn
  2. Offline

CafeNgot

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    76
    cái này là tạo logo theo mẫu có sẵn hả bạn, dùng mấy mẫu đơn giản chắc dễ bị trùng lắm
  3. Offline

anquyen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    Bạn vẫn có thể chọn và thiết kế các hình khác nhau, ở mức độ đơn giản và dễ sử dụng thì mình hay dùng cái này b à
  4. Offline

tourdulichhot

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    phần mềm này mình cũng sử dụng qua rồi, icon rất đa dạng và phong phú, thỏa sức sáng tạo mà không lo bị trùng icon nhé cả nhà