[ Thông báo ] Chuyến đi thực tế của club E4U

Thảo luận trong 'CLB E4U' bắt đầu bởi Special One, 19 Tháng năm 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    [ Thông báo ] Chuyến đi thực tế của E4U club

THÔNG BÁO CHUYẾN ĐI THỰC TẾ TẠI HỘI AN CỦA :xENGLISH FOR YOU:x CLUB

Sau một thời gian vắng bóng hoạt động, để tạo sự sôi nổi và phấn khởi cho tất cả các thành viên của club, nay club E4U tổ chức chuyến đi thực tế tại Hội An cho tất cả các thành viên nhằm tạo sự đoàn kết, giao lưu và nâng cao trình độ tiếng Anh.

CỤ THỂ:

• Thời gian: 12h30, Thứ 7 ngày 21/05/2011.

• Tập trung: Trước cổng trường.

• Địa điểm thực tế: Phố Cổ Hội An + Biển Cửa Đại

CHI TIẾT :

• 13h00 : Các leader điểm danh

• 13h10: Xuất phát.

• 13h30: Có mặt tại nơi tập trung ( Quảng Trường Sông Hoài ).

• 13h40: Ổn định các thành viên.

• 14h00: Hoạt động trò chơi lớn.

• 16h00: Ăn uống, nghỉ ngơi.

• 16h30: Xuất phát ra biển Cửa Đại.

• Từ 16h40 - 20h00: Chơi các trò chơi vận động, lồng ghép văn nghệ, giao lưu thành viên.

• 20h10: Tổng kết hoạt động, thu dọn và về.>:)

LỆ PHÍ
    • Mỗi người 60k ( 60.000 VND)>:)
    • Dự phòng 20k trong trường hợp phát sinh.;))
    • Lưu ý: Ai đã nộp tiền rồi mà đến ngày đó ko đi thì ko hoàn lại tiền.

ĐỊA ĐIỂM THU TIỀN:

• KTX A2: PHÒNG 102 - Gặp Cẩn. SDT: 01205.927.924
    • KTX B2: PHÒNG 216 - Gặp Thảo. SDT: 0121.3535.484

PHƯƠNG TIỆN: Thuê Xe.
    Lưu ý: Những ai không hoặc chưa tham gia câu lạc bộ muốn đi thì hãy liên lạc với Cẩn. SDT: 01205.927.924 để đăng ký tham gia hoặc đăng ký tại topic này với mẫu:
    1. Họ và tên:
    2. Lớp:
    3. SĐT:

club luôn chào đón các bạn!!!!

----------------------------------------------------------------------------------------

CHÚC E4U CLUB CÓ MỘT BUỔI OFF THẬT THÚ VỊ VÀ BỔ ÍCH!!!!
  2. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Good, chào mừng sự trở lại. Thành viên tham gia từ năm ngoái có cần ghi danh lại không em.
    yamashita_michiyo, MjkenSpecial one thích bài này.
  3. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Được!!! Cũng phải ghi danh lại anh à!! A đi nhá! có chi qua p` em nộp tiền ^^!
  4. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    Chuyến đi thực tế thì làm cái j cho thực tế tì chứ nhỉ?
    VD như đi dạo phố, giao tiếp vs ng nước ngoài chẳng hạng, chứ kế hoạch vạch ra chủ yếu là đi chơi kh
  5. Offline

meo_ú

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    90
    mình năm ngoái từng làm trong BTC chương trình này, vậy mình có được tham gia ko?
  6. Offline

lucky_boy91

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    8
    Anh interger đi thì mấy em cứ thu gấp đôi là được!
  7. Offline

thanhtam_kt

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    62
    All các trò chơi đó được chơi dưới hình thức bằng english đó v. trong trò chơi lớn phần quan trọng đưa ra là All các mem phải giao tiếp với người nước ngoài đó.
    (vì mình là 1 mem trong BTC trò chơi nên có thể trả lời được cho v)hihi!:D
    kienkon, octieu.crazylyvinhr00m thích bài này.
  8. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Đều được tham gia cả!! Bạn hãy nhanh chóng liện hệ vs các địa chỉ trên nha. Tks!
    P/s: Đã gọi là thực tế thì không thể quên mất cái nội dung chủ đạo của nó được các bạn à!
  9. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    Nghe tên thì hoành tráng...nhưng mong các bạn thiết kế chương trình cho đúng với chủ đề của nó. Đừng làm theo cái cảnh "treo đầu dê bán thịt chó"... "Thực tập tực tế" chổ nào???
    Thân.
  10. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Dạ! Cám ơn cô! thực tế thì phải ra trò mới thực tế chứ cô! Hôm nay, chúng em đã giao tiếp rất nhiều vs người nước ngoài, rất vui và thú vị. Các bạn đã khá tự tin khi giao tiếp vs người nước ngoài. Ví dụ như em đã giao tiếp vs 2 người Pháp! Chúng em sẽ post clip lên trong thời gian sớm nhất.
    Hội An là địa điểm thực tế của chúng em!
    Hình như cô nói hơi quá ><
    yamashita_michiyo, octieu.crazyMjken thích bài này.
  11. Offline

lietsivodanh(new)

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    mình khuyên các bạn nếu lần sau có đi thực tế thì các bạn nhớ đem theo máy ảnh để quay phim hay chụp ảnh lại cảnh giao tiếp của các bạn với nước ngoài chứ nói miệng không thì chưa đủ thuyết phục đừng để người ta gọi là treo đầu dê bán thịt chó đã bỏ công ra tôr chức lại bị chê bai thì thật là đáng tiếc
  12. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Bạn nói gì thế! Ai bảo ko có quay phim chụp ảnh?
    Hay là bạn chỉ nghe phong phanh đâu đó rồi bảo thế!
    Trước khi nói đầu dê thịt chó thì nên nghĩ xem mình có biết rõ ko rồi nói. Cám ơn!
    yamashita_michiyocold thích bài này.
  13. Offline

Mjken

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    Thưa cô cho em hỏi "Treo đầu dê bán thịt chó" là sao ạ? Ý cô là sao ạ? Là tụi em chỉ là một lũ hô hào mọi người tham gia chỉ để trục lợi thôi phải không ạ? Và "thực tập thực tế" ở chỗ nào là sao ạ? Thực tập thực tế chỗ nào thì cô cứ đi hỏi những người đã tham gia rồi sẽ biết. Xin hỏi cô là cô có tham gia vào chuyến đi thực tế đó không ạ? Hay cô chỉ dựa vào nội dung của bản thông báo trên mà nói. Là một thành viên của clb E4U và cũng là một trong những người đứng ra tổ chức chuyến đi vừa rồi, em xin khẳng định là tụi em đã cố hết mình để tổ chức một chuyến đi bổ ích cho các bạn, chúng em đã cố gắng gắn các hoạt động với việc rèn luyện kiến thức tiếng Anh. E4U là 1 clb còn nhỏ và thành phần chỉ toàn sv, các hoạt động đều do tụi em tự tay tổ chức vì vậy không thể hoàn toàn hoàn hảo được, nhưng tụi em luôn hết mình. Vì vậy em không thể chấp nhận để người khác nói về những nỗ lực của tụi em 1 cách phiến diện như vậy được, dù cho người khác đó có là ai đi nữa. Thử hỏi những bạn có ý định gia nhập clb của tụi em có còn muốn gia nhập nữa không khi nghe cô nói là "treo đầu dê bán thịt chó"?? Mong cô suy nghĩ về những điều em vừa nói và em xin lỗi nếu em có lời lẽ gì không hay đối với cô.

Cho hỏi bạn là ai và có tư cách gì mà khuyên tụi mình. Và bạn là thánh hay sao mà ngồi 1 chỗ mà vẫn biết được là tụi mình k đem theo máy ảnh. Biết, nhìn tận mắt rồi hãy nói nghen. Phải, đã bỏ công ra tổ chức mà lại bị chê bai thì thật là đáng tiếc, đáng tiếc cho những người đi chê bai người khác trong khi bản thân mình thì không biết 1 tí gì về chuyện đó cả. Đúng là ếch ngồi đáy giếng. Thật là mắc cười....
  14. Offline

p3 h3o_1812

• Windows 3.0

Số bài viết:
    111
    mình mong là bạn đừng nên "nghe lén mà la lớn " nhé.Vì bạn không phải là thành viên clb tại seo bạn lại zams khẳng định là như zaj hả,bạn có bik rõ đầu đuôi thế nào không.Mình mong lần sau bạn nên tìm hiểu và bik rõ sự việc oy hãy khẳng định nha.Bạn hãy suy nghĩ những lời mình nói oy hãy lên tiếng nhé.

các bạn hãy nhìn nhận ro ràng sự việc trước khi lên tiếng nha,"lời nói không mất tiền mua,lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" nha các bạn
  15. Offline

yamashita_michiyo

• Windows 2.0

Số bài viết:
    47
    Xin hỏi mọi những người đã có những lời nhận xét về chương trình của chúng tôi ở trên.Mọi người có ai biết rõ về chuyến thực tế của chúng tôi không?Hay chỉ nghe phong phanh từ một số người hay một phía nào đó mà nhận xét chúng tôi như thê?
    Mọi người nói về chuyến đi của chúng tôi.Nhưng mọi người có nhìn xem vị trí mình đang đứng là ở đâu?Những thông tin mà mình biết có chính xác?
    Không phải chúng tôi không tiếp nhận ý kiến,mà là ý kiến của mọi người xuất phát từ thông tin không đúng?
    Mọi người không tham gia chuyến thực tế,làm sao biết chuyến đi đã diễn ra như thế nào?
    Mọi người không có mặt ở đó,làm sao biết chúng tôi đã làm được những j?
    Mọi người không tham gia tổ chức chương trình,làm sao biết chúng tôi đã phải cố gắng thế nào để có được chương trình đó?
    Mọi người không tận mắt chứng kiến,làm sao biết chương trình diễn ra thế nào?
    Không phải thành viên,cũng chẳng tham gia,làm sao biết chúng tôi đã phải bỏ biết bao nhiêu công sức để tổ chức một chương trình như vậy?
    Không biết rõ sao đã vội nói chúng tôi như vậy?
    Muốn nhận xét chúng tôi?
    Trước hết hãy nhìn thấy những gì chúng tôi làm
    Muốn phê phán chúng tôi?Hãy xem mình có đủ tư cách không?Tư cách đâu?Tư cách gì?
    Cuối cùng,xin lỗi nếu tôi có quá nặng lời.
    Vì tâm trạng khi bỏ công sức ra thực hiện một chương trình mà lại bị người khác nhận xét không đúng khi chưa biết rõ thật hư rất khó chịu.
    Mong các bạn thông cảm.
  16. Offline

octieu.crazy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    với tư cách chủ nhiệm CLB, mình mong các bạn thành viên trong E4U dừng những bình luận nặng lại. mình không muốn vì chuyện này mà ảnh hưởng tới tiếng tăm clb. còn những thành viên không phải trong clb thì các bạn nên xem rõ trước khi phát ngôn. clb tụi mình mới vực dậy và tụi mình trông chờ sự ủng hộ từ phía các bạn. nếu có gì chưa ổn, các bạn nên đóng góp về địa chỉ mailclb để các thành viên biết được mà sửa chữa, đừng mang những chuyện không hay như thế lên diễn đàn. về chuyện đi thực tế hội an thì quả thật tất cả các member trong clb đã rất cố gắng, nhất là các bạn trong BTC. rồi tụi mình sẽ chứng minh cho các bạn thấy :CLB E4U không phải là "treo đầu dê, bán thịt chó"

cảm ơn đã nhắc nhở. tụi mình có chụp ảnh và quay clip, sau khi hoàn thiện, tụi mình sẽ chứng minh cho mọi người thấy!
    p3 h3o_1812, Special oneMjken thích bài này.
  17. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Các bạn, anh chị hãy bình tình.
    Em muốn cô small hãy giải thích tường tận câu nói của cô ở trên. Theo như em biết thì cô là người chủ nhiệm VTM S. Nhưng theo cách nói ở trên em cảm thấy cái kỹ năng cô có được chưa tốt. Lời ăn tiếng nói chưa phù hợp.
    Chúng em đã cố gắng hết sức để đem lại 1 chuyến đi thực tế bổ ích cho các bạn trong club. Cô nên động viên chứ ko phải là nói những lời soi móc nhau.
    Hơn thế nữa. Một câu hỏi có vẻ ngớ ngẩn của cô đó là: Thực tế ở đâu? Có vẻ như cô vào topic này mà chưa đọc hết topic. Vậy cô chưa biết hết mà cô nói như thế thì ko đc.
    Cái gì đúng chúng em nói, sai thì phải biết sửa. Cô thử nghĩ xem lúc trước VTM S tổ chức chiếu phim có nhiều tranh cãi đó. Cô cảm thấy thế nào.
    Chúng em ko cần ở cô lời xin lỗi. Chúng em chỉ cần cô "kỹ năng mềm" 1 chút thôi. Cám ơn cô

Nếu là cô small vui lòng đăng nhập - viết comment
    p3 h3o_1812 thích bài này.
  18. Offline

lietsivodanh(new)

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    mình không phải thành thánh gì cả mình là con người như các bạn thôi mình chỉ góp ý để các bạn thuyết phục nếu các bạn có chụp ảnh và quay phim cảnh các bạn giao tiếp với người nước ngoài thì các bạn đăng lên cho mình xem nào mình không cần xem những bức ảnh các bạn chụp với nhau làm kỉ niệm mà mình cần ảnh giao tiếp của các bạn :bạn hiểu chứ
    còn nữa bạn nghĩ người ngoài không có quyền nhận xét góp ý cho clb của bạn ư nhìn cách trả lời là biết bạn là một người bảo thủ mà người như vậy sẽ không bao giờ đưa còn thuyền ra tận biển khơi được mình e rằng chỉ cần một con sóng nhỏ củng đủ để đập tan con thuyền mà người thuyền trưởng chỉ biết làm theo ý mình thật đáng chê cười
    p3 h3o_1812 thích bài này.
  19. Offline

cold

• Windows NT

Số bài viết:
    200

mình hok bít bạn đang nói mình phải không? cold là mình và mình là sinh viên chứ hok phải cô small nào cả, có lẽ có sự nhầm lẫn.
    mình cũng là 1 mem trong chuyến đi đó, thực tế thì nó cũng vui và mình biết được rằng mình có thể nói chuyện với người nước ngoài 100%, đó là điều trước kia mình không hề nghĩ tới vì không đủ tự tin.
    mình chỉ nói tới đó thôi
    cảm ơn BTC nhé, các bạn đã vất vả nhiều rồi!!! Thân.^_^.
  20. Offline

lietsivodanh(new)

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    liệt sĩ vô danh sẽ nhận vụ kiện này làm luật sư bào chữa cho cô small theo vụ kiện này đến cùng cô small ơi không cần trả lời để ép giải quyết vụ này cho
    đầu tiên tôi cần ảnh giao tiếp của các bạn với người nước ngoài các bạn có không?đây là yêu cầu tôi muốn đặt ra cho các bạn nếu các bạn đáp ứng nhu cầu này thì nói chuyện tiếp còn không thì nên xem lại mình và rút kinh nghiệm;)
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.