JumpStart 2.0 + Dumpper 50.5 Việt hóa - Lấy pass Wifi chỉ trong 2 phútt

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi lquocvhit, 11 Tháng tám 2014.

1. Offline

lquocvhit

• Phần mềm - Thủ thuật

Số bài viết:
    70
    Trước tiên đây ko phải là bài mình viết xin lấy bài của bác ptk911 bên vn-zoom.com mình đã test thành công các bạn yên tâm :)

Modem Wifi bây giờ quá thông dụng, thuê bao giá cũng vừa phải nên chuyện hack pass không còn cần thiết nữa. Nhưng đối với các bạn sinh viên nghèo đang ở nhà trọ, gặp ngay chỗ chủ nhà không có mạng, không có wifi thì chỉ có mà ngáp gió, trong khi các nhà hàng xóm thì Wifi ầm ầm, password đâu mà vào.
    Giờ các bạn thử dùng pm này xem, biết đâu hack được nhà hàng xóm thì may quá (tuy rằng trong lòng chẳng ai muốn hack làm gì).

Đây là 2 phần mềm dùng kết hợp nhau để tìm pass và tự động kết nối luôn là
    JumpStart 2.0 & Dumpper 50.5

Đã được mình Việt hóa cho dễ sử dụng.

Mình cũng báo trước, qua nhiều cmt trên mạng thì pm này chỉ đạt hiệu quả tương đối, tùy theo Wps tắt hay mở, và loại card Wifi trong máy bạn. Anh em nào không hack được thì do mình không may mắn thôi. Và mình cũng ko trả lời các cmt ko kiếm được pass wifi. Với các bạn đã lấy được pass, thì nên sử dụng có giới hạn, để chủ wifi khỏi biết, mình mới dùng được lâu dài.
    Các bạn bên nhà mạng có đọc được bài này thì cũng thông cảm cho anh em, khi cài modem wifi cho khách nhớ mở Wps; xài ké cũng chỉ là bất đắc dĩ và tạm thời thôi.

Mình sử dụng máy bàn dùng card Wifi rời TP-Link TL 751, thấy xung quanh nhà mình là 5 Wifi, và nó tìm được pass của 3 Wifi, như vậy là quá đạt, trên cả tuyệt vời rồi, giờ chỉ chọn Wifi nào mạnh nhất mà kéo thôi.

Link tải JumpStart (+Dumpper 40.1 Es): gulfup.com/?WdSlwz hoặc 4shared.com/rar/eV3mYHmtce
    Link file Dumpper 50.5 Việt: gulfup.com/?DVZirs hoặc 4shared.com/file/ij5XJQ7Eba

(Link Dumpper 50.5 English cho bạn nào thích dùng: gulfup.com/?oUy0LZ hoặc 4shared.com/file/Jz7cWNvYba)

- Giải nén gói tải về rồi chạy file JumpStart setup để cài đặt.

- Sau khi cài đặt xong, bấm chuột phải vào icon ở dưới khay hệ thống và chọn Close.

- Tiếp theo chạy file Việt là xong (nhớ làm bước trên, đóng pm đang chạy nền mới chạy file Việt được. Trong gói này còn có Dumpper 40.1 tiếng Tây Ban Nha ko cần dùng tới).

Bây giờ tiến hành hack pass Wifi
    (thử trên máy bàn của mình)

Chạy file Dumpper 50.5 Việt tải về, bấm 'Quét'

như trong hình, tìm thấy 5 mạng Wifi.

Tiếp theo chọn thẻ 'Wps' và làm theo thứ tự hình dưới

bấm chọn 'Tất cả mạng Wifi' rồi 'Quét', nó tìm được pass 3 mạng, vượt quá nhu cầu.

Đối với Win 8.x có thể chọn chế độ Wifi nhập mã Pin hoặc password thì ngay hộp thoại này là đã biết được mã Pin.

Bấm chọn 1 tên wifi nào sóng mạnh nhất, rồi bấm vào chỗ số 3 là 'Chạy JumpStart', nó sẽ hiện 1 hộp thoại, bấm 'Tiếp tục'.

Và pm JumpStart sẽ bắt đầu tự động chạy qua nhiều hộp thoại cho tới khi xong (chỉ mất chưa tới 2 phút)

Nếu không tìm được thì đừng nản chí, chọn tiếp wifi khác và tìm tiếp.

Muốn xem pass thì bấm tiếp vào thẻ 'Hồ sơ', bấm vào từng tên Wifi để xem password bên phải. Ghi lại các pass này để dùng về sau hoặc dùng cho điện thoại.

Nếu pass hiển thị là 1 dãy chữ số như dạng Hex, thì dùng thêm pm
    WiewlessKeyView
    của Nirsoft, nó sẽ hiện đúng password

tải từ trang chủ:
    bản 32bit
    ,
    bản 64bit

Xong rồi. Mở mạng kiểm tra xem được chưa và vào Vn-Zoom chém gió thôi!

Pm JumpStart còn có các chức năng khác, có tiếng Việt nên dễ hiểu, mời các bạn tìm hiểu thêm.
    vn-zoom.com