[Khởi động RockStorm 2011] - Oops ! I did it again - Britney Spear ft Children of Bodom ( một bài há

Thảo luận trong 'Black - Death' bắt đầu bởi bogia9999, 28 Tháng mười hai 2010.

1. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593

Chơi nhạc bốc thật !
  2. Offline

chinhmt2k10

• Windows 2.0

Số bài viết:
    68
    noi hay thi đây mới hay nề: nhạc chi chi mà củng đòa đưa lên cho nhục
  3. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    A không muốn nói nặng với chú vì chú chỉ đến đấy thôi... nếu mà chửi nhau thì hóa ra a không bằng chú à? Lần sau đừng tỏ ra nguy hiểm nhé. Cái đầu chú còn cạn lắm. Chú bik cái nhạc Bức tường này a nghe bao nhiu năm rồi ko? đừng có làm thế, người ta cười cho đấy. Anh đã post lên, không đòi hỏi cái j, chỉ muốn thỏa niềm đam mê,muốn cho các bạn đam mê rock trong diễn đàn này gần nhau hơn thôi, còn những đứa như chú ấy mà, mang tiếng nghe rock mà k thấm vào đầu chút nào...

**p/s : Còn cái nhục ở đây ấy mà, a nói câu chân tình nhé. Chú chỉ là 1 đứa đua đòi nghe rock thôi, đừng buồn, a nói thật đấy, mọi người vào đây, thấy cái comment của chú thì sẽ bik ai nhục ngay thôi.
    A ko có ý nói nặng chú, nhưng mà a khuyên chân tình đấy...đã là rock thì bài nào cũng hay, chú không thích có thể ko nghe...
  4. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    đừng trách những người hok biết rock là gì bác ạ
    vào đây nghe rock nha mọi người, dưới đây là những bài rock ballad rất hay đấy, hok nghe thì phí lắm
    http://loidich.com/tl1-Rock.html
  5. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Chú này cũng thix nghe ballad gớm nhỉ? ^^, ừ, cái này a vào rồi, nhạc hay thật
  6. Offline

chinhmt2k10

• Windows 2.0

Số bài viết:
    68
    Hok Biết thì anh chỉ cho làm chi bàn luận giử vậy hả. Rock thì tùy loại chứ. Nói bài nào hay là hok đc. Mình chỉ up nhạc lên cho bà con thưởng thức thui. Thì nhạc của chú dở thì anh chê giở thui. Nói Vậy là hok đc:033:. Mà chú nói nhac bức tường dở thì anh hok phải là 1 tay nghe nhạc rock rui. Sao mà nói anh đc.
    Chưa chắt chú hiểu nhạc rock hơn anh. Anh cchirthick nghe nhạc việt thui. Chứ người việt nam mà đi nghe nhạc nước ngoài.
    Tiếng anh của chú đc mấy phẩy vậy.:congratulate:
  7. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Riêng về The Wall, a ko nói là dở, ngược lại, rất hay. a nói là nói cái suy nghĩ về rock của chú, a chỉ muốn đưa những bài hát mà a tâm đắc nhất lên đây thôi, còn rock việt, chú đã từng nói chuyện, từng bắt tay, uống 1 ly rượu với các band ở vn chưa mà nói....

Chưa nói trên thế giới, chú có thể bít tất cả những dòng nhạc rock hiện nay các band việt nam chơi không? có thể nói cho mọi người bít The Wall chƠI thể loại j ko? rồi 5C, UnlimiteD, rồi F.Stage,... ở cái đà nẵng này, chứ từng bít bao nhiu band? hát thể loại j?...còn nhìu cái để nói lắm, tôi muốn nghe nhạc nước ngoài chỉ vì kỹ thuật của nó cao hơn, nội dung bài hát cũng sinh động phong phú hơn...tôi ko nói các band VN chơi ko hay, các band tai VN chỉ là mới hình thành, phong cách chơi còn nhìu hạn chế, chưa có phong cách riêng...Tôi ko bik bạn giỏi về rock tới đâu, nhưng tôi chắc chắn rằng chưa ai hiểu hết về rock cả? Cậu bik nhóm nào chơi metal đầu tiên tại VN chưa? rồi ông tổ khai sinh ra metal là ai? ... đừng tỏ vẻ ta đây làm gì..

**p/s : Còn cái tiếng anh ấy mà, chưa chắc các metalhead ruột của rock VN đã hiểu hết những ý nghĩa của tưng câu, từng lời trong bài hát đâu...tôi cũng chẳng dám hơn ai về cái khoản này, nhưng mà đã là rock thì tất cả các âm thanh của nó phát ra đêu có ý nghĩa...có người ko hiểu tiếng anh, khi nghe 1 bản nhạc có những cú riff guitar tốc độ, kỹ thuật, những tiếng sáo thổi, hay những tiếng đàn violon, họ vẫn cảm nhận được phần nào của bài hát đấy thôi...suy nghĩ kỹ trc khi phát biểu nhé.
  8. Offline

chinhmt2k10

• Windows 2.0

Số bài viết:
    68
    Vậy cho minh hỏi luôn hỉ. Chú có thể chơi bao nhiêu loại nhac Cụ. :033:
  9. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Cái vấn đề ở đây ko phải là nhạc cụ, tôi chỉ bít mỗi guitar thôi, cũng không nhìu, chỉ vừa để tự mình đàn mình nghe thôi, nếu cậu giỏi guitar hay một nhạc cụ nào khác, tôi cũng không quan tâm đâu. Tôi không mong sẽ có người thix nhạc tôi post lên, chỉ mong mọi người có một cảm nhận khác về âm nhạc thôi. Tôi chẳng cần nhìu đâu...những ai không thix có thể ko nghe...
  10. Offline

chinhmt2k10

• Windows 2.0

Số bài viết:
    68
    uk. Vậy chú đừng có đánh giá người khác như vậy. Chú chỉ có thể nhận xét theo ý chú theo. Chú nghe hay nhưng người khác lại chê giở sao. Mình nói bứa sau chú rút kinh nghiệm nha. :haha:
  11. Offline

longdao889

• Windows 3.0

Số bài viết:
    32
    Rock là cảm nhận từ con tim. ngay cả tiếng các của ca sĩ cũng là một nhạc cụ nên không có khái niệm ca sĩ Rock. mỗi người chơi trong band Rock là một nhạc cụ. nên bài hát hay hay dỡ là tùy vào người cảm nhận. chỉ có những người không biết cảm nhận âm nhạc hoặc cảm nhận kém hay còn gọi là chưa đủ trình độ thj` không thể đánh giá một bài rock. bất kể là ballad hay metal. không thể đánh giá một bài Rock bằng đôi tai. Okie
  12. Offline

chinhmt2k10

• Windows 2.0

Số bài viết:
    68
    Bạn coi lại nhạc mình up đi rùi nói. Đây là nhạc beat thui. Đây chỉ là nhạc cho những bạn nào thích hat nhạc bức tường thi hát theo thui,:kick:
  13. Offline

chinhmt2k10

• Windows 2.0

Số bài viết:
    68
    Mã:
    Rock là cảm nhận từ con tim. ngay cả tiếng các của ca sĩ cũng là một  nhạc cụ nên không có khái niệm ca sĩ Rock. mỗi người chơi trong band  Rock là một nhạc cụ. nên bài hát hay hay dỡ là tùy vào người cảm nhận.  chỉ có những người không biết cảm nhận âm nhạc hoặc cảm nhận kém hay còn  gọi là chưa đủ trình độ thj` không thể đánh giá một bài rock. bất kể là  ballad hay metal. không thể đánh giá một bài Rock bằng đôi tai. Okie 						
    Nói như bạn củng hok dc
  14. Offline

chinhmt2k10

• Windows 2.0

Số bài viết:
    68
    Mình chưa tán thành cách nói của bạn. Nếu 1 ai đó chơi chưa chắt là họ đã cảm nhận đc bài hát đó nhu thê nòa
  15. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    tôi không đánh giá ai, tôi chỉ nói suy nghĩ của mình thôi, tôi đâu dám đánh giá ai . Nói về đánh giá ấy mà, cậu nói những bài tôi đưa lên là dở đúng ko? thế cậu nghe rock lâu chưa? chắc là quanh quẩn tại cái VN này thôi chứ j? nếu cậu nghe rock lâu năm mà ko nghe được những bài này thì vui lòng về xem lại đi, khả năng cảm nhận âm nhạc của cậu còn thấp lắm...ngay cả những bài tôi không thix tôi vẫn tải ở trên mạng về, để một lúc nào đó sẽ nghe, để có được cảm nhận rõ ràng hơn về nó...tôi chưa bao h nói bài này dở, bài kia dở bao h...riêng với nhạc rock!
  16. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Cậu đã từng nhăn mặt theo những câu guitar chưa? đã từng gật gù khi nghe 1 đoạn solo drums chưa? đồng ý là cảm nhận mỗi người sẽ khác, có cảm giác này cảm giác kia...tôi chỉ không thix cách bạn bình phẩm về 1 ca khúc rock như thế.
  17. Offline

chinhmt2k10

• Windows 2.0

Số bài viết:
    68
    Thử đăng bài nhac rock mà bạn tâm đắt nhất đc hok. Để coi trình độ bạn tới đâu
  18. Offline

longdao889

• Windows 3.0

Số bài viết:
    32
    không biết cảm nhận thi` nói chứ đừng có lấy Rock này đem so với Rock nọ. mỗi bài cói cái hay riêng của nó. Cảm nhận không đc thi` đừng kêu nó dỡ
  19. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    cậu nói một câu mà chỉ cần nhìn vào là người ta nói cậu chỉ mới nghe rock thôi đấy, bik ko? Ngay cả các Metalhead chân chính, những người sống chết với rock cũng chưa dám nói câu đấy đâu.thế nhé.
  20. Offline

chinhmt2k10

• Windows 2.0

Số bài viết:
    68
    Nói nhiều quá. Mà Hok biết trình độ của bạn đên mức nào