xin tư vấn chuyên ngành maketting

Thảo luận trong 'Marketing trải nghiệm' bắt đầu bởi pe_miss, 6 Tháng chín 2011.

1. Offline

pe_miss

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    e nghe nói maketting đoài hỏi một con người phải có sự giao tiếp tốt . sự năng động trong công việc , đi ra ngoài thị trường nhiều............
    vậy anh chọ cho em hỏi : học maketting sau có dể xin việc làm không va có cưc lắm không ?
    với vóc dáng nhỏ chiều cao 1m50 khiêm tốn chọn ngành maketting vậy có phải là một sự sai lầm đối với em không ?
    maketting có đoài hỏi vốn tiếng anh giao tiếp nhiều không ?
  2. Offline

KingMax

• Windows NT

Số bài viết:
    145
    marketing thì nhiều việc mà bạn , mình thấy cũng không phải là qusa khó để xin việc . Các công ty lương thực , vẫn hay tuyển nhân viên bán hàng đi tiếp thị sản phẩm cho họ , bạn cso thể ăn hoa hồng từ sản phẩm đó , hoặc nhận lương ... Chiều cao thì không quan trong thì phải , chủ yếu nói + giao tiếp rõ ràng là ổn :)
  3. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    maketing là 1 ngành hot nhưng thật không dễ để có được 1 công việc từ đó. 1 nhân viên maketing tốt cần có được sự hoạt bát, nhanh nhẹn, và kĩ giao tiếp tốt, trong đó tiếng Anh rất quan trọng nếu muốn tiến xa hơn trong công việc.
    yếu tố bên ngoài cũng là 1 vấn đế cần được quan tầm nhiều đối với ngành này.
    neyugn thích bài này.
  4. Offline

Ctrl+F9

• Friends

• Đăng kí mới , gửi mail xác nhận không được kìa :v ..............
    Số bài viết:
    731
    Bất kì nghanhf nào của trường mình cũng đòi hỏi vốn tiếng anh giao tiếp cả!maketing càng quan trọng
  5. Offline

nha.home

• Super Moderators

• 2mit.org
    Số bài viết:
    469
    cực hay không là ở bạn thôi>
  6. Offline

pe_miss

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    e xin cảm ơn những ý kiến của anh chị nha!!!!!!!!!!!!!!!!
    anh chị cho e hỏi thêm nha : trường mình có dạy tiếng anh giao tiếp không vậy ak ?
  7. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    Thật ra trường mình mấy năm qua không có lớp tiếng anh giao tiếp, toic đâu bạn. chỉ có anh văn A,B,C thôi.
    Vì số lượng đăng kí ít nên TT không có mở lớp
    vipitc thích bài này.
  8. Offline

nha.home

• Super Moderators

• 2mit.org
    Số bài viết:
    469
    hihi.Ở sau trường mình hình như cũng có lớp dạy anh văn giao tiếp.Gần trường cd cntt hay sao ákk.Nay mai vô trường rồi mới biết dc.Câu hỏi này hôm trước mình hỏi các mem rồi nên biết.hì
  9. Offline

pe_miss

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    e nghe nói tiếng anh bằng b c cso thể mua được nói học nhưng khi thi thì họ cho mình biết trước hết luôn ak . vậy thì làm sao có thể có vốn tiếng anh tốt được hả anh chị ?
    vipitc thích bài này.
  10. Offline

KingMax

• Windows NT

Số bài viết:
    145
    muốn tốt thì phải học thôi chứ lấy đâu ra hã bạn :-<
  11. Offline

marketerdanang

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    8
    Hi bạn,

Thấy bạn băn khoăn về marketing, mình có 1 tư vấn nho nhỏ dành cho bạn, đó là tham gia khóa học A true marketer. Khóa học dành cho ai yêu thích và định hướng làm marketing. Bạn sẽ có cơ hội hiểu rõ hơn về công việc của marketer, biết những tiêu chí cần thiết để không còn băn khoăn khi ra trường xin việc nữa. http://bit.ly/oHOQOz
    Chúc bạn thành công! :)
  12. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    Chào pe_miss!
    Chúc mừng bạn đến với chuyên ngành Marketing. Trước tiên mình xin chúc bạn thành công trên con đường mà bạn đã chọn, chúc bạn trở thành một nhà marketer tài ba!
    Là sinh viên năm 3 chuyên ngành marketing, đôi lúc mình cũng cảm thấy nó thật khó khăn, nhất là khi vừa bước vào năm học, bao áp lực khi nghe nhưng thông tin nào là "Marketing phải là người sáng tạo, linh hoạt", nào là "phải nói giọng hay, phải giao tiếp tốt", "phải giỏi tiếng anh"...
    Nhưng kết thúc năm học đầu tiên chỉ là những môn học đại cương, những môn cơ sở ngành, chẳng có gì là áp lực. ưk thì cũng khó, cũng mệt, nhưng cũng quá nhẹ nhàng so với thời trung học phổ thông.
    Hết năm 2 mình nhận ra mình không chọn nhầm ngành, không hối tiếc về sự lựa chọn của mình, mặt khác mình rất rất tự hào khi ngừoi ta hỏi mình học ngành gì-"Marketing". Đối với mình đó là một bước ngoặt rất lớn. Khi đó mình hiểu vì sao mấy anh chị nói marketing là phải thế này, thế kia. Những cái đó khôg hề sai. Khi bước vào mội trường học như thế này, bạn sẽ tự tập cho mình những thói quen mới, những tính cách mới để phù hợp. Và học marketing-quảng, bạn sẽ được tiếp xúc với môi trường năng động, linh hoạt..."Môi trường tạo nên con người' vì vậy ngoài kiến thúc chuyên ngành, các kỹ năng như hoạt bát, giao tiếp...những kỹ năng đó sẽ hỗ trợ cho bạn khi bước ra xã hội và khi bạn học trong môi trường marketing-quảng cáo tự nhiên bạn sẽ tiếp thu được những kỹ năng hỗ trợ đó.
    Những ngày đầu vào trường và sau 2 năm học nhìn lại, thấy thật khác, thật tự hào.
    Nếu bạn nói lựa chọn marketing là sai ngành thì các ngành khác cũng vậy thôi, không có cái gì tự nhiên đến với các bạn, cái gì cũng phải nỗ lực, cũng phải phấn đấu thì mới có được.
    Và có một thông tin rất hay là chuyên ngành marketing lá chuyên ngành mới và nguồn nhân lực đang rất thiếu. Hãy nhớ Marketing không phải là bán hàng hưởng hoa hồng như mọi người nói đâu nhé bạn. Học thì bạn mới biết bạn là nhân viên gì trong doanh nghiệp.
    Chúc bạn thành công!
  13. Offline

Gachoai_it

• Windows NT

Số bài viết:
    177
    Sau trường mình mới mở trung tâm tiếng anh dạy tiếng anh giao tiếp và toeic này bạn, mình đang học. Hihii