Tham gia vào BCH Đoàn trường

Thảo luận trong 'Hội sinh viên' bắt đầu bởi Nguyễn Đăng Thanh, 26 Tháng chín 2012.

1. Offline

Nguyễn Đăng Thanh

• Windows 95

• Nguyễn Đăng Thanh (Kjmmin)
    Số bài viết:
    46
    BCH đoàn trường. Hiện tại mình muốn là 1 thành viên của Đoàn, tham gia vào đội ngũ BCH đoàn trường, thì phải làm như thế nào ạ! khó khăn hiện tại là mình không giữ chức vụ gì trong lớp cả. THPT mình hạnh kiểm loại tốt. liệu BCH có thể hướng dẫn mình cách phấn đấu để có thể tham gia vào BCH Đoàn trường không ạ. Mình luôn muốn thể hiện nguyện vọng với BCH đoàn, mong BCH giúp đỡ để mình có cơ hội phấn đấu thêm nhiều.Cảm ơn!
    alt+F4 thích bài này.
  2. Offline

nha.home

• Super Moderators

• 2mit.org
    Số bài viết:
    469
    Cho mình số điện thoại mình sẽ gặp bạn trực tiếp nhé!
    --- Nhập chung bài viết, 26 Tháng chín 2012 ---
    Trong kỳ đại hội sắp tới sẽ có kiện toàn ban cán sự lớp và chi đoàn.Bạn tự đề cử mình trong buổi đại hội đó nhé.
    --- Nhập chung bài viết, 26 Tháng chín 2012 ---
    Bạn nói bạn muốn tham gia vào BCH đoàn trường. Vậy bạn có hiểu BCH đoàn trường là như thế nào không?
    Nguyễn Đăng Thanhalt+F4 thích bài này.
  3. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Chào đồng chí! :D
    Rất vui vì bạn có nhiệt huyết và quan tâm đến Đoàn trường như vậy.
    Không biết bạn là sinh viên khóa mấy nhỉ? Và trước đây bạn đã tham gia hoạt động đoàn và nằm trong BCH đoàn cơ sở nào chưa?
    Như nguyện vọng và thắc mắc của bạn, bạn hãy tìm hiểu kỹ điều lệ Đoàn thanh niên để biết thêm về cách thức hoạt động, điều lệ... của Đoàn. Bạn được kết nạp Đoàn viên tức là bạn đã là "thành viên" của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh rồi!
    Còn tham gia vào BCH Đoàn trường thì cũng không khó bạn à! Điều kiện đầu tiên hãy là một đoàn viên ưu tú của chi đoàn và liên chi đoàn khoa bạn! Điều kiện thứ tiếp theo là bạn được tín nhiệm và trúng cử vào nhiệm kỳ sau của Đoàn trường!
    Hi vọng bạn sẽ đóng góp nhiều hơn cho Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trường Việt Hàn! Và rất hi vọng chúng ta sẽ làm việc cùng với nhau!
    Thân!
  4. Offline

Nguyễn Đăng Thanh

• Windows 95

Số bài viết:
    46
    Xin chào. Mình là sinh viên khóa 6, trước đây mình có làm bi thư 1 kì nhưng bị "tụt cấp" do vướng phải vụ gấy rối năm lớp 10, do can thăng bạn oánh nhau mà bị zính chứ mình chẳng tham gia trong vụ đó, là thành viên của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh là điều kiện cần để mình mới có thể tham gia vào BCH Đoàn trường mà? là đoàn viên ưu tú trong chi đoàn, điều đó mình luôn chấp hành từ lớp 10. với những lời chỉ dẫn trên mình rất cảm ơn bạn. mình sẻ có gắng phấn đấu!
  5. Offline

Nguyễn Đăng Thanh

• Windows 95

Số bài viết:
    46
    Xin chào bạn! sdt mình 01665284005. nhưng cách để ứng cử mình như thế nào ạ? <ứng cử 1 cách khôn khéo ấy>. Theo mình hiểu thì BCH đoàn trường là 1 tổ chức đại diện cho Đoàn viên trường, bảo vệ quyền lợi Đoàn viên, cụ thể hóa chương trình hành động của Đoàn cấp trên thành chương trình sinh hoạt cho các chi đoàn.
  6. Offline

Nguyễn Đăng Thanh

• Windows 95

Số bài viết:
    46
    Mong sớm có sự hồi đáp từ 2 bạn. Xin cảm ơn!
  7. Offline

nha.home

• Super Moderators

• 2mit.org
    Số bài viết:
    469
    Alo mình nhé...đt mình hêt tiền rồi....0977794865.Nếu được thì mai chạy qua ktx nhà 2 phòng 114.Khung giờ là từ 10h tới 2h chiều.Mình đang muốn gặp trực tiếp bạn!
  8. Offline

lpclong

• Bí thư Đoàn Trường

Số bài viết:
    293
    Gửi Đ/c Nguyễn Đăng Thanh!

Thay mặt BTV Đoàn trường, hoan nghênh tinh thần của đ/c. Hiện tại Đoàn trường cũng đang rất cần những nhân tố tích cực đóng góp vào hoạt động của Đoàn trường. Rất mong được gặp đ/c trong thời gian sớm nhất có thể. Mọi vấn đề liên quan đến công tác Đoàn - Hội của trường, đ/c có thể liên lạc qua email: lpclong@gmail.com/ doanthanhnienvhit@gmail.com.

Chào thân ái và quyết thắng.

Lê Phước Cửu Long