Học CCNA tại VDC Training vs tại trường nên chọn ở đâu

Thảo luận trong 'Mạng máy tính' bắt đầu bởi C-Kant, 23 Tháng tư 2012.

1. Offline

C-Kant

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    78
    Trong thời gian này trường mình tổ chứ khoá đào tạo CHUYÊN VIÊN QUẢN TRỊ MẠNG QUỐC TẾ VDC cũng đang tổ chức và hiện giờ thì mình muốn học tại truờng cho tiện đi lại.
    Nhưng nghe trên trung tâm đó rất đầy đủ thiết bị và có phòng khảo thí quốc tế.
    Ai đã từng học ở VDC thì cho mình ý kiến với...!
  2. Offline

MrTranVan

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    20
    mình nghĩ nên học tại trường, với 1 sinh viên, để lên trung tâm học thì phải có phương tiện và chi phí cho bạn để học 1 khoá như vậy là k ít. Với lại học tại trường thì các thầy trong trường mình dạy nếu bạn cần sự giúp dỡ thì các thầy sẽ giúp hết mình. Chứ bạn học ngoài dễ gì mà gần gũi thầy cô mà hỏi được.
    đó là suy nghĩ của mình. Chúc bạn có 1 sự lựa chọn đúng đắn.
  3. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Học Thầy Hiển dạy kỹ lắm, mà lại vui nữa :)
    Pooh thích bài này.
  4. Offline

misshue_it0390

• Windows 1.0

Số bài viết:
    55
    đúng đó.mình nghĩ nên học tại trường và cũng có suy nghĩ như 2 bạn trên.
  5. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    học ở đâu cũng được, cơ bản vẫn là tinh thần tự học của bạn, mạng internet là kho kiến thức khổng lồ
    interpol thích bài này.
  6. Offline

tuantt

• V.I.P

Số bài viết:
    50
    Chào các em,

Việc quan tâm đến khoá học CCNA đối với các em sinh viên tại trường là rất đáng hoan nghênh. Bài viết này Thầy sẽ nêu một số điểm để các em tham khảo trước khi chọn cho mình học CCNA tại đâu.

1. Chương trình học:
    Học tại trường, các em sẽ được học tại một trong những học viện mạng Cisco chính thống (Cisco Networking Local Academy) tại Việt Nam. Các em sẽ được cung cấp 01 user vĩnh viễn để đăng nhập vào hệ thống tài liệu học tập của Cisco Networking Academy. Tất cả các bài kiểm tra chương và bài thi kết thúc từng học kỳ (04 học kỳ) sẽ được thao tác trên máy tính và internet thông qua tài khoản của các em.

2. Quyền lợi:
    Trong quá trình học, các sinh viên học viện mạng Cisco sẽ được tham gia các cuộc thi hàng năm do Ciso Việt Nam tổ chức. Cụ thể là cuộc thi NetRiders thường tổ chức vào Tháng 9. Năm ngoái trường ta có 07 đội (mỗi đội 2 sv) tham gia, kết quả có 01 đội đứng thứ 2 khu vực miền trung, chung cuộc đứng thứ 6/48 đội trên toàn quốc. Giải thưởng cho đội nhì khu vực là 02 con router Linksys.
    Ngoài ra Cisco cũng có những chương trình dành cho các bạn là cựu học viên Cisco (chỉ khi có tài khoản chính thống để đăng nhập vào hệ thống Cisco mới biết được các thông tin này).
    Đối với các em học ở trường, nếu có khó khăn gì trong quá trình học CCNA sẽ được hỗ trợ kịp thời (từ 02 thầy Quang Hiển và Nguyễn Vũ đối với chương trình học, hoặc các thông tin khác từ TTPTND Đào tạo - trực tiếp là Thầy Tuấn - GĐ kiêm LMC của học viện mạng Cisco trường).

3. Học phí:
    Mức học phí CCNA tại trường hiện nay rất "cạnh tranh" so với các đơn vị bên ngoài, (ở đây Thầy không nêu chi tiết mức học phí của các đơn vị bên ngoài - các em có thể tự tìm và tham khảo đối chiếu) mức học phí của trường thu là 2,5tr/khoá (chưa bao gồm các mức giảm học phí).
    Đặc biệt, nếu các em làm bài kiểm tra kết thúc kỳ thứ 4 được 75điểm trở lên (ngay từ lần thi đầu tiên), các em sẽ được cấp voucher giảm 50% lệ phí thi chứng chỉ quốc tế CCNA (250 USD chưa giảm). Việc giảm lệ phí thi qua Voucher này chỉ có các học viện mạng Cisco mới có, các trung tâm đào tạo khác không có.

Rất nhiều yếu tố khác nhưng Thầy chỉ nêu một số điểm như vậy để các em tham khảo. Tuỳ theo điều kiện đi lại và các lý do khác, các em có thể chọn cho mình địa điểm học phù hợp.

Thân chào các em.

Trần Thanh Tuấn
  7. Offline

misshue_it0390

• Windows 1.0

Số bài viết:
    55
    cảm ơn thầy tuấn nhiều! hi vọng bài của thầy tuấn sẽ giúp các bạn không còn lăn tăn trong việc xác định : học hay không và học tại trương hay ở ngoài!
  8. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Thầy ơi cái Voucher của em tới khi nào là hết hạn ạ?
  9. Offline

C-Kant

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    78
    Cảm ơn thầy nhiều quyết định đăng kí học tại trường :)
  10. Offline

toituduy_toitontai

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    26
    thanks thầy .hè này có mở lớp chứ thầy.:-j
  11. Offline

duykhanhviethan

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    15
    thầy cho em hỏi mỗi tuần học mấy buổi ,
    và khi thi thì làm bằng tài liệu tiếng anh ah thầy.
  12. Offline

tuantt

• V.I.P

Số bài viết:
    50
    Mời em ghé phòng làm việc của Trung tâm PTND Đào tạo để đăng ký nhé, tháng 7 không tổ chức đào tạo vì cấn lịch thi tuyển sinh và nghỉ hè. Cuối tháng 08 sẽ tiếp tục chiêu sinh để đầu tháng 09 mở lớp (sau khi sinh viên nhập học trở lại).

Một tuần học 03 buổi, mỗi buổi học 3h. Tất cả các bài kiểm tra chương, thi kết thúc từng học kỳ học viên sẽ được làm trên mạng theo Username của mình. Tất nhiên toàn bộ đều bằng tiếng Anh (kể cả tài liệu học).
    Tuy nhiên em có thể yên tâm, vì GV sẽ giảng dạy bằng tiếng Việt (Thầy Quang Hiển và Thầy Nguyễn Vũ).
  13. Offline

noiaybinhyen

• Windows 95

Số bài viết:
    184
    Thầy Tuấn cho em hỏi là khóa học với thời gian là bao lâu thì kết thúc? Em cảm ơn!
  14. Offline

cent

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Chào bạn!!! nếu học ở VDC thì không được như vậy đâu bạn ah.Không có cơ hội lấy Voucher và tài khoản vĩnh viễn, nghĩ lại thấy ở đây nhiều ưu đãi hơn,hic.Tiếc thật.Nói thì thiết bị đầy đủ, nhưng dễ j đụng vào và thực hiện với nó.Thật sự là vậy.
    --- Nhập chung bài viết, 23 Tháng mười một 2012 ---
    Chào bạn!!! nếu học ở VDC thì không được như vậy đâu bạn ah.Không có cơ hội lấy Voucher và tài khoản vĩnh viễn, nghĩ lại thấy ở đây nhiều ưu đãi hơn,hic.Tiếc thật.Nói thì thiết bị đầy đủ, nhưng dễ j đụng vào và thực hiện với nó.Thật sự là vậy.:(
    Chào bạn!!! nếu học ở VDC thì không được như vậy đâu bạn ah.Không có cơ hội lấy Voucher và tài khoản vĩnh viễn, nghĩ lại thấy ở đây nhiều ưu đãi hơn,hic.Tiếc thật.Nói thì thiết bị đầy đủ, nhưng dễ j đụng vào và thực hiện với nó.Thật sự là vậy.:(
    Chào bạn!!! nếu học ở VDC thì không được như vậy đâu bạn ah.Không có cơ hội lấy Voucher và tài khoản vĩnh viễn, nghĩ lại thấy ở đây nhiều ưu đãi hơn,hic.Tiếc thật.Nói thì thiết bị đầy đủ, nhưng dễ j đụng vào và thực hiện với nó.Thật sự là vậy :(