Mưa!

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi tohiro90, 1 Tháng mười 2009.

1. Offline

tohiro90

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    27
    Người ta thường nói với nhau rằng ! Mưa buồn lắm ! ... Nhưng ! " Ai đó à " Đối với tôi ... Mưa .... lại là 1 người bạn .... giúp tôi .... nhớ về ... " ai đó " ... Mưa làm bầu trời quang đãng ... làm cỏ cây bừng tỉnh giấc ... làm cỏ cây hoa lá tươi vui ... Làm chính tôi ... cảm thấy ... tôi ... còn có lý do .. để tồn tại ... trên đời này ... Mưa ... Mưa rơi rồi đấy ... Tôi thích mưa lắm ... tôi thích đi giữa mưa ,.. Sẽ chẳng ai ... Thấy được tôi khóc ... Sẽ chẳng ai ... thấy được nước mắt tôi đang rơi ..... Tôi thích mưa rơi thật to .. thật to .. Để gọi tên em mà ko ai nghe thấy ... Để nhớ thương em mà chẳng ai hay ... Mưa rơi giấu kín tâm hồn tôi ... Mưa mềm lắm ... mát lắm .... Mưa rất nhẹ ... Rất nhẹ nhàng .. thấm vào tim .... Sao mưa dịu dàng ... bình yên thế ... ... Mưa rơi ... mưa đến ... Mang em đến bên tôi.... Em đến bên tôi cùng với mưa ... Rất nhẹ nhàng ... rất ngọt ngào ... Nhưng lạnh ngắt .... Và quá nhanh ... Tôi ko đuổi kịp ... Em đến và đi như mưa rơi ngày ấy ... Nụ cười ấm áp như mưa ... Mưa có phải nước mắt ko em ? Tôi mang chút lệ buồn trên mắt hòa với mưa ... Sẽ ko còn nữa ... ko còn lệ rơi trên mắt tôi .. Thế mà sao đi trong mưa ... mắt tôi vẫn ướt ? Vẫn đau ... vẫn cay ...? Tôi không khóc ... Ko phải nước mắt của tôi đâu em.. Là nước mưa đấy ... tôi đã hứa mà ... tôi sẽ ko khóc vì em đâu ... Chẳng khóc vì em thêm 1 lần nào nữa ... Mưa mang những rắc rối đi thật xa .. Để lòng tôi bình yên thanh thản ... Bình yên mà sao buồn thế ? Thanh thản mà vẫn thấy nhói đau ... Tôi ko trách em đâu ... Cũng ko giận hờn gì em hết ... Chỉ trách tôi đã quá ngốc nghếch ... Đã chót yêu em nhiều như thế ... Chỉ trách tôi chẳng thể điều khiển được con tim ... Chỉ trách tôi vẫn mãi chờ đợi em ... Bây giờ ... Và ... Mãi mãi ... Lạnh ... Lạnh ... Lạnh lắm ... Buốt giá ... Con tim cũng lạnh ... Từ từ đóng băng ... Mưa sẽ mang đi hết những kỉ niệm về em mặc dù tôi ko muốn .. Để chỉ còn tôi thôi ... Chỉ còn tôi đi dưới mưa ... Sẽ chỉ còn ... Nụ cười trên môi ... Sẽ ko còn nước mắt nữa đâu ... Tôi hứa đấy ... Sẽ không bao giờ khóc nữa ... Tôi sẽ ko bao giờ khóc vì em nữa đâu ... Tôi hứa đấy .. Yêu thương này .... Tất cả là quá khứ ... Tôi gửi vào mưa mang nó đi thật xa ... Tôi chạy trốn ? ... Vâng ... Tôi đang chạy trốn đấy ... Nhưng thế thì sao chứ ? Tôi ko dũng cảm ... cũng chẳng mạnh mẽ ... Chỉ còn biết chạy trốn thôi em ...
    lt_forevercun ne thích bài này.
  2. Offline

lt_forever

• Windows 95

Số bài viết:
    238
    Bạn là một người mang thật nhiều tâm trạng nhĩ.Điều mà bạn muốn quên chưa chắt gì bạn nói quên là sẽ quên được đâu thời gian đễ bạn quên người đó rất là lâu nhưng cũng có thể là suốt đời bạn sẽ k bao giờ quên được người đó.Mình cũng vậy đã lâu lắm rùi mà mình vẫn không thể quên được một người cho dù mình hứa với bản thân mình là k đc nhớ và quan tâm đến nữa nhưng điều đó thật là khó.Và k bt đến bao giờ mình mới có thể quên được nhĩ nhưng mình biết chắc chắn là không bao giờ có thể quên được .Cuộc đời thật là chán và vô vị đúng không bạn bạn nghĩ sao mình không bt nhưng mình thấy nó thật vô nghĩa
  3. Offline

Nh0c'c0n

• Windows 3.0

Số bài viết:
    151
    Sống đến tuổi này mà không có một mối tình vắt vai thì sống chả có ý nghĩa j cả
  4. Offline

tohiro90

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    27
    bùn thật đó!

đúng quên đi thật khó mà giữ lại thì nó rất đau , không phải ai cũng làm đươc nhưng đối với mình nó cũng là niềm vui va cũng là nước mắt đó . không phải mình nhiều tâm trạng mà thật ra minh đang tự an ủi mình . hixxxxx
  5. Offline

phi_phi

• Windows 2.0

Số bài viết:
    104
    ra làm ván dota là quên luôn người ấy thui mà
  6. Offline

cun ne

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    53
    hoá ra tìm mãi cũng có người cùng sở thích với mình hix. mưa đến cho chúng ta cái cảm giác thật trống trãi và cô đơn quá. lúc đó dường như xung quanh mình hok ai tồn tại mà thay vào đó là những nỗi bùn vô hạn
  7. Offline

::Messi::

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Bão rùi!!!

hJs.. Qúa khứ là trải nghiệm!! Vá lá kết quả của ngay hôm nay.. Buồn đâu đưa người trở lại.. Đành thôi người ơi!!!
  8. Offline

phi_phi

• Windows 2.0

Số bài viết:
    104
    buồn

nỗi buồn nào rồi cũng trôi qua
    em hãy xem như chưa hề có
    anh trở về buồn riêng ngõ nhỏ
    tình yêu đầu anh đã trao em
  9. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Cha này sạo thấy ớn ! Bữa trứoc thấy dẫn 2 nhỏ nào vô phòng đóng cửa nói chuyện vậy mà bảo hok mối tình vắt vai!!!!!!:D
    Nh0c'c0n thích bài này.