nên học thêm những môn nào để ra làm được việc.

Thảo luận trong 'Hệ thống thông tin' bắt đầu bởi em_lolem, 14 Tháng hai 2012.

1. Offline

em_lolem

• Thành Viên Mới

• ai có tài liệu hay biết về hoạt động của một website ca nhạc thì giúp tớ vơi!t đang cần gấp.
    Số bài viết:
    6
    Nhờ mọi người giúp.Mình là sv(năm thứ 2) 1 tr ngoài bắc,trường mình không phân ngành cho nên mình quyết định chọn 1 ch ngành để tìm hiểu.Và mình chọn httt vì thấy nó thực tế và thấy hợp với mình.Trường mình có những môn này là của chuyên ngành httt(cái này mình xem trong danh sách các môn học của ngành cntt) :
    cơ sở dữ liệu,cơ sở dữ liệu sql,đồ án môn học 1,phan tích và thiết kế httt,thực tập lập trình hướng cơ sở dự liệu,quản lý dự án cntt,an toàn thông tin,thực tập phân tích và thiết kế hệ thống,khóa luận tốt ngiệp.
    Ngoài những môn học này mình nên học thêm những môn học nào nữa để giỏi chuyên ngành httt và ra trường làm được việc.cảm ơn mọi người.
  2. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Chào bạn.
    mình ko nghĩ rằng có trường thứ 2 có nghành httt và các môn chuyên ngành lại giống trường mình đến thế...
    Nếu thực sự bạn muốn học các môn theo hướng csdl như thế thì bạn hãy đầu tư thêm 1 số môn nữa để bổ sung
    Đầu tiên như bạn giới thiệu bạn ở bắc? (có phải là Hà Nội ko) nếu như ở Hà Nội thì bạn nên đi học thêm 2 khóa về OCA và OCP. đây là 2 khóa đào tạo khá sâu về Oracle rất cần cho công việc quản trị CSDL của bạn sau này. ngoài oracle bạn nên đầu tư thêm 1 khóa về java nữa. vì thường 2 cái này đi song song với nhau mà các ngân hàng đang rất cần.
    Nói trước theo CSDL là 1 chuyên ngành khó, cơ hội nghề nghiệp ko cao bằng 2 ngành mạng vs lập trình nên bạn hãy xem xét thật kĩ trước khi quyết định...
  3. Offline

em_lolem

• Thành Viên Mới

• ai có tài liệu hay biết về hoạt động của một website ca nhạc thì giúp tớ vơi!t đang cần gấp.
    Số bài viết:
    6
    em cảm ơn anh đã góp i cho em.em học ở nam định chứ không phải ở hn anh ah.Trường em không phân ngành đâu ah.Bọn em học nhìu môn nhưng em vào trang web của trường xem kế hoạch đào tạo thì sau mổi môn thì có chú thích là của chuyên ngành nào nên em có được ds đó, ds đó là học trong 4năm.nếu học httt e có học thiết kế web không anh?
    em sẽ tìm hiểu thêm về việc chọn hướng đi của mình.mong được anh tư vấn thêm.:)
  4. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    nếu trong khả năng thì mình và các thành viên trên này đều sẵn sàng. vấn đề bây giờ là bạn hãy xác định rõ chuyen ngành mình muốn theo thực sự là gì để còn có hướng mà phấn đấu.
    còn thường học bên CSDl thì ít đc học bên web. nhưng web thì ko phải quá khó. nếu trong trường ko dạy thì bạn có thể tự tìm hiểu cũng dc. nói chung là dân công nghệ thì những cái chuyên ngành mình phải sâu thì ko nói. nhưng những cái bên lề thì cũng nên tìm hiểu 1 chút ít đủ để hiểu, fix lỗi khi càn thiết.
    nói chung tìm hiểu học hỏi thêm ko bao giờ là thừa.
    em_lolem thích bài này.