thông báo thành lập RFC việt- hàn !!!!!

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi bogia9999, 2 Tháng một 2011.

1. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Như các bạn đã biết, Rock không chỉ là một thứ âm nhạc, mà nó còn có ý nghĩa lớn hơn, Rock thể hiện sự cá tính, chất đặc biệt trong mỗi con người. Nếu nói như vậy, thì những loại nhạc khác cũng có khả năng thể hiện được, nhưng với Rock, nó là niềm đam mê cháy bỏng, sự khát khao được thể hiện mình, các bạn có thể cảm nhận được muôn vẻ của cuộc sống.......

Rock như một cô gái, một chút bí ẩn, một chút ngang tàng, một chút nổi loạn và tất nhiên, rất lãng mạn, và còn rất nhiều nếu như chúng ta cảm nhận hết được nó....Trong cuộc sống, các bạn đã bao giờ cảm thấy cô đơn, buồn chán, hay vui vẻ, hưng phấn chưa?

Đã có nhiều người từng nói với mình rằng, Rock chỉ là một mớ âm thanh hỗn tạp, của những nhạc cụ điện tử, chưa kể nhưng giọng ca như gào thét giống như những kẻ điên loạn, cái mớ âm thanh ấy được khuếch đại âm thanh lên để tạo ra sự hưng phấn một cảm giác gì đó, bất kỳ cái gì...Nhưng hãy im lặng, hãy lắng nghe bằng tất cả trái tim, đôi tai của bạn...hãy nhắm mắt lại, từ từ và từ từ...bạn sẽ nhìn thấy được tất cả....Những vui buồn, giận hờn, tất cả những cảm xúc của bạn sẽ lắng đọng, và sự lắng đọng ấy đủ nặng để các bạn cảm nhận được rằng, cuộc sống bao la hơn bạn nghĩ,...Mình không phải là người hay mơ mộng, nhưng thật sự khi đến với Rock mình đã biết được rất nhìu thứ...suy nghĩ chín chắn hơn không còn như xưa, của cái thời nông nối, hay vui buồn thất thường...sự lắng đọng trong tâm hồn của người nghe đó chính là mục đích mà theo mình là rất cao cả của nhạc Rock.

Mình nghe nhạc Rock tính ra là đã hơn 10 năm, nhưng đến tận bây giờ, mình mới thật sự chạm tay được vào nó...thật sự là một cảm giác khó quên...Những cái âm thanh ấy, những lời hát ấy,... để lại một ấn tượng rất đặc biệt mà theo mình ít có loại nhạc nào làm được như thế....

Xin lỗi các bạn vì đã nói giông dài...nhưng thật sự mình muốn làm một cái gì đó để thể hiện niềm đam mê mà từ trước đến giờ mình chưa dám nói ra, chỉ còn vài tháng nữa là mình sẽ ra trường...cái quãng đời sinh viên thật là khó quên...mình không phải học xa nhà, nhưng mình biết...có rất nhiều bạn nam, bạn nữ sinh viên đi học xa nhà, nỗi nhớ nhà, rồi cô đơn, tình yêu...các bạn đều đã, đang và sẽ trải qua...những lúc như thế, các bạn có từng nghĩ mình sẽ làm gì để với đi nỗi buồn không? Nhưng cho dù các bạn làm gì, mình cũng chỉ khuyên các bạn một điều...hãy thử đến với Rock, bạn sẽ không bao giờ thất vọng, đừng vội kết luận rằng mình không thể nghe được nhạc Rock, âm nhạc chỉ thật sự có ý nghĩa khi các bạn kiên nhẫn, tìm tòi và cảm nhận, Rock cũng không ngoại lệ...Hãy tin mình....

Và mình biết Trường chúng ta, có rất nhiều bạn có niềm đam mê, một tình yêu rất lớn (và chưa lớn lắm,^^) với Rock, và Các bạn còn chần chừ gì nữa....Hãy thể hiện niềm đam mê của mình với Rock, với cuộc sống này...hãy cho mọi người biết rằng, dân CNTT không khô khan, suốt ngày chỉ biết Computer...

Với tất cả lí do trên, mình xin tuyên bố thành lập Rock Fan Club Việt - Hàn.

Mình hy vọng các bạn sẽ đón nhận nó, hy vọng nó sẽ là một sân chơi bổ ích với các bạn đam mê Rock của Trường chúng ta, các bạn tham gia hãy để lại tên, sdt, và nick IM của mình, bạn nào ở đà nẵng thì vui lòng ghi rõ để mình còn biết sau này dễ thuận tiện gặp nhau...^^...RS2011 đang đến, mình hy vọng chúng ta sẽ có những chương trình thât ý nghĩa để đón chào sự kiện này...đăng ký rồi thi xong, chúng ta sẽ off một bữa khai trương nhé...^^

Rock Forever !

Address của mình:
    Phone: 01649842011
    Nick IM : only_love685
    passion69, yaua, duyen.only.it7 người khác thích bài này.
  2. Offline

typr0

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    Báo danh nào
    YH: Typr0.info
    sdt:01667273658
    bogia9999 thích bài này.
  3. Offline

lena_ht02

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    94
    mình vào ủng hộ tinh thần i :haha: .. :infatuated: :infatuated:
    bogia9999 thích bài này.
  4. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Thi xong đi Hải Quỳnh nghe mi!^^
    oxicool thích bài này.
  5. Offline

oxicool

• Windows 3.0

Số bài viết:
    108
    ham vui đê:
    mình ở Hòa Khánh City
    YH:thienthancuatoi2391990@yahoo.com
    sdt:01656023176

....mình tuy là chỉ mới đây nghe rock thôi và cũng không am hiểu nhiều về các thể loại rock cho lắm nhưng mình cũng thấy nhạc Rock là 1 thể loại nhạc mỗi khi cô đơn không có ai chia sẻ thì mình lại tìm đến nó và đắm chìm vào từng giai điệu của nó! lúc thăng, lúc trầm ... lúc mãnh liệt, lúc nhẹ nhàng.....và mình hy vọng rằng các bạn cũng có thể cảm nhận được những giai điệu đó! Nào, hãy tham gia RFC club nào! Nơi chia sẻ đam mê!
    bogia9999 thích bài này.
  6. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    up up up up up
  7. Offline

Sory_i've_hurt_u

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    49
    Mình bắt đầu nghe rock từ 12 hơi muộn. Nhưng tìm thấy sự đồng cảm ở những bài nu-metal của [LP] .Những bài hát giá trị mà không thể nhận ra khi chỉ nghe qua lần đầu, càng nghe mình càng nhận ra những điều mới mẽ, hiểu được nó cho ta cái nhìn mới và khi đã thấm vào rồi thì sẽ không bao giờ chán, không như nhạc thị trường một HIT chỉ tồn tại vài tháng thậm chí vài tuần là quên lãng ==! . Rock âm thầm lan truyền giữa chúng ta nhưng nó có sức sống mãnh liệt như khát khao của những người đam mê rock vậy.
  8. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Đáng tiếc là anh sắp ra trường. em không nghe Rock 100% các bài nhạc mình có, không nghe nhiều ban(chủ yếu nghe LinkinPark). Nhưng với ý tưởng này thì em rất ủng hộ. Nhưng đã thành lập club thì không đơn giản như trên được. Chúc anh thành công.
    hãy thử với Faint -LinkinPark.

9. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Anh biết chứ, thành lập club không dễ, nhưng mà nếu mọi người cùng chung tay vào, anh nghĩ sẽ không khó...chỉ còn vài tháng, anh hy vọng từ đây, các a e khóa sau sẽ có nhiều hoạt động hơn nữa. Anh ở đà nẵng, việc tổ chức hy vọng sẽ không có khó khăn j, chỉ mong sự hưởng ứng của anh em thôi...
    Có j cứ pm cho anh.
  10. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Cậu này hôm trc muốn vào band đây đúng ko? ^^
  11. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Anh cũng là 1 fan của rock. tất cả các loại rock. chú Quang nên trình bày bài viết cho bắt mắt hơn 1 xíu. thứ 2 nữa ở đây tập hợp nhưng người mê rock có vẻ hợp lí hơn :handshake:
    Thi xong sẽ là buổi off đầu tiên của chúng ta tại Hải Quỳnh nha. :Pig:
    oxicool thích bài này.
  12. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    OK thôi, nên là như thế. ^^, những ai đam mê cứ để lại địa chỉ liên lạc, khi nào thi xong, anh em gặp nhau, sẽ lên kế hoạch phát triển cụ thể hơn...Trước mắt là mình đang có ý định tập hợp các bạn có niềm đam mê, chúng ta sẽ có các hoạt động như in áo, đưa ra lịch off cụ thể của mỗi tuần, địa điểm sẽ là Hải Quỳnh RC.^^, nếu chịu ko nỗi có thể dời địa điểm. Và trên hết tất cả, tại thời điểm này, cái thời điểm mà RS2011 đang chuẩn bị khởi động, mình hy vọng lực lượng chúng ta đủ đông, đủ mạnh để có thể thõa mãn được niềm đam mê tại Bão Rock 2011.^^. Mong sự hợp tác của các bạn. Chân thành cảm ơn.
    thanhson_vt03b, oxicoolcongthangitvn thích bài này.
  13. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
  14. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Hix, sao chả có ai vậy nhỉ? hay là mình đã lầm ??? T T
  15. Offline

passion69

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    160
    tớ không học VH :018: tớ có thể tham gia không?
  16. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Bạn ko phải SV ở trường à? Thế bạn ở đâu? ở đà nẵng thì càng tốt....^^, rất hoan nghênh bạn...
  17. Offline

passion69

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    160
    Tớ học trg` khác :| cũng ở Đn :| vậy là được hả?
  18. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    ờ, Rock là đam mê chung mà...rất hoan nghênh bạn ^^, bạn học trường nào?
  19. Offline

oxicool

• Windows 3.0

Số bài viết:
    108
    thi xong thành lập nhanh nhanh rùi anh em trong hội off 1 bữa giao luu hè!
  20. Offline

passion69

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    160
    .....................................................................................................