[Thư ngỏ] Vitamin S kỳ 2, chủ đề " Tình yêu sinh viên"

Thảo luận trong 'Thông báo từ Vitamin S' bắt đầu bởi nhocbanto90, 29 Tháng chín 2010.

1. Offline

nhocbanto90

• Friends

Số bài viết:
    351
    THƯ NGỎ

Ban chủ nhiệm CLB VitaminS

Các bạn sinh viên Việt – Hàn thân mến!
    Những năm trên giảng đường, điều chúng ta phải học nhiều nhất là học để tạo nên những “kỹ năng cứng” trên con đường lập nghiệp. Đó là những điều cơ bản mà chúng ta thường ghi trên bản lý lịch của mình khi đi xin việc - là trình độ học vấn, chuyên môn.

Tuy nhiên, để tôn tạo và phát huy cao hơn giá trị của những “kỹ năng cứng”, ngày hôm nay chúng ta đòi hỏi phải cần đến những giá trị khác trong phẩm chất cần thiết của người lao động như: giao tiếp hiệu quả, sự sáng tạo, thái độ làm việc, tinh thần hòa nhập tập thể và nhiều điều khác ... Người ta gọi những điều ấy là “kỹ năng mềm”.
    Chính những điều tưởng chừng nhỏ bé đó - những kỹ năng thuộc về chính tính cách con người của chúng ta không mang tính chuyên môn, không phải là cá tính đặc biệt nhưng chúng quyết định khả năng tạo nên cơ hội thuận lợi cho chúng ta trong công việc của mình - giúp chúng ta thăng tiến trong công việc...

Vì những điều ấp ủ ấy mà Ban Chủ nhiệm CLB VitaminS đã “khai sinh” ra hạt mầm hy vọng – Sinh viên Việt – Hàn sẽ là những người lao động tương lai không chỉ thật vững về chuyên môn (cứng cỏi kỹ năng cứng) mà thật nhuần nhuyễn, uyển chuyển nâng cao những giá trị đó bằng những kỹ năng mềm. “ Sinh viên Việt – Hàn tự tin thể hiện…” – Đó là châm ngôn trong hoạt động mà CLBVitaminS mong mỏi sẽ thể hiện một cách đầy đủ!
    Và vì thế BCN CLB tin rằng mọi người sẽ ủng hộ, sẽ nâng bước CLB đầy ý nghĩa thiết thực của chính chúng mình trưởng thành và hoạt động ngày càng hiệu quả!
    Sau buổi ra mắt vào ngày 16/05/2010, BCN đã nhận được nhiều ý kiến đóng góp của Quý Thầy cô Trường mình, của các bạn sinh viên toàn trường về hoạt động CLB. Biết rằng, lần ra mắt còn nhiều bỡ ngỡ đã để lại nhiều thiếu sót trong lòng các bạn. Đó là một điều đáng tiếc! Nhưng nhìn lại để đi bước tiếp dài hơn, vững hơn cũng là một bài học lớn phải không?!
    Sau một thời gian “âm thầm chuẩn bị lực lượng ra trận”, CLB dự kiến tổ chức Kỳ 2 Vitamins về chủ đề “Tình yêu sinh viên”. Chủ đề lần này hướng về ngày 20/10 – Ngày Phụ nữ Việt Nam, ngày một nửa của yêu thương, của dịu dàng, của nhiều điều thú vị ...
    :001:
    Bạn quan tâm đến chủ đề này phải không? Bạn mong đợi được lắng nghe điều gì từ chủ đề hấp dẫn này? Và còn nữa bạn sẽ có được “kỹ năng mềm” gì từ buổi sinh hoạt CLB kỳ này nhỉ? Chúng ta sẽ có một “lần trở lại” tuyệt vời nhé!
    :handshake:
    Còn bây giờ, các bạn hãy thể hiện sự quan tâm của mình đến CLB, đến chủ đề sinh hoạt kỳ này của VitaminS bằng cách gửi những tâm tư, nguyện vọng, đóng góp sẻ chia của các bạn về địa chỉ CLBVitamiS@gmail.com nhé! Chúng tôi luôn lắng nghe ý kiến của tất cả các bạn.
    :surrenders:

BAN CHỦ NHIỆM
    mya_19, integer, meo_ú1 người khác thích bài này.
  2. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    không phải là thành viên của clb có thể cùng tham gia không?
  3. Offline

nhocbanto90

• Friends

Số bài viết:
    351
    Hi, tất nhiên là vẫn có thể tham gia rồi, chủ đề lần này là " Tình yêu sinh viên " mà, chỉ cần bạn quan tâm đến chủ đề lần này là có thể tham gia rồi! Rất mong nhận được những ý kiến đóng góp từ bạn nha!
    :eek:k:
  4. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    Thế mà cứ tưởng VitaminS im hơi lặng tiếng luôn rồi chứ...:018:
    Hẹn ngày gặp lại hen...:eek:k:
    lebinhvhit03anhocbanto90 thích bài này.
  5. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    thật sự thì mình thấy vitamin s đã thành lập được một thời gian, nhưng tại sao im lặng dữ vậy?. clb dường như chỉ có những thành viên biết đến mà thôi chưa thực sự để lại một ấn tượng gì cho sv trường mình hêt. một clb mang đầy ý nghĩa vậy tại sao lại để ít người biết đến vậy chứ?. trong khi các bạn được sự ủng hộ của thầy cô, nhà trường, các bạn lại được sinh hoạt, rèn luyên kĩ năng mềm, vậy thì các bạn phải làm sao vận dụng chính nó vào clb mình chứ.
    hình như vitamins có rất nhiều mảng phải không? như vậy thành viên cũng đã khá đông, sao các bạn không tổ chức một buổi giao lưu toàn trường hay một cuộc thi đua giữa các mảng để sv trường mình biết đến các bạn hơn.
    lebinhvhit03aheorung^oo^ thích bài này.
  6. Offline

lebinhvhit03a

• Friends

Số bài viết:
    270
    lần nay VTS sẽ tiếp tục với Sinh viên VH IT nên mong mọi người hãy theo dõi và đến với VTS nhiều hơn trong thời gian đến.
  7. Offline

nhocbanto90

• Friends

Số bài viết:
    351
    Hi, thực sự thì thời gian qua câu lạc bộ cũng gặp không ít khó khăn, đặc biệt là vấn đề nhân sự... Thế nên sự động viên, cổ vũ tinh thần; cũng như sự tham gia nhiệt tình của các bạn trong hoạt động sắp tới của câu lạc bộ sẽ là nguồn động viên vô cùng to lớn để câu lạc bộ tiếp tục phát triển, đem lại lợi ích cho sinh viên Việt - Hàn.
  8. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Nếu là tình yêu sinh viên thì chú để cho hội độc thân 1 slot vào nhóm phản biện nha :012:
  9. Offline

meo_ú

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    90
    lần này mình sẽ cố găng lôi kéo mọi người đi cùng. mình cũng muốn vào một nhóm phảm biện cho vui...he he ah ma minh chưa đăng kí thành viên nên có được tham gia phản biện không.Đây là chủ đề rất hay các bạn ủng hộ nhiệt tình nha
  10. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    Ái chà,... kì này Nhóm Kĩ năng giao tiếp hội ngộ... zui zui.....:cutesmile:
    Cái chủ đề này hơi bị HOT đó nha.....
  11. Offline

nhocbanto90

• Friends

Số bài viết:
    351
    Rất vui được đón tiếp sự tham gia của Độc thân hội với "vai" phản diện :) . Hy vọng các thành viên của câu lạc bộ sẽ thể hiện được 1 cách thuyết phục nhất quan điểm của mình về Tình yêu trong giới sinh viên, về sống thử...
    Cũng rất mong nhận được sự hưởng ứng của đông đảo các bạn sinh viên của trường.
    :snicker:
    Nào, hãy cùng đến và thể hiện với Vitamin S!
  12. Offline

minhtam

• Windows 98

Số bài viết:
    460
    Vitamin S sẽ trở lại vs các bạn vào ngày 18-10-2010, tất cả các bạn là thành viên của CLB và các bạn là SV của trường đều có cơ hội giao lưu , học hỏi,và nhận thật nhiều quà.
    các bạn hãy thể hiện sự quan tâm của mình đến CLB, đến chủ đề sinh hoạt kỳ này của VitaminS bằng cách gửi những tâm tư, nguyện vọng, đóng góp sẻ chia của các bạn về địa chỉ CLBVitamiS@gmail.com nhé! Chúng tôi luôn chờ đợi và lắng nghe ý kiến của tất cả các bạn.
    nhocbanto90 thích bài này.
  13. Offline

red_devil

• Windows 98

Số bài viết:
    282
    tiêp tuc nào nhóm giao tiếp ơi
  14. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    Thơig gian, địa điểm cụ thể bạn ơi.
    viethung_9x thích bài này.
  15. Offline

khacdat_luckyboy

• Windows 3.0

Số bài viết:
    85
    Nghe thì có vẻ hùng hồn nhưng không biết có thực hiện được không nữa. Nếu thực hiện được thì tốt quá
    Nhóm kỹ năng giao tiếp nhớ giành lấy tổ chức chương trình này nhẽ:034:
  16. Offline

red_devil

• Windows 98

Số bài viết:
    282
    bác này chỉ được cái nói đúng.
    NHÓM GIAO TIẾP LÀ SỐ 1.
  17. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    @tâm: mi để chữ to mà nổi quá đấy Tâm ơi =.=''. Họ xin thông tin kìa....lo mà rep đi
  18. Offline

minhtam

• Windows 98

Số bài viết:
    460
    thông tin cụ thể sẽ có ngay khi BCN họp tổng kết
    cảm ơn các bạn đã quan tâm
  19. Offline

minhtam

• Windows 98

Số bài viết:
    460
    GIẤY MỜI

Trân trọng kính mời : toàn thể các bạn Đoàn viên – Thanh niên ,những bạn đã hay vừa biết đến CLB Vitamin S
    Đúng vào lúc : 18h ngày 18 tháng 10 năm 2010
    Đến tại : Hội trường Nhà Tròn
    Để tham dự buổi sinh hoạt lần thứ nhất với chủ đề :” Tình yêu sinh viên”
    Sự có mặt của các bạn là nguồn cổ vũ tinh thần vô cùng to lớn đối với CLB .
    Rất hân hạnh được đón tiếp !
    P/s: Qua thời gian dài chuẩn bị, được các thành viên nuôi dưỡng và chăm sóc; nay hội tụ đủ mọi điều kiện CLB Vitamin S bắt đầu hoạt động và phát triển, rất mong các bạn cảm thông cho quá trình chờ đợi và tiếp tục ủng hộ cho CLB phát triển kỹ năng mềm đồng hành cùng sinh viên.

BAN CHỦ NHIỆM
    lebinhvhit03a thích bài này.
  20. Offline

lebinhvhit03a

• Friends

Số bài viết:
    270
    Anh nói là làm đó nha, thật sự khi có các thành viên tích cực thì Club mới có thể tiếp tục phát triển. mong mọi người ủng hộ nhiệt tình cho 1 club đầy ý nghĩa và tốt cho sinh viên Việt Hàn.
    Vì tương lai chính ta:001: