Tình yêu sinh viên là thực sự!

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi vitxiem@, 26 Tháng hai 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

vitxiem@

• Windows 1.0

Số bài viết:
    18
    Chào các bạn!
    Chắc có lẽ đây là lần đầu tiên mình tâm sự cùng với các bạn trên diễn đàn 2mit và mình muốn nói lên tất cả những suy nghĩ của mình với các bạn bởi vì tâm trạng mình đang rất cô đơn và trống vắng.
    Mình là sv năm cuối rồi và cũng chuẩn bị để đón nhận những thử thách mà nó sẽ đến với mình. Lúc mới vào trường mình thấy rất hạnh phúc vì được học trong một ngôi trường thật sang trang đầy đủ cơ sở vật chất và bên cạnh tôi cũng có rất nhiều người bạn cũng yêu quý tôi, chúng tồi cùng học chung quân sự và cùng ở chung một phòng,các bi mãi chứ, học xong được hk đầu rồi bắt đầu qua hk2 và qua học kì này tôi lại càng thấm thía hơn, một người bạn cùng nghành nhưng khác lớp cũng đã thích mình và chúng mình đã dần dần làm quen với nhau và thời gian sau chúng mình ạn bít ko thời gian đó tôi thấy thật vui thật vô tư ko phải lo suy nghĩ gì nhiều. Nhưng có ai mà giữ được trọn vẹn niềm vuđã chấp nhận làm ny của nhau. Thời gian này ko những riêng mình mà tất cả những ai như mình cũng đều thấy hp và rất vui vì có người ở bên cùng đi dạo những lúc vui hay buồn và quan tâm đến mình. Nhưng rồi thời gian dần trôi qua tình cảm của chúng mình càng ngày càng có nhiều rắc rối và nhiều chuyện liên tiếp xảy ra do cả hai đều chưa hiểu nhau thật sự và chưa biết thông cảm cho nhau, nhiều lúc mình ko muốn suy nghĩ gì nhiều nhưng mình ko thể vì mọi sn luôn cứ ở trong đầu mình và lúc nào cũng bắt mình nghĩ ch này đến ch khác. Thật sự lúc này đây mình rất buồn vì tc của anh ấy đối với mình ko còn như xưa nữa, càng ngày a ấy càng xa mình và lạnh nhạc với mình, mọi chuyện ko thể trách ai được cũng vì mình đã làm cho mọi chuyện trở nên tồi tệ giờ mình cũng ko muốn trách a ấy nữa vì mình bít a ấy vẫn còn yêu mình rất nhiều và vẫn âm thầm quan tâm đến mình. Việc học của mình cũng ngày một xa suốt rồi nhưng giờ mình còn có một chút cố gắn thì mình sẽ cố gắn để ra trường, và mình rất cần có một người bạn hiểu mình cùng tâm sự với mình để nổi đau được vơi bót hơn!:001::001::001:
  2. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    Có thật là cần 1 người bạn tâm sự không zậy.
    Nhưng mà mọi việc có đến mức tồi tệ vậy không?
    Vẫn biết là quen nhau lâu rồi thì tình cảm sẽ phai nhạt dần nhưng mà phải biết cách hâm nóng lại tình cảm đi chứ.
    Đừng âm thầm chịu đựng như vậy, nếu thấy không thể nữa thì nói đại chia tay là khỏe. Mặc dù sẽ rất đau nhưng mà còn hơn là cứ phải chịu đựng những suy nghĩ lung tung như vậy sẽ mệt lăm.
    Và cũng có thể theo như bao người vẫn nói: "Thương nhau lắm, cắn nhau đau".
    Nhưng mà chắc là không đến mức như vậy đâu. 1 trong 2 người phải hâm nóng lại tình cảm đi chứ không chuyện này sẽ đi đến kết thúc không ai mong mún là phải chia tay đấy.
    Chỉ biết như vậy thôi. Nếu có j sai thì pm: boybun_timnguoitriki
    ok!!!
  3. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    yêu là 2 chử liêu xiêu. Nói Yêu thì ít nói điêu thì nhiều
    kenhnhansu.com thích bài này.
  4. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Tình yêu sinh viên, có phải là thực sự hay ko thì cũng từ mình mà ra cả. Khi yêu nhau ko ai mún chia tay cả. Nhưng khi tình cảm đã nhạt dần thì mình nên biết lí do tại sao, có thể mình đã khiến cho điều đó đến, hoặc có thể người con trai thay đổi, và cũng có thể do đối phương có một lý do nào đó ko thể chia sẽ, ko thể nói ra. Nhưng, như chị viết ở trên thì rõ ràng người đó vẫn quan tâm đến chị, vẫn âm thầm lặng lẽ dõi theo chị, và điều đó chứng tỏ a ấy vẫn còn thương chị. Vậy thì chị và anh ấy, mà phải là chị, nên dành chút thời gian để vun đắp, để hâm nóng lại tình cảm lâu ngày bị nguội lạnh. Đã yêu nhau lâu rồi chắc hẳn sẽ rất khó để chia tay. Nếu như vẫn còn thứ tình cảm gọi là tình yêu sinh viên!
    BigZero thích bài này.
  5. Offline

iker

• Windows 3.0

• Ex-student
    Số bài viết:
    106
    Đang trong thời gian thực tập rảnh rỗi nên suy nghĩ lung tung hả bạn? Còn nhiều chuyện khác nữa chứ đâu phải mỗi iu đâu, còn gia đình, bạn bè nữa, dù sao vẫn phải tiếp tục chứ.
    alt+F4 thích bài này.
  6. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Chả thấy tình yêu gì cả... tâm lý chung yêu cho vui... thử hỏi cả trường này được bao nhiêu đôi quyết định yêu nhau là cưới. Mà tính chuyện hôn nhân giờ này thì đúng là tào lao. Còn nếu chưa tính đến thì bây giờ tình yêu với bạn chỉ là ham hố cho zui :))
    Tính ra yêu --> mất thời gian --> Mất tiền bạc --> Giảm nơ-ron thần kinh... trong khi những thứ đó dành cho lập trình chẳng hạn... thì có ích hơn :))

P/S: TUI BỰC CÁI BỘ GÕ 2mit NÀY LẮM RÙI
  7. Offline

shyboy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    chuẩn không cần chỉnh
  8. Offline

helios1

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Tình yêu sinh viên luôn đẹp và hồn nhiên nhất. Có lẽ ai đã trải qua rồi mới nhận thấy hết được.
  9. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    ng ta vẫn thường đặt nhiều e ngại cho tình yêu sv vì nó đc bắt đầu phần lớn là do sự bù đắp tc khi học xa nhà,cô đơn khi tới môi trường mới, thường thì mỗi bạn đến từ 1 nơi,ra trường cũng xác định miền đất hứa riêng, cho nên việc đến với nhau là rất khó, chưa nói đến hàng loạt khó khăn của sv mới ra trường sẽ làm ảnh hưởng tới mối qh, cũng có nhiều trường hợp ra trường và cùng đi lập nghiệp với nhau rồi cưới nhưng rất là ít.Chuyện tc ko biết trc' đc cho nên hiện tại bạn nên chuẩn bị tốt hành trang để ra trường trc, còn tc khó nói, nếu còn cơ hội sẽ đến được chứ giờ mà lo nghĩ vậy thì ko hay tí nào ^^chúc bạn sớm vượt qua!!
    BigZero thích bài này.
  10. Offline

vitxiem@

• Windows 1.0

Số bài viết:
    18
    cảm ơn các bạn đã đọc và chia sẽ những suy nghĩ của mình, mỗi bạn có những ý kiến riêng và mình đều tôn trọng ý kiến của các bạn mình sẽ cố gắn làm những việc cần làm vì như các bạn đã nói là đã là sv năm cuối rồi thì càng cố gắn và nổ lực hơn nữa vid bên cạnh mình còn có ông bà , ba mẹ và chị e của mình nữa nhưng mình biết đê làm được điều này không dể vì vậy mình phải thật tâm cố gắn và cần sự chia sẽ từ các bạn nữa! Một lần nữa mình rất cảm ơn tất cả các bạn!!
    Special one thích bài này.
  11. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    2mit luôn có những người bạn sẵn sàng tâm sự với bạn! Chúc bạn luôn vui vẻ trong cuộc sống. Giải quyết được vấn đề một cách tốt nhất!
  12. Offline

BigZero

• Friends

• ôi diễn đàn, ngày càng thấy buồn ra...
    Số bài viết:
    703
    Tình yêu là một trò chơi mà đã là trò chơi thì luôn có những bất ngờ, không ai đoán trước đc điều gì hết! mọi bất ngờ, thú vị và cạm bẫy luôn rình rập,khi tham gia một trò chơi thì ta phải có một chút gì đó gọi là mạo hiểm nhưng không phải mạo hiểm nào cũng mang lại kết quả như mình mong muốn.Mỗi người có 1 cách chơi trò chơi ấy và kết quả đó nó cũng phụ thuộc vào cách họ chơi..họ có choi hết mình hay không hay là họ e dè luôn cầm chừng để dành cho mình 1 "lối đi về "..
    Như tất cả các bạn đã nói, tình yêu sinh viên về lâu dài rất khó mà biết điều gì sẽ xảy ra, nó cũng không còn được hồn nhiên như hồi cấp 3 nữa, tình yêu bây giờ đã trưởng thành hơn và có chút gì đó gọi là thực dụng chính vì vậy mà tình yêu nó bị ảnh hưởng rất nhiều. Một khi đã chấp nhận yêu là phải chấp nhận mọi "kết quả" không mong muốn học cách chấp nhận rồi ta sẽ biết yêu tốt hơn ^^.
    Hãy cứ yêu vì được yêu là 1 hạnh phúc của đời người rồi.Vẫn biết nó sẽ chiềm nhiều thời gian của những vấn đề khác nhưng hãy cứ nghĩ xem cuộc sống sẽ như thế nào nếu không có tình yêu??
    Chị hãy cứ yêu đi ^^. cuộc sống mà được trải qua những cảm giác lần lộn nó mới thú vị, tuy đau đầu nhức óc nhưng nó sẽ khiến ta hiểu đc nhiều điều hơn :D.
    Yêu đi ^^
  13. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    Cái này chuẩn nà, bỏ hết qua 1 bên đi.
    Lo tập trung vào làm đồ án đi, còn tc thì sau này có duyên sẽ gặp lai, còn không thì đi tìm hạnh phúc mới cho mình chứ như thế này không tốt đâu. good luck
  14. Offline

kim sang

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    ty thật lãng mạn nhưng nó vô nghĩa nếu ty đó không chân thật
  15. Offline

vitxiem@

• Windows 1.0

Số bài viết:
    18
    Cuộc sống luôn cần có những người bạn bít quan tâm chia sẽ và sự thật là vậy nhờ những lời ts và động viên của tất cả các bạn ở đây mình đã hiểu hơn và mình cũng thấy vui hơn rất nhiều hôm nay tâm trạng mình đã phấn chấn hơn. Nhưng mình nghĩ nó sẽ không dừng ở đây mà có thể hơn thế nữa nếu mình không thật sự nổ lực.
    Vitxiem@ sẽ luôn bên các bạn!
  16. Offline

karachi

• Windows NT

• Lâu rồi mới ghé :))
    Số bài viết:
    237
    Chuẩn không cần chỉnh.
    Học hết 3 năm rồi ra trường ai về nhà đó, ở gần thì không nói làm gì, xa nhau, nếu xa nhau thì liệu công việc sau này kiếm được có gần nhau ko, xa xôi về khoảng cách thì một thời gian cũng mờ nhạt dần thôi. Điều quan trọng là phải ở gần nhau. Quan điểm riêng của cá nhân mình là: yêu và tiến tới hôn nhân với đồng nghiệp. còn bạn cùng tường(nói chung là khoảng cách xa về địa lý thì chỉ là bạn bình thường or quen biết).
    p/s: Tuy nhiên không phải 100% các mối tình đều như thế!
  17. Offline

preynt

• Thành Viên Mới

• The only easy day was ... Yesterday
    Số bài viết:
    15
    Làm gì thì làm, yêu thì yêu nhưng đừng để nó ảnh hưởng quá lớn đến cuộc sống của mình bạn à. Học tập, công ăn việc làm ổn định mới là ưu tiền số 1. Dù sao thì tình yêu thời sinh viên cũng là 1 trải nghiệm đáng giá :) .Chúc bạn luôn thành công trong cuộc sống :)
  18. Offline

Le_Duan

• Friends

Số bài viết:
    222
    Tình yêu sinh viên vốn nó mang rất nhiều điều bí ẩn.
    Chỉ có những ai có tình yêu này mới thấu hiểu hết những điều thú vị và những cảm xúc, tâm tư cũng như những điều bí ẩn mà nó luôn mang theo.
    Có ai hỏi tớ rằng: " Theo bạn thì tình yêu sinh viên nó có tốt đẹp hay ko?"
    ng Mình sẽ nói rằng: " Tình yêu sinh viên là tình yêu đẹp nhất, nhưng nó sẽ luôn luôn đẹp với những ai quan niệm và hiểu đúng nghĩa về tình yêu sinh viên là như thế nào? Và cần phải trân trọng khoảng thời gian đó ra làm sao? Để co tình yêu SINH VIÊN đó là tình yêu đẹp nhất!."

Những ai đang có tình yêu SV này thì hãy nên trân trọng nó, vì đó là một trong những điều mà không phải một ai cũng có được. Hãy trân trọng và nâng niu khoảng thời gian sinh viên này.

Chúc tất cả sinh viên chúng ta sẽ có được một tình yêu sinh viên thực sự, ý nghĩa và đẹp đẽ nhất trong cuộc đời mỗi bạn trẻ.

Thân ái!
    interpolSpecial one thích bài này.
  19. Offline

kekeke

• Windows 3.0

Số bài viết:
    149
    giờ bạm là sv năm cuối gần ra trường rùi, bạn nên gạt bỏ chuyện đó qua 1 bên để lo chuẩn bị tốt cho việc họ đi
  20. Offline

vitxiem@

• Windows 1.0

Số bài viết:
    18
    Mình đã dần tìm lại được chính mình rồi. Có lẽ thời gian này mình phải cảm ơn các bạn nhiều lắm dù đây là lời động viên gián tiếp nhưng đã giúp mình rất nhiều giờ mình đã biết phải làm gì và nên làm gì! mình cũng chúc tất cả các bạn sẽ gặp được nhiều may mắn nhe!!
    alt+F4 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.