Không thể làm gì với thư mục này

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi noiaybinhyen, 11 Tháng sáu 2012.

1. Offline

noiaybinhyen

• Windows 95

Số bài viết:
    184
    Máy mình có 1 forder chứa toàn bộ phần mềm tiện ích. Nhưng sao đột nhiên không thể làm gì trong forder này (tạo foder mới, đổi tên và nguy hiểm hơn là không xóa được) copy hoặc cut thì được. Mọi người ái biết làm thế nào chỉ mình với!!!
  2. Offline

namtaynguyen

• Friends

• ABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABAB
    Số bài viết:
    359
    noiaybinhyen thích bài này.
  3. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    bạn đang dùng win nào vậy? nếu win 7 thì có thể nó phân quyền quản lí thư mục đó bạn ah.bạn kích chuột phải vào thư mục đó và chọn properties/security và thiết lập lại quyền cho nó nhé.hoặc bạn có thể click phải chuột vào my computer/manager. tại vùng local users and groups bạn chọn user.click phải chuột lên administrator/properties.bạn bỏ chọn account is disabled.sau đó bạn khởi động lại máy sẽ xuất hiện tài khoản của administrator.giờ thì bạn tha hồ "xử đẹp" thư mục đó....^^...chúc bạn thành công.
  4. Offline

valentino9002

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    cho phép mình gửi hỏi vấn đề của mình nha, mình không biết gửi bài mới ở chỗ nào nữa

Mình đã được nhìn qua Kingsoft office, mình thấy có cái hay như thế này và mình cũng muốn làm trong microsoft, vì mình rất cần nhu cầu này. Chức năng tự động tìm kiếm dữ liệu gần giống trên 1 cột (gần giống như chức năng tìmkiếm danh bạ trong điện thoại vậy)

mình làm công thức bán hàng thuốc tây, mà tên thuốc rất là nhiều đến gần 2000 tên thuốc, mình muốn khi mình nhập dữ liệu thì máy sẽ tự động xổ ra danh sách từ gần giống để mình chọn mà không cần phải đánh lại tên thuốc (vì tên thuốc gần giôốg nhau rất nhiều, đánh sai 1 ký tự thôi thì máy sẽ hiểu là loại thuốc khác, như vậy thì xuất-nhập-tồn của mình sẽ bị sai)

và mìnhcũng hỏi thêm, file excel bán hàng thuốc này của mình rất nhiều dữ liệu, nhập gần 16.000 dòng. Lúc đầu dữ liệu còn ít thì khi đánh tên thuốc thì hàm Vlookup trị dò đơn-vị-tính và nước SXuất rất nhanh, đánhtên thuốc xong enter là xong liền, nhưng giờ thìchạy rấtchậm, enter xong là phải đợi 1 lúc, hàm vlookup làdò theo dòng, nhập nhiều dòng thì đâu có ảnh hưởng gì phải không? (vì nhữngdòng trên đâu có ảnhhưởng gì phải không)

Lúcđầu máy chạy chậm lắm, nhưng lúc đó vì bên sheet Thống Kê có gần 2000 tên thuốc nên nóphải sumif củatừng tên thuốc để cho vào 3 cột xuất-nhập-tồn, và mình đã ngăn không cho chạy sheet THỐNG KÊ bằngcách dùnghàm if trứơc hàm sumif lànếu ô A1 có dữliệu (là >0) thì hàm sumif mới chạy, làmxong thì máychay rất nhanh, enter làxong liền (ko phải đợi như mình đã nói ở trên) nhưng rùicàng nhiều dữ liệuthì chạy càngchậm, giờ 16.000 dòngrùi, chậm lắm, giúp mình với??

THANK!

cho phép mình được hỏi vấn đề của mình nha, mình không biết gửi bài mới ở đâu nữa

Mình đã được nhìn qua Kingsoft office, mình thấy có cái hay như thế này và mình cũng muốn làm trong microsoft, vì mình rất cần nhu cầu này. Chức năng tự động tìm kiếm dữ liệu gần giống trên 1 cột (gần giống như chức năng tìmkiếm danh bạ trong điện thoại vậy)

mình làm công thức bán hàng thuốc tây, mà tên thuốc rất là nhiều đến gần 2000 tên thuốc, mình muốn khi mình nhập dữ liệu thì máy sẽ tự động xổ ra danh sách từ gần giống để mình chọn mà không cần phải đánh lại tên thuốc (vì tên thuốc gần giôốg nhau rất nhiều, đánh sai 1 ký tự thôi thì máy sẽ hiểu là loại thuốc khác, như vậy thì xuất-nhập-tồn của mình sẽ bị sai)

và mìnhcũng hỏi thêm, file excel bán hàng thuốc này của mình rất nhiều dữ liệu, nhập gần 16.000 dòng. Lúc đầu dữ liệu còn ít thì khi đánh tên thuốc thì hàm Vlookup trị dò đơn-vị-tính và nước SXuất rất nhanh, đánhtên thuốc xong enter là xong liền, nhưng giờ thìchạy rấtchậm, enter xong là phải đợi 1 lúc, hàm vlookup làdò theo dòng, nhập nhiều dòng thì đâu có ảnh hưởng gì phải không? (vì nhữngdòng trên đâu có ảnhhưởng gì phải không)

Lúcđầu máy chạy chậm lắm, nhưng lúc đó vì bên sheet Thống Kê có gần 2000 tên thuốc nên nóphải sumif củatừng tên thuốc để cho vào 3 cột xuất-nhập-tồn, và mình đã ngăn không cho chạy sheet THỐNG KÊ bằngcách dùnghàm if trứơc hàm sumif lànếu ô A1 có dữliệu (là >0) thì hàm sumif mới chạy, làmxong thì máychay rất nhanh, enter làxong liền (ko phải đợi như mình đã nói ở trên) nhưng rùicàng nhiều dữ liệuthì chạy càngchậm, giờ 16.000 dòngrùi, chậm lắm, giúp mình với??

THANK!
  5. Offline

noiaybinhyen

• Windows 95

Số bài viết:
    184
    Cách này không được bạn ah. Mình đã thử. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều!!!

Mình đã xóa được bằng phần mềm bạn chia sẻ. Cảm ơn bạn nhiều!!

Mình đã xóa được bằng phần mềm bạn chia sẻ. Cảm ơn bạn nhiều!!
  6. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    hì.được đó.mình đã làm rồi mà.có thể bạn phân quyền sai ở chỗ nào đó thui.chúc mừng bạn vì đã "thịt" thành công thư mục cứng đầu.^^
  7. Offline

thanhphan161090

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    chắc bị vi rút rồi bạn ơi