ktx mới...mới qua gặp cảnh bị cúp nước.........

Thảo luận trong 'Khu vực các Phòng' bắt đầu bởi lenguyen_alone, 30 Tháng tám 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

lenguyen_alone

• Thành Viên Mới

• hổng bít mí cí blog khi còn ở giai diện cũ h ở đâu hết ùi nhở? hay mất ùi ko bit.mún đọc lại gê ấy.híc...kỉ nịm
    Số bài viết:
    3
    ktx cũ ở tạm thỳ cũng cúp...mà sao a1 chẳng bao h cúp ấy.
    hum nay mới chuyển qua ktx tưởng đâu đc khang trang hơn...ai ngờ lại gặp cảnh đó.rồi khi có nước lại thỳ chảy như ....íu bin.phải chạy qua a1 cũ xin tắm nhờ....về nhà mới lại đc 1 lúc thỳ bi h lại cúp lại....tiền nước thỳ nộp đủ chứ có phải nộp thíu đâu chứ.hức....
    ko bít tình trạng này sẽ sớm chấm dứt đc hay ko? mong là nhà mới sẽ bớt khổ hơn nhà cũ...
    hi vọng sẽ ko bị phân biệt vs tầng 1, 2khi ở tầng 3,4,5.
    nha.home thích bài này.
  2. Offline

nha.home

• Super Moderators

• 2mit.org
    Số bài viết:
    469
    Chắc không phải vậy đâu bạn...do bên a1 ít người dùng nên còn nước á.../:)
    BigZerophu_hung9x thích bài này.
  3. Offline

lặng lẽ yêu

• Windows 2.0

Số bài viết:
    41
    phải cải thiện thui chứ buổi sáng đi học cũng cúp nước phải qua a2 đánh, tối cũng không có nước để tắm. hix
    lenguyen_alone thích bài này.
  4. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Chuyển qua khu ktx mới mà ko có nước chẳng thà để lại ở khu cũ cho rồi.
    Đăng ký ở tầng 3 bị cho tạm lên tầng 5 đã là quá lắm rồi, lại còn cúp nước. Thầy cô thử nghĩ đi xem từ tầng 5 chạy qua khu A1, A2 ktx cũ để tắm, giặt rồi đánh răng xong lại chạy về khu mới. Mà có phải được ở tầng 1 đâu chứ. Chạy lên tận tầng 5. Thầy cô không thử giống sinh viên xem có sống nổi không? Quạt thì hai cái quạt tường quạt cho cái tủ nó mát chứ người mát chỗ nào?
    Tiền đóng thì hơn tiền khu KTX cũ, mà chất lượng ko bằng thì hỏi có hợp lý không?
    Mới qua được 2 ngày thì cả hai ngày đều phải đi tắm nhờ, đánh răng nhờ, quần áo thì để cả chậu ko giặt được. Thầy cô thử sống hai ngày mà ko có nước xem có sống nổi không?
    Nếu đã chưa hoàn chỉnh thì đừng nên cho sinh viên qua khu mới làm gì?
    Cho qua rồi thì điều kiện sinh hoạt lại còn tồi tệ hơn thì thôi. Tốn tiền xây ktx mới. Xây rồi hành sinh viên.
    sunset_glow thích bài này.
  5. Offline

Mun_xyh

• Mun Coca - Cola

• http://doanweb.com/idm-6-17_full-crack-ban-moi-nhat-2013
    Số bài viết:
    296
    Các bạn cũng phải thông cảm. Hãy nghĩ theo một hướng tích cực hơn. Do KTX mới cũng vẫn chưa hoàn thành 100% và vẫn còn nhiều sai sót.
    phu_hung9xnantoantap thích bài này.
  6. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Trường mình càng ngày càng tệ. Cứ như thế này thì còn sinh viên nào muốn vào trường này học nữa. Muốn sớm ra khỏi cái trường này quá! Càng ở lại càng tức, tức mà không làm được gì vì mình thân phận thấp hèn.
    Phương án cuối cùng: Gửi đơn lên phòng Hiệu Trưởng để giải quyết.
    Trường mình thấy được mỗi thầy Long và thầy Hiệu Trưởng là dám ra mặt giúp sinh viên còn lại thì coi sinh viên chẳng ra gì hết.

P/s: Tức nước vỡ bờ thôi!!!
    BQT cứ việc band nick nếu thấy tôi nói sai.
    k.i.d thích bài này.
  7. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Nếu chưa thì đừng cho sinh viên lên ở nữa. Sai sót mà đặt vào vị trí này sao bạn. Hệ thống nước đã hoàn thành chứ đâu phải chưa xong đâu.
    Sáng ra ngủ dậy ko có nước đánh răng rửa mặt.
    Cuối tháng rồi, tiền cũng hết, chỉ đủ tiền ăn mì. Mà ko có nước thì mì cũng thế. Nước đâu mà pha chế chứ. Đói mà ko được ăn....
    k.i.d thích bài này.
  8. Offline

Mun_xyh

• Mun Coca - Cola

• http://doanweb.com/idm-6-17_full-crack-ban-moi-nhat-2013
    Số bài viết:
    296
    Bạn có vẻ suy nghĩ khá tiêu cực về chuyện này thì phải. Nếu bạn muốn hãy gửi kiến nghị lên nhà trường. Còn không thì thôi đừng phát ngôn nhiều điều không hay về trường. Còn về phần BQT chúng tôi không hề có ý sẽ ban nick hay gì cả. Nhưng mong bạn hay chủ ý đến lời lẽ một chút.
    Thân!
  9. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Tôi không có nói sai 1 từ nào hết, những điều viết ra đều là sự thật, xấu thì chấp nhận xấu chứ sao? Tôi viết sai sự thật chỗ nào mong bạn chỉ rõ
  10. Offline

hide

• Windows 95

• lllll
    Số bài viết:
    47
    bạn này nantoantap la đúng rùi, than vãn đủ điều nào TKB thay đổi - KTX cúp nước rất rắc rối phải biết chịu khó chút chứ sau này ra trường hòa nhập vòa cuộc sống xã hội bạn kêu ai????
  11. Offline

phu_hung9x

• Đội cứu hộ máy tính

• ღMột Phút Xa Nhau Ngàn Phút Nhớღ ღMột Lần Gặp Gỡ Vạn Lần Mơღ ღĐến Với Nhau Qua Đôi Lần Gặp Gỡღ ღQuen Nhau Rồi Sao Nỡ Bỏ Nhau Điღ
    Số bài viết:
    242
    ai cũng chỉ nghỉ cho mình thế nhỉ??? sao không nghỉ kỹ lại và thông cảm cho trường được nhỉ???
    thứ nhất: ktx mới vẫn chưa hoàn thiện....
    thứ hai: tiền nước các bạn có đóng bao giờ đâu mà kêu đóng đầy đủ??? các bạn dường như được miễn phí về nước sinh hoạt...
    thứ ba: ktx mới rộng hơn, nhiều phòng hơn, vừa mới chuyển qua nào là dọn dẹp lau, rửu phòng, tắm rửa đủ thứ mà với lượng người đông như thế này. mỗi tầng 50 phòng mà tới 5 tầng.. thì lượng nước bao nhiêu là đủ????
    thứ tư: tiền ktx mới có đắt hơn ktx cũ không??? đắt hơn tý nhưng thay vào đó mình lại được ở những căn phòng mới hơn, sạch sẽ hơn...
    thứ năm: các bạn xem ktx có tệ không??? mình thấy không hề tệ... mặt dù 2 cái quạt ít mát một tý nhưng không quan trọng. ktx mới không hề thua ktx cũ... nên không thể nói là trường không quan tâm đến sinh viên được....

p/s: mình thấy các bạn ý kiến thì được nhưng mình thấy các bạn nói hơi nặng rồi... các bạn chỉ nghỉ cho mình mà dường như không nghỉ cho người khác....
    Makaythokathy thích bài này.
  12. Offline

phu_hung9x

• Đội cứu hộ máy tính

• ღMột Phút Xa Nhau Ngàn Phút Nhớღ ღMột Lần Gặp Gỡ Vạn Lần Mơღ ღĐến Với Nhau Qua Đôi Lần Gặp Gỡღ ღQuen Nhau Rồi Sao Nỡ Bỏ Nhau Điღ
    Số bài viết:
    242
    nếu không cho sinh viên lên ở thì làm sao để chuyển giường từ ktx cũ qua vậy????
    nha.home thích bài này.
  13. Offline

kekeke

• Windows 3.0

Số bài viết:
    149
    h0h0!sao thây nhiều người than vãn về KTX mới zậy nhỉ.hen quá kì ni mình ko đk ở KTX
    phu_hung9x thích bài này.
  14. Offline

hide

• Windows 95

• lllll
    Số bài viết:
    47
    Mới đưa vào sử dụng mà ko gặp phải những thiếu sót sao dc. Những bạn khóa sau này là ổn hơn nhìu so với mấy a, chị khóa trước.
    phu_hung9x thích bài này.
  15. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Có thể nói đây không phải là cái chợ mà bạn bỏ tiền ra rồi sẽ nhận lại được cái bạn cần.
    KTX đang trong thời gian hoàn thiện nên những điều này không thể tránh khỏi.
    Dù bạn có phản ánh lên thầy hiệu trưởng thì cũng như vậy thôi.
    Bơm nước vào mà bồn nước chưa hoàn thiện hoặc chưa có khả năng xử lý và chứa nước thì ai sẽ là người nhận hậu quả.
    Nên mong các bạn cùng thông cảm với nhà trước và chú ý cách phát ngôn hơi nóng tính. Vì các thầy cô không ai muốn sinh viên của mình như vậy và thầy cô cũng không phải là người trực tiếp đi xây ký túc xá.

Tiện đây rất mong các anh chị khóa 1,2 có thể đăng vài hình ảnh về trường mình vào những ngày tháng đầu mới thành lập. Các anh chị vẫn ăn, vẫn học bình thường, ra trường vẫn có việc làm tốt :)
    dinhvinh07, BigZerophu_hung9x thích bài này.
  16. Offline

nha.home

• Super Moderators

• 2mit.org
    Số bài viết:
    469
    Những hạn chế ở ktx mới là điều chúng ta có thể thông cảm được cho nhà trường bạn à.Mọi người chịu được thì chúng ta chịu được.Có một sự thật là nhà trường lúc nào cũng muốn trường mình sẽ tạo đk tốt nhất cho sinh viên, cho sinh viên đc thoái mái và mang tiếng thơm.
    Ktx mới chưa hoàn thiện nhưng vẫn phải đưa các bạn qua ở tạm vì nhà trường cần chuyển giường và tủ qua ktx mới để chuẩn bị chỗ ăn ở cho sinh viên khóa 6 chuẩn bị nhập học vào ngày 4-5 tới đây.Thử hỏi nhà trường không di chuyển các bạn đi thì các em khóa 6 sẽ ở đâu.
    Nguyễn Đăng Thanh thích bài này.
  17. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Chụp cái hình KTX mới lên review coi. đang tò mò :(|)
    Nguyễn Đăng ThanhBigZero thích bài này.
  18. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    mai em sẽ post cho bác thấy :D, to lắm, đẹp lắm, phòng tắm phòng vệ sinh và chỗ đánh răng rửa mặt cực phê, em lên thăm mà mún bỏ trọ vô ktx luôn :D
  19. Offline

thokathy

• Windows 1.0

Số bài viết:
    29
    bạn nantoantap nói vậy có phải là hơi quá ko mình cũng biết ktx mới cón hiều sự cố nhưng do chưa hoàn thiện nên mới vậy chứ bạn nói vậy lại làm cho người khác hiểu nhầm, cúp nước đúng là ko đúng nhưng có đôi lúc mình cần thông cảm cho nhà trường bạn ạ! thân
  20. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Trong thông báo chuyển KTX của phòng CTSV cũng đã có ý ghi rõ, Sinh viên cùng phòng CTSV khắc phục khó khăn cho việc ở KTX mới, dẫu biết chưa hoàn thiện lắm nhưng chúng ta cũng phải thông cảm, không có gì là hoàn hảo cả. Một chút khó khăn đó chưa là gì hết, những nơi khác trên thế giới còn không có nước mà uống nữa là.
    Chúng ta đang hoàn thiện một khu KTX chứ không phải đang xây dựng một con tàu vũ trụ, mong các bạn hiểu và cùng nhau vượt qua khó khăn trước mắt. Hôm nay bắt đầu ổn định rồi chứ gì nữa
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.