Thảo luận Một Nỗi Niềm

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi hsnoval, 20 Tháng mười 2011.

1. Offline

hsnoval

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Gởi em người con gái anh yêu. Đã bao lần anh muốn nói, đã bao lần anh thầm nhủ hãy đến bên em cố nói một lời cho tâm hồn thanh thản, để bản thân thoát khỏi những nỗi đau, những nỗi đau bao lần dồn nén. Anh yêu em vì sao ư thật sự anh cũng không biết nữa, chỉ đơn giản anh yêu em, nó là một cái gì đó xa lạ lạ lẫm, đơn giản mỗi khi thấy em con tin anh nghe thổn thức. Và những lúc như vậy anh chỉ biết trốn tránh sự thật và cố chạy đi thật xa để cố gắng kiềm chế và dồn nén những suy nghĩ ấy đi, nhưng mà thật sự nó đã ở đâu đó trong anh đã lâu rồi giờ thì nó lại trỗi lên, như ngọn lửa mà người ta vẫn gọi là ngọn lửa tình yêu. Thật sự tình yêu là gì hả em, anh cũng đâu có hiểu bởi đơn giản là anh không biết và anh cũng không hiểu cho tới cái năm đầu vào trường, anh trông thấy em như định mệnh cái cái gì đó bừng cháy trong anh. Anh tìm thấy ở em một cái gì đó thật đặc biệt mà ở những người xung quanh anh không có, anh lặng lẽ trầm ngâm suy nghĩ và cố đưa tầm mắt ra xa tìm hình bóng em. Anh ban đầu không tin đó là tình yêu nhưng sao từ cái hôm định mệnh đó anh mới hiểu là anh yêu em. Nhớ năm 20-10 mà 2mit tổ chức tặng hoa hồng tại ký túc xá, đó là năm anh mới vào trường còn bao nhiêu suy tư, và bỡ ngỡ. Anh hăng hái tham gia vào công tác tổ chức làm công tác ngày hôm đó tới thời khắc mang hoa đi tặng các bạn gái thật sự, người đầu tiên anh nghĩ đến là em. Nhưng mà anh chỉ biết mỗi Tên em là Thủy mà không biết lớp và phòng thì làm sao đây. Anh với ý nghĩ đó chạy vội lên những bậc thang khu B2, anh chạy vội và đưa mắt nhìn quanh với hi vọng tìm thấy hình bóng ai đó mà mình luôn nghĩ đến. Anh chạy vài vòng mấy anh khóa trước cứ lao vào kéo cả anh vào ngay mấy phòng mấy chị mà anh chả thích nhưng mà làm sao được thế là cứ tặng mấy chị ấy. Rồi vừa ra khỏi phòng đang loay hay giữa đám đông thì anh thấy em. Anh mừng lắm chứ lúc đó anh như có cái gì đó thúc đẩy anh tiến về phía em như định mệnh, nhưng chao ôi bỗng nhiên anh như chôn chân tại chỗ, anh thấy em đang cầm một bông hoa hồng đỏ trên tay và tươi cười nói chuyện với một chàng trai nào đó. Cảnh tượng đó làm anh như chết lặng. Năm tháng qua đi mặc dù anh cũng cố gắng đưa những tình cảm đó sâu vào tận đáy lòng. Anh sợ nếu anh biết chỗ ở của em chắc một đêm bất chợt mà anh không thể kiềm nén nổi nỗi niềm chắc chắc anh sẽ lao đến bên em mà điều đó thật sự là làm anh khó xử. Anh cũng không dám đến gần em mà chỉ dám từ xa và thầm mỉn cười cảm ơn đời vì lại cho anh được nhìn thấy hình bóng em. Rồi thì em lại chuyển ra ngoài ở không còn ở trong ký túc xá đó cũng là những ngày mà anh ít gặp em, anh cố gắng tìm kiếm em trong những lần đi học và cả những lần ra về, bất chợt anh buồn rồi lại thẫn thờ đến khó hiểu, đôi lúc anh muốn gặp em rồi lại sợ. Thời gian qua và cùng với những biến chuyển của cuộc đời và biến cố gia đình anh đã cứng rắn hơn, anh cố đưa em tận sâu và trái tim, anh coi em như vì sao trong đêm tối những khi buồn anh hay lang thang vu vơ tìm kiếm một cái gì đó với niềm tin mãnh liệt. Thời gian đã cho anh suy nghĩ để hiểu rằng tình yêu không đơn giản chỉ cho và nhận mà đơn giản chỉ là ai đó có hạnh phúc với cái gì đó hay không. Từ khi gặp em anh biết và thấu hiểu hết những bài tình ca mà những người bạn anh hay mở và không biết từ lúc nào anh lại hay nghe những bài tình ca nữa, chắc đó là sức mạnh của tình yêu đã làm biến đổi cái gì đó trong anh, thật sự trước kia anh không yêu nhạc và thường xem những bài tình ca đó như hư vô, ấy vậy mà từ khi gặp em anh mới hiểu và trầm ngâm mỗi khi nghe nhạc tình ca. Mỗi lúc như vậy anh cố nghĩ và trấn an rằng ở đâu đó ngoài kia em đang hạnh phúc và cùng ai đó xứng đáng hơn anh. Dẫu biết rằng những dòng chữ không thể nói hết những cảm súc anh lúc này nhưng biết sao được anh đâu có tự tin mà tiến đến bên em. Anh muốn rằng và niền tin của anh là một người có trách nhiệm với cuộc sống với gia đình: anh không muốn và không thể để người con gái anh yêu phải chịu cuộc sống khổ cực như anh đã và hiện giờ vẫn chịu. Mong rằng em thấu hiểu và đơn giản hãy nghĩ rằng ở đâu đó ngoài kia nơi chân trời xa thẳm vẫn có anh một người vẫn luôn và sẽ thầm hướng về em.
    Mong em đọc được những gì anh đã dành cho em, và mong em hãy luôn giữ lại được nét đặc biệt mà anh đã thấy ở em.
    Chúc em hạnh phúc người con gái trong anh.
    nha.homeSpecial one thích bài này.
  2. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Bài viết của bạn thật xúc động.. hi vọng người con gái mà bạn hằng mong muốn gặp sẽ đọc được cái này, và hi vọng sau này bạn sẽ mạnh dạn hơn... đừng để vụt mất, dù chỉ là 1 tia hi vọng nhỏ nhoi.. hãy tự tin là mình. là đàn ông, là con trai, hãy bước thẳng, trong tình yêu ko có sự khoan nhượng, hãy chứng tỏ mình là một cho dựa vững chắc cho cô ấy. Có lẽ do bạn đã nhút nhát trong tình yêu nên bạn đã ko nắm được cơ hội. Cuộc đời ko cho ko ta thứ gì cả, và tình yêu cũng vậy, nó ko phải là kết quả mà là cả 1 quá trình.
    Chúc bạn luôn hạnh phúc, bình an và hãy tự tin là chính mình. :001:
  3. Offline

Demon Hunter

• Windows 3.0

Số bài viết:
    64
    .....yêu...lại yêu....ôi...
  4. Offline

hsnoval

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Mình đã có thể nói ra nỗi niềm với bạn ấy đó là một điều thật tuyệt vời. Bây giờ chỉ còn là sự tự tin và thể hiện những gì mà mình có thể trao cho bạn ấy, và điều đó làm mình hạnh phúc mỗi ngày. Tình yêu thật là tuyệt vời, cảm ơn tất cả.
    Cảm ơn mọi người đã có những lời khuyên chân thành.
    Special one thích bài này.
  5. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Chúc bạn thành công nhé!
  6. Offline

cobala90

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1