Bài viết Có khi nào bạn có suy nghĩ gống tôi?

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi WhiteBook, 5 Tháng mười một 2011.

1. Offline

WhiteBook

• Windows 95

Số bài viết:
    64
    Một tuần trôi qua nhanh quá các bạn ơi!
    Trong chúng ta có một số người rất sợ thời gian qua đi nhanh. Vì sao vậy? Chắc 1 số người có suy nghĩ giống như tôi.
    thời gian trôi, đồng nghĩa với việc " ngày hôm qua ở lại". Rất nhiều người tranh thủ học hành, nhưng không ít người lại ham chơi quá mức và để lại hậu quả là một ngày trôi qua vô ích.
    Tôi cũng như vậy, và rồi tôi dành 1 đêm suy nghĩ.tôi nghĩ đến cái hậu quả mà tôi phải gánh chịu, chẳng hạn:" Ồ!tuần sau thi rồi,mấy ngày qua chơi miết,có học hành gì đâu. Chắc là phải nhận điểm kém, rồi phải thi lại.eo ơi!hix! tại sao trong tuần qua mình lại không học bài, hôm sau kiếm con điểm,hay là để nắm kiến thức rồi đến khi thi cho dễ dàng hơn,không học thì chắc là phải về đi cày,lấy vợ,cuộc đời như vậy là hết ư? Mình hối hận quá! Cha mẹ cho mình ăn học, vậy mà mình chỉ biết chơi bời lêu lổng,cắm mặt trong quán internet suốt ngày!:-<... mình đã ân hận rồi!" Đấy!nếu các bạn đọc xong, chắc cũng không ít người cũng lo lắng như tôi vậy!
    Vì vậy tôi mong những bạn nào như tôi hãy cố gắng trân trọng thời gian đang có,vì nó trôi qua rất nhanh,hãy sử dụng thời gian hợp lý,có ích và hiệu quả.đừng quá ham chơi,lao đầu vào các trò chơi vô bổ. Thay vào đó là học tập,hoạt động có ích cho mình và cộng đồng! Để sau này không phải hối hận vì những gì mình đã cố gắng trong thời gian qua!
    Tôi mong các bạn hãy suy nghĩ những gì tôi nói! Có gì thiếu sót mong các bạn bỏ qua.
    Chúc các bạn thành công!:!!!
    BigZero, codem, normal2 người khác thích bài này.
  2. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Bạn hãy nhớ lấy câu: Cứ chơi hết đời trai trẻ,rồi sau này âm thầm lặng lẽ đi vá xe.
    Có một thời mình cũng rất ham chơi.. nhưng giờ thì hết rồi...

Bạn đừng khi nào phải nói rằng" Than ôi, thời oanh liệt nay còn đâu"
  3. Offline

codem

• Friends

Số bài viết:
    179
    Hi vọng các bạn đừng có như thế này...!!

BigZero thích bài này.
  4. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Nếu những bạn đang rơi vào tình trạng như trên thì nên đọc và suy ngẫm về cuốn sách " Tôi tài giỏi, bạn cũng thế "...
    Nếu bạn hiểu được và bắt đầu cuộc sống mới. Thì đó có thể là bước ngoặc lớn nhất của cuộc đời bạn.
    BigZero thích bài này.
  5. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Vậy là bạn đã bước đầu nhận thức, hay còn gọi là bắt đầu ngộ đạo. Xin chúc mừng !
    Để tiếp tục cái khí thế ấy, hãy đọc 1 quyển sách giúp thay đổi tư tưởng:
    - Think and Grow Rich.
    - Tư duy tích cực tạo thành công
    - See you at the top
    - Làm chủ tư duy, thay đổi vận mệnh
    - ....
    Hay 1 video như luật hấp dẫn, áp dụng luật hấp dẫn (google hoặc youtube).

--> Cuối cùng các tư tưởng ấy đều nói bạn phải xác định 1 mục tiêu trong cuộc đời. Hãy đọc và làm theo.
    Mong rằng bạn sẽ thoát khỏi lối mòn để có những thay đổi tích cực.
    Special oneinterpol thích bài này.