Ai biết tâm lý con gái qua cách nt và nội dung tn thì vào đây chia sẻ!

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi Let me lov U, 10 Tháng tư 2011.

1. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Tình hình đang mân mê 1 bé, nhưng mà k có kinh nghiệm trong việc nt. =.=! the first love mà lị.. ai có kinh nghiệm về nt và trò chuyện với con gái thì chia sẻ nhé!
    VD: cô ấy ko chủ động nt nhưng hay trả lời tn của mình ( ko ngắt cụt - có đầu đuôi ).
    Vậy là cô ấy đang nghĩ gì ? tại sao lại trả lời tn của 1 người mới quen như vậy ??
  2. Offline

rocklotus

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    50
    Mình nghĩ, nếu mình là cô bé đó, mà mình làm như vậy nghĩa là mình không ghét bạn, mình cũng không thấy bạn làm gì gây phiền toái, cho nên mới nói chuyện với bạn tử tế, tức là trả lời tin nhắn của bạn có đầu đuôi, không ngắn cụt ấy.
    Người ta nói, con gái như cái bóng, đi theo nó thì nó chạy mà bỏ nó đi, thì nó đi theo. Câu đó đúng trong một số trường hợp đó bạn.
    Gookluck !
    colongchong_285, Let me lov Umya_19 thích bài này.
  3. Offline

khacdat_luckyboy

• Windows 3.0

Số bài viết:
    85
    Hi, Cô ấy trả lời tn và tl có đầu đuôi chứng tỏ cô ấy tôn trọng bạn, còn không chủ động nt đó là do mới quen mà là con gái nên hay ngai hơn! Nếu đã như vậy thì theo mình bạn cứ nt và gọi điện gắt vào, sau một vài tuần thì không nt nữa thì cô ấy sẽ chủ động nt lai thôi!
    Let me lov U thích bài này.
  4. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    Không phải với ai cũng nên nt gọi điện liên tục như vậ là tốt hết. Đôi lúc sẽ làm người ta cảm thấy phiền đó. Lúc này cô pé còn tôn trọng và bình thường với bạn. Bạn nt hay gọi điẹn thì cũng nên đúng lúc đừng quá nhìu như vậy sẽ làm cô pé khó chịu đó. Cô pé này thì tui biết rùi, nhưng nói trước làm chi cũng không được qua mặt bọn này nha.
    Let me lov Utalata thích bài này.
  5. Offline

talata

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    18
    Cái ni đứng nè. tui cũng bị lần rùi đó. Mấy ngày đầu nt liên tục gọi điện liên tục, nàng vẫn nt vẫn nghe máy bình thường, mấy ngày sau toàn kêu bận, nt thì lâu lâu nhắn lại cọc lóc...Thế đó ít ngày sau gặp thì cúi chào vậy thôi, nt cũng chẳng thấy đâu.
  6. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    @rocklotus: ^^ mình ko đủ tự tin để đem câu đó vào thử nghiệm ^^..vậy thế nào là ngưỡng mộ và yêu ở con gái ?? có khi nào lẫn lộn ở 2 khái niệm và mức độ biểu hiện của ngưỡng mộ và yêu ko ? cách nhận biết và phòng tránh ?
    @Pé Dâu Tây: Ai dám đâu đội phó, rồi sẽ báo cáo vụ việc ni lên cấp trên ^^!..
    @khacdat_luckyboy: ko lì vậy đâu ^^!..mình sợ làm ai đó ghét lắm ^^!..xấu ko dám làm liều..keke
    @talata: trách phận quá xui =))...

Vậy nếu như con gái ko có cảm tình với con trai, liệu có động lực nào khiến bạn chờ đợi trong 1 khoảng thời gian đáng kể ko? tầm 1h..vì 1 lý do ko gấp gáp, cũng ko "lợi nhuận", ko lãng mạn...nói chung là lý do bình thường...?
  7. Offline

Hiệp Khách Vô Tình

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    Con gái thời nay nó không như bạn nghĩ đâu bạn ah! chỉ là tin nhắn thôi thì chưa chứng tỏ được điều gì cả. Nhiều lúc đối mặt nói chuyện nó cũng có thể giả vờ nữa đó. Tình yêu là một thứ gì đâu mà con người ta cần và nhiều lúc điên đảo vì nó.
    Haizzzzzzz! Nhớ lời lý mạc sầu "Hỏi thế gian tình ái là chi - Mà đôi lứa thề nguyền sống chết"
  8. Offline

ngoctri

• Windows 98

Số bài viết:
    274
    Bác cứ tấn công trực diện. nhằm vào điểm yếu của người đó, đừng nôn nóng. Trong cuộc sống kiên trì nhẫn nại thì ta có thể làm được.
    Nếu thực sự người đó chưa có ai trong lòng thì cơ hội của bác còn khá nhiều đó.
    Chúc bác đạt được mục tiêu
  9. Offline

bjminhphung

• Windows 2.0

Số bài viết:
    79
    câu này đúng ah. con gái bây h ghê lắm,k như ngày xưa đâu,coi chừng bị cắm sừng đó. con gái có cái tính hay tò mò số lạ nt là nhắn lại nhá máy là gọi lại. có thể bạn thuộc trường hợp này chăng. nhưng dù sao đi nữa bạn phải cận thận với những người con gái miệng lưỡi, họ nói nghe siêu lòng lắm nhưng đó chính là nỗi đau đó bạn ơi. nhưng mình mong là bạn k có thuộc trường hợp này. hãy cố lên bạn nhé.cua gái là một nghệ thuật người cua gái là một nghệ sĩ. hãy biến mình là một nghệ sĩ đi bạn lúc đó bạn sẽ thành công thôi :)

câu này đúng ah. con gái bây h ghê lắm,k như ngày xưa đâu,coi chừng bị cắm sừng đó. con gái có cái tính hay tò mò số lạ nt là nhắn lại nhá máy là gọi lại. có thể bạn thuộc trường hợp này chăng. nhưng dù sao đi nữa bạn phải cận thận với những người con gái miệng lưỡi, họ nói nghe siêu lòng lắm nhưng đó chính là nỗi đau đó bạn ơi. nhưng mình mong là bạn k có thuộc trường hợp này. hãy cố lên bạn nhé.cua gái là một nghệ thuật người cua gái là một nghệ sĩ. hãy biến mình là một nghệ sĩ đi bạn lúc đó bạn sẽ thành công thôi :)
  10. Offline

p3 h3o_1812

• Windows 3.0

Số bài viết:
    111
    con gái là vậy đó.nếu là mình thì mình nt vì tôn trọng bạn và ban đầu thì xem bạn như những người bạn khác thui.
  11. Offline

trsa

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    180
    "con gái là 1 loại sinh vật kỳ lạ" cho nên ko thể tán gái theo kiểu rập khuôn được. mình phải tùy cơ ứng biến. 1 lưu ý nhỏ: bạn ko nên wa theo đuổi hay đề cao người con gái mới wen, vì như zậy sẽ làm cho người con gái kiêu gê lắm đó
  12. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    @ Hiệp khách vô tình: Hic, nhưng có cả những việc làm mình ngộ nhận nhìu quá, tại mình nghĩ nếu cô ấy coi là bạn thì nhiều việc ko cần cố gắng như thế, nói chung mơ hồ lắm..Và hơn nữa ý mình hỏi là hiểu suy nghĩ qua cách nt, chứ ko phải tán gái qua cách nt. cậu hiểu vấn đề dùm nhé.
    @ ngoctri: Binh pháp tôn tử hở :(..cứ như đánh trận ý..điểm yếu là gì? sao mà hiểu đc cơ chứ ? cho ví dụ dùm :( thiểu năng vấn đề này quá..
    @ bjminhphung: ko bạn, quen từ ngoài mới chuyển qua gọi điện >> nt..ko phải làm quen qua nt. hơn nữa, mình ko phải đang thực hiện công việc " tán gái "..mong bạn hiểu dùm ý nghĩa của topic. mình muốn bik người ta nghĩ gì thui..
    @ p3 h3o 1812: hic, mong là ko phải thế này, thế thì mình bùn mà chết mất :((

Khi 1 người con gái chủ động mời mình đi ăn ( sinh tố, kem....) chẳng hạn, trong 1 dịp ko trọng đại..mặc dù trước đó mình có mời mà người ta ko đi. có nghĩa rằng người ta nghĩ gì ? ( bỏ qua các ý nghĩa như cảm ơn, có qua có lại...vì mình ko tặng quà, chưa từng mời đi ăn...)
  13. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    chuyện này thì phải nhờ soidaohoa này ra tay chỉ giúp thôi
    tui là chuyên gia nt cho con gái đấy. tui mới quen được một con bé qua nt tinh đó
    vừa gặp mặt khi tối, nói chung củng ok
    bí quyết của tui là hảy nói với nàng một cách chân thật nhất và hảy đánh vào tâm lý của con gái là thích được người khak khen mình là xinh đẹp, dể thương mak dù mình chưa gặp bao giờ
    nếu bạn làm theo cách của mình chắn chắn không có em nào vượt khỏi tay của bạn
    good luck
  14. Offline

p3 h3o_1812

• Windows 3.0

Số bài viết:
    111
    Chỉ có 2 cách:
    một là cô ấy đã iu bạn
    hai là cô ấy lợi dụng bạn
  15. Offline

Gachoai_it

• Windows NT

Số bài viết:
    177
    Sao phải xoắn nhỉ.
    Đừng nghĩ nhiều như vậy. Cứ tự nhiên thui mà. Hohohohoooooooo
    Nhưng mình có câu này cho các bác. Đó là....
    " Gái gú là phù du, thầy u mới là tất cả. :)) :)) :))
  16. Offline

Gachoai_it

• Windows NT

Số bài viết:
    177
    Thằng nào chơi anh mầy đó. Vãi nha. Anh mầy nói thế không đúng hả chú.
    " Gái gú là phù du, thầy u mới là tất cả......."
  17. Offline

Mr.Hieu

• Windows 98

Số bài viết:
    308
    Thì ra đồng chí là người mỗi tối nt cho bạn gái tớ :-?

J/k
  18. Offline

THU AN

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    84
    có thể cô ấy cũng để mắt đến bạn, hoặc cô bé đó cũng đang bùn và mong muốn có người để nói chuyện cho đỡ buồn. Cô bé nhắn tin lại cho bạn thì đó là dấu hiệu tốt đó, hãy biến điều đó thành thói quen bạn nhé. Có được thói quen là sẽ có được cô bé đó đó.
    P/s: mình là ví dụ điển hình nè :D
  19. Offline

ngoctri

• Windows 98

Số bài viết:
    274
    ví dụ: Con gái thích gì: Vào các dịp lễ nên nhắn tin chúc mừng, hay tặng một bông hoa. Tốt nhất là tặng hoa, vì con gái thường thích hoa.
    Và ko nên quan tâm người đó quá sẽ gây cho người đó sự nhàm chán khi nói chuyện. Nếu mình quan tâm người đó quá thì người đó sẽ ko xem trọng mình, ko nên cái gì cũng đáp ứng mà tùy vào mục đích cua việc làm đó.
    Đa số con gái bây giờ tỏ ra mạnh mẽ nhưng bản chất bên trong lại rất yếu đuối...Những lúc người đó buồn thì tranh thủ nhắn tin mời đi dạo, nói chuyện....
    coldLet me lov U thích bài này.
  20. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    @ trsa: đương nhiên, đâu ra cái chuyện đề cao..mình hay chọc " khống " lắm, nghĩa là nàng ko có điểm gì là mình chọc điểm đó tránh nàng tự ái. vs lại. con người thích thực tế và thẳng thắn như mình có lẽ ko hợp vs chuyện đề cao ai đó.
    @ soidaohoa: hic, khen cũng đúng thời điểm, cứ khen kiểu lúc mới làm quen người ta lại nghĩ mình làm quen vì hình thức của họ, có khi nào nên đổi thành như " bạn nổi bật giữa đám đông mặc dù bạn ko hề đặc biệt "..mình nghĩ vậy tốt hơn, chứ khen kiểu vậy dễ bị get out lắm..
    @ p3 heo_1812: Mong là có cách thứ 3: cách 1 là phương án đúng.
    @ Gachoai_it: Thầy cũng cần phù du mới có tất cả đó bạn.
    @ ht117: mong bạn đừng đả kích nhau trong topic này!
    @ Mr.Hieu: hic oan lắm sếp ơi :((..mặt mũi ngang dọc người yêu sếp sao đệ còn chưa biết :(( nếu lỡ phạm thượng thì mong sếp bỏ quá cho..
    @ THU AN: hic người ta lúc nào cũng tươi như sương sớm, có thấy bùn là gì đâu? hiếm hoi lắm mới thấy cái nhăn mặt dễ thương..hihi..
    @ ngoctri: đối với 1 người bạn bình thường mình còn làm thế, huống gì là người đặc biệt với mình. có cách hành xử nào khác biệt hơn ko? ko cần quá câu nệ cái đặc biệt ở đây, chỉ cần mỗi một và chỉ một sự khác biệt nho nhỏ để dành cho người ấy là đc rồi. bác nghĩ dùm xem ??

Vậy theo các bạn, nên tỏ tình trước rồi tấn công hay tấn công đến khi ngã ngũ rồi mới tỏ tình, vs lại, vào ngày sinh nhật có nên nói 1 lời đặc biệt ko?
    ngoctri thích bài này.