yêu thương bắt đầu từ đâu ?

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi Đặng Hiền, 2 Tháng mười 2013.

1. Offline

Đặng Hiền

• Đời sống sinh viên

Số bài viết:
    36
    Viết lách của mình không hay nhưng mình hiểu những blog các bạn chia sẻ. Xúc động vô cùng. Tình yêu đôi lứa, tình yêu quê hương, cảm xúc bản thân... có vô vàng thứ để chạm trái tim rằng giúp các bạn viết nên suy nghĩ. Nhưng tôi tự hỏi liệu những gì bạn muốn nhắn gởi, những cảm xúc đó có đến được nơi cần đến không??
    Có thể các bạn muốn nhắn gởi thông điệp gì đó tới bạn bè, những người quen, những người không quen. Muốn đem cảm xúc để sẻ chia. Những người chơi blog như tôi sẽ đọc được. OK, thật tuyệt khi biết được còn rất nhiều người sao đáng yêu thế, sao cảm xúc lại ấm áp, zễ thương thế. Cảm ơn các bạn!
    Điều tôi muốn nói là: Liệu bạn đã bao giờ giám nói lên những suy nghĩ, những đắng đo, cảm xúc thật của bản thân với ba, mẹ chưa? Bạn có nói với anh, chị và em mình những lời yêu thương, mong mỏi hay những giận hờn trong lòng để có thể hiểu được nhau, để mọi thành viên trong gia đình yêu nhau thêm chưa?
    Hay những lời tâm sự của các bạn với người mình thầm thương trộm nhớ, lời bộc bạch riêng tư của bạn với người vợ, người chồng, người yêu...đã nói hết ra chưa??
    Có lẽ hơi chủ quan nhưng tôi tin ít ai làm vậy!
    Vậy tại sao ngay từ bây giờ không viết những bức thư hay gởi những tin nhắn tới ba, mẹ, người thân yêu những lời yêu thương ngọt ngào nhất. Các bạn đoán xem ba, mẹ, anh, chị em, người thân yêu của mình sẽ như thế nào nếu đọc được những dòng như thế.
    Tình yêu, những cảm xúc của bản thân mỗi chúng ta được nuôi dưỡng ngay từ trong ngôi nhà tràn đầy tình yêu thương của ông, bà, cha, mẹ, anh, chị, em. Tình yêu bắt đầu từ những người bạn ở trường, thầy cô giáo. Nó cũng bắt đầu từ những rung động đầu đời với người ấy và viên mãng với người bạn đời trăm năm chăng gối.
    Tôi mong tất cả chúng ta hãy làm những việc nhỏ nhất bàng cách chia sẻ tình yêu với những người gẫn gũi với bạn, bởi tình yêu không ở nơi xa mà ngay xung quanh mỗi chúng ta.
    Chúc các bạn thật hạnh phúc và có nhiều cảm xúc đẹp để viết nên những lời yêu thương tuyệt nhất đến người thân yêu.

"những bài viết đầu tiên, có nhiều thiếu xót mong các bạn góp ý nha!
    Mong rằng các bạn sẽ vui vẻ với những gì mình đang có."
    Đặng Hiền ngày 2-10-2013
    white.smuthatrang thích bài này.
  2. Offline

hatrang

• Thành Viên Mới

• Vệ sinh công nghiệp, trương học, bệnh viện, nhà ở gia đình,..
    Số bài viết:
    2
    Cảm ơn bài chia sẻ của bạn. Bài chia sẻ khá hay và hấp dẫn. hihi
    Đặng Hiền thích bài này.
  3. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Bạn có khả năng viết lách thì nên gia nhập nhóm phóng viên nhé!
    Đặng Hiền thích bài này.
Tags: 2mit.org