[Hỏi đáp -Thảo luận] Liên thông đại học năm 2012

Thảo luận trong 'Liên thông & định hướng việc làm' bắt đầu bởi congthangitvn, 25 Tháng sáu 2012.

1. Offline

dancuj9x

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    cho mình hỏi. trường HVBBVT tổ chức mấy đợt thi liên thông và vào tháng mấy. nếu mình ko học những môn bổ sung thì có dc làm hồ sơ dự thi ko .
  2. Offline

kid_bander

• Windows 95

Số bài viết:
    393
    Ko học bổ sung thì ko có đk dự thi đâu bạn! Chỉ khi nào bạn cầm bằng cao đẳng đúng với ngành mình thi thì ko cần học bổ sung (như là bằng ĐTVT, CNTT, QTKD)
  3. Offline

karachi

• Windows NT

• Lâu rồi mới ghé :))
    Số bài viết:
    237
    Trường đang tuyển hệ trung cấp đầu vào, và có thông báo luôn liên thông lên đại học rồi (Liên kết với học viện bưu chính viễn thông) mình không thấy có thông báo nộp hồ sơ liên thông, chỉ có thông báo nộp hồ sơ trung cấp thôi. Nhưng có thông báo là tháng 10 thi liên thông lên ĐH đó, chắc giờ cũng nộp hồ sơ được rồi, còn chuẩn bị ôn nữa mà.
    p/s: chưa có thông tin trên website của nhà trường, đây là băng zon treo trước trường ĐH sư phạm đà nẵng, lúc chiều đi ăn cơm mình đọc được.
    neyugn thích bài này.
  4. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Cảm ơn bạn nhiều. Khi nào có trên web bạn nhớ cập nhật giúp tụi mình với nhé. thêm 1 lần cảm ơn nek... hehe
    --- Nhập chung bài viết, 3 Tháng bảy 2012 ---
    Mấy anh chị share thông tin liên thông đại học kinh tế tp HCM đi ạ. :D
  5. Offline

karachi

• Windows NT

Số bài viết:
    237
    @congthangitvn anh cho em hỏi trường Học viện bưu chính viễn thông tp hcm có một cái học bổ xung kiến thức là sao anh? chiều nay bạn em hỏi họ kêu nếu có bằng cntt thì không cần học, mà em cũng không hiểu lắm. Mình có cần học bổ xung kiến thức không?
  6. Offline

kiterot

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    14
    Trường mình nếu tốt nghiệp bằng KHMT hoặc THUD thì tùy theo chương trình học ở mỗi chuyên ngành(HTTT, MMT, LTMT, ĐTVT) mình sẽ đối chiếu với chương trình khung ngành CNTT (trong này có các môn như: Cơ sở dữ liệu, Ngôn ngữ lập trình C++, Nhập môn Công nghệ phần mềm, Toán rời rạc 1, Mạng máy tính, Kỹ thuật vi xử lý…) của học viện đưa ra để xem môn nào mình học rồi thì không cần học bổ sung, còn môn nào chưa học thì phải đăng ký học bổ sung kiến thức! Nếu tốt nghiệp bằng QTKD thì không cần học bổ sung kiến thức vì đúng với ngành thi tuyển! Nếu theo như năm ngoái thì bạn nào học chuyên nghành HTTT sẽ học bổ sung 2 môn Ngôn ngữ lập trình C++ và Kỹ thuật vi xử lý :)
    karachineyugn thích bài này.
  7. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Cảm ơn @kiterot nhưng QTKD đâu có học quản trị doanh nghiệp. hiii
  8. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Trong trường hợp mình tốt nghiệp khoa trùng tên với các khoa mà học viện đào tạo như (quản trị kinh doanh, điện tử viễn thông, công nghệ thông tin) thì mình sẽ ko phải học bổ sung kiến thức. còn trường hợp tên khoa khác (chẳng hạn như mình là khoa học máy tính) thì sẽ phải dựa vào chương trình khung (bảng điểm) mà trường mình đào tạo. dựa vào đấy nó sẽ so sánh trong 6 môn bổ sung đó thiếu môn nào học môn đó.
    karachi thích bài này.
  9. Offline

karachi

• Windows NT

Số bài viết:
    237
    Tình hình căng thẳng rồi :( thời gian học bổ xung kiến thức trong lịch chỉ nói tới ngành ĐTVT là từ ngày 4.6.2012 tới ngày 30.6.2012 mà không nói các ngành khác, trong khi đó trường mình chính thức bảo vệ đồ án TN xong là ngày 18.6.2012 tưởng đâu không phải học phải học bổ xung kiến thức :( không biết sao đây :(
  10. Offline

iker

• Windows 3.0

• Ex-student
    Số bài viết:
    106
    Trường mình không học, nhưng các trường khác có học đấy ông bạn, nói chung kiến thức pha trộn giữa các môn mình đã học như quản trị học, marketing căn bản,... đọc giáo trình đi rồi biết.
    neyugn thích bài này.
  11. Offline

neyugn

• Windows Me

Số bài viết:
    688
    Cảm ơn bạn. Không cần học bổ sung nhưng cũng phải ôn tập. Giờ mình đã rõ tất cả rồi.
  12. Offline

kid_bander

• Windows 95

Số bài viết:
    393
    Hầu như Việt Hàn đều phải thi đợt 2 hết bạn ah!
  13. Offline

meokuckung.lx

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Xin chào các anh chị !
    Hiện em đã tốt nghiệp Trung Cấp Chuyên Nghiệp ngành Tin Học Ứng Dụng năm 2012. Em muốn liên thông lên Cao Đẳng hoặc Đại Học tại TP.HCM. Em đã chọn 2 trường : Đại Học Công Nghiệp TP.HCM & Đại Học Tôn Đức Thắng. Nhưng hiện giờ vẫn chưa có thông báo. Em đang cố gắng đợi. Nhưng vẫn chưa yên tâm vì không biết thông tin sẽ như thế nào? Xin anh chị tư vấn giúp em.
  14. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    2.232
    "Trung Cấp Chuyên Nghiệp ngành Tin Học Ứng Dụng" của trường nào vậy em?
  15. Offline

colongchong_285

• Windows 3.0

Số bài viết:
    212
    Mấy anh chị khóa trước có ai liên thông vào ĐH Khoa Học Huế không vậy?
  16. Offline

meokuckung.lx

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Dạ em là học sinh trường Cao Đẳng Nghề An Giang. Xin tư vấn giúp em ! Em ước muốn được học ở TP.HCM
  17. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    2.232
    Trường ĐH Công Nghiệp thì hết đợt thi đại học này sẽ có thông báo tuyển sinh liên thông. còn trường đại học Tôn Đức Thắng thì phải đến tháng 10
  18. Offline

meokuckung.lx

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Nếu có thông báo mong anh chị giúp em có hướng đi tốt hơn. Em rất mong có thông tin cụ thể. Xin cảm ơn !
  19. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    2.232
    Em nhớ theo dõi topic này thường xuyên...
  20. Offline

truonggiangc5

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    20
    mấy anh chị có ai đã liên thông trường DH Công Nghiệp Thành Phố HCM ngành KHOA HỌC MÁY TÍNH cho em xin thông tin và tài liệu với!