Ai biết tâm lý con gái qua cách nt và nội dung tn thì vào đây chia sẻ!

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi Let me lov U, 10 Tháng tư 2011.

1. Offline

heo

• Windows 95

Số bài viết:
    171
    Cô bé đó chưa có người yêu và chắc cũng đang tìm người yêu đó. Bạn cứ nt đi nhưng đừng nhiều quá. khoảng 2 tuần hẹn đi uống cafe là được. Tới đó rồi tính tiếp.
    Let me lov U thích bài này.
  2. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    @ heo: tks kìu nhé. lời nói của bạn như mở cửa cả thế giới trong lòng mình. :x
  3. Offline

cold

• Windows NT

Số bài viết:
    200
    mình có suy nghĩ thế này, nếu như cô bé đó nhắn lại cho bạn chưa chắc là có gì đó để ý đặc biệt tới bạn mà như những bạn trước nói đó, điều đó có thể chỉ là tôn trọng bạn mà thôi, và cũng có thể là tò mò là "sao anh ấy lại nhắn tin cho mình nhỉ?, anh ấy để ý mình chăng? nhưng cô bé đó vẫn đề phòng lỡ anh ta chỉ trêu chọc mình thôi thì sao, nếu vậy thì cô bé sẽ không thể nào mà nhắn tin nhiều hơn được vì như vậy sẽ bị "hố" đây là trường hợp cô bé có cảm tình với bạn); nếu như cô bé chỉ tôn trọng bạn và trả lời tin nhắn như một phép lịch sự thì cô bé có thể sẽ nghĩ là "nhắn tin nhiều sợ anh ta hiểu lầm là mình thích anh ta mất" và nếu như bạn nhắn đúng lúc cô bé đang cô đơn hay buồn thì có lẽ cô bé nhắn tin trả lời bạn chỉ là đang kiếm một người bạn để tâm sự và chuẩn hơn là lại tự nhiên có một người chịu tâm sự hay nói chuyện với mình cho đỡ buồn bạn lúc đó là một người bạn không hơn.
    có điều khả quan là là cô bé đó trả lời tin nhắn của bạn thì khả năng cô bé còn cô đơn là rất nhiều vì thế bạn đủ hi vọng
    một điều nữa là chẳng có ai lại nhắn tin với người mà mình cảm thấy nhàm chán và chẳng có ấn tượng gì nhiều => điều đó chứng tỏ bạn có thể là người cô bé có thể thích nói chuyện và từ đó có thể phát triển thêm
    không phải làm bạn thất vọng nhưng nó vẫn có thể xảy ra là cô bé nhắn cho bạn chỉ vì trong phòng đứa nào cũng cặp kè, cũng nhắn tin liên hồi nên cô bé có người nhắn tin tới và trả lời tin nhắn để đỡ chán lúc nông nhàn hoặc là thể hiện rằng mình cũng có người quan tâm, đơn giản cũng có thể chỉ là vậy thôi.
  4. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Cảm ơn chia sẻ của bạn, mình cũng đã tính đến điều đấy rùi, và sau đó mình nghĩ lại...mình sẽ ít nt..vì ngày nào cũng nt thì đâu có gọi gì là nhớ, và đâu gọi gì là thưởng thức " những suy tư, muộn phiền " về t.y nữa..và khi đã nhận thức đc t.y..mình sẽ dùng những hành động thật lòng nhất để cho cô ấy biết, cô ấy là gì trong trái tim mình chứ ko thể hiện qua tin nhắn nữa...nghĩ lại thấy thật ngây ngô về hành động của mình :(.
  5. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Anh yêu em, trời ơi..em bảo trời trên cao sao ơi hoài..nhưng em có biết em là cả bầu trời với anh..chính anh đang gọi em đó..
    Anh ko biết, với em, em cần 1 người con trai như thế nào? Nhiệt tình, năng động, vui vẻ hay 1 đứa lịch sự, lịch lãm, trí thức và luôn cho em những lời yêu thương có cánh..anh biết em sẽ chọn người thứ 2..và như vậy vô tình em đẩy anh ra trên con đường của em..nhưng..anh sẽ đứng từ xa..sẽ mỉm cười nếu em hạnh phúc..sẽ muốn đc chia sẻ nỗi bùn cùng em, còn vui vẻ em cứ hưởng thụ cùng ai đó..
    Rồi 1 ngày thuyền vui chơi cũng cần bến đỗ, anh mong sẽ là bến đỗ cuối cùng của e, qua bao cuộc tình hào hoa chớp nhoáng..em cứ yên tâm, nếu có lỡ sa ngã trên đg đời thì anh luôn ở cuối con đg chờ em, luôn nở 1 nụ cười như bao lần gặp em..
    Hạnh phúc nhé em. I love U. .
    ngoctri thích bài này.
  6. Offline

heo

• Windows 95

Số bài viết:
    171
    Quan trọng là chuyện nt như thế nào nữa đó, nói chung có sđt rồi cũng dễ hơn vì first love của bạn mà.
  7. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    First love của mình chứ đâu phải của cô ấy đâu mà dễ. Con gái thường đc lắm người dòm ngó lắm nên chắc hẳn cô ấy phải đi qua vài cuộc tình rồi. Và chắc chắn chuyện thể hiện tình cảm qua tin nhắn là..bất khả thi..
    Chuyển phương án tác chiến. Local Attack. ^^. Phải lấy lòng đc đám bạn của cô ấy để co lực lượng ủng hộ mình đã. Chắc đó là phương án tốt nhất trong lúc này!
  8. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    tại soa các bác lại quan tâm đến chuỵen đó làm gì nhỉ?
    con gái củng như tụi con trai tụi mình thôi có gì mà.....
  9. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Hic, huhu...ko quan tâm sao đc..mình rất cần 1 động lực để học tiếp trong lúc này :(( mình cần 1 người....huhu....
  10. Offline

cold

• Windows NT

Số bài viết:
    200
    bạn nói vậy tức là cô bé đó đã trải qua nhiều cuộc tình ah, hay bạn chỉ đoán là con gái thì thế, không hẳn như vậy đâu vì có nhiều người chưa từng có mảnh tình nào vắt vai kia mà
  11. Offline

vanhiepit

• Windows 2.0

Số bài viết:
    46
    khó lắm bạn ơi con gái thời hiện đại nó khác xưa rùi. :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-
  12. Offline

karachi

• Windows NT

• Lâu rồi mới ghé :))
    Số bài viết:
    237
    Chưa bao giờ chủ động nhắn tin với con gái cả, chắc biết người ta nghĩ sao, tùy vào tâm trạng cảm xúc của mỗi người khi tình yêu đến, nhưng theo mình "phương pháp" nhắn tin qua điện thoại là phương pháp mất thời gian và thiếu an toàn nhất.
  13. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    thời đại bây giờ tình yo là một thứ đồ xa xỉ rồi.
    không có ai ma yo thật lòng cả,
    yo cho nhiều vào rồi kết quả là sự khổ đau mà thôi
    cho nên tui khuyên các bác nên đi theo Đường Tam Tạng mà bái sư phụ đi là vừa
    đó củng là một cách tôt để giảm sự gia tăng dân số đó
  14. Offline

congthanh_pxx

• Windows NT

Số bài viết:
    99

Đời vốn không buộc vào một quy tắc nào cả
    đơn giản chỉ là sự bản năng và dũng cảm
    vậy thì chúng ta hãy cứ bước đi cho đến khi bản thân thấy mình nên dừng lại
    bởi vì mưa ngừng rơi không có nghĩa là mưa không rơi
    sa mạc khô cằn mãi không có nghĩa là sa mạc mãi mãi khô cằn
    chúng ta hãy cứ bước đi và hãy cứ yêu theo như cách của mình cảm nhận

Ai có thể biết yêu một người là bao nhiêu cm một giây?
    và ai biết được cần bao lâu để hết yêu một người?
    chỉ là hãy cứ bước đi cho đến khi bản thân thấy mình nên dừng lại....

Bạn nói đây là first love của bạn hả? vậy thì bạn thử đọc bài thơ này hi....mình cảm thấy bài thơ này cũng đúng đó...(ít nhất là với mình :D)
    Hoa đầu mùa bao giờ chẳng đẹp
    Nắng đầu mùa bao giờ chẳng say
    Mối tình đầu bao giờ chẳng vậy
    Thật đậm đà và cũng thật đắng cay....!
    coldLet me lov U thích bài này.
  15. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    zz. Tớ bik 1 tin sét đánh rùi. Cô ấy đã có mảnh tình vắt vai và không ngây thơ như tớ nghĩ. Nhưng mình vẫn giữ mãi tình cảm này, dẫu là. đơn phương hay kẻ bám đuôi cũng đc. sao cũng đc miễn sao nhìn thấy người ta cười là tớ vui rồi.!
    cold thích bài này.
  16. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Mất ĐT >> Hết nt >> huhu...
    Chuyển qua nt qua diễn đàn..mong là..người ta onl thường xuyên...
  17. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    ôi...đàn bà....là những niềm đau...!!!!!!!!!!

P/s : Nếu ngây thơ thì đã không là niềm đau....
  18. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Hic, cái gì cũng có tiền đề mới có định lý chứ,ngây thơ mới khôn lớn đc..hic..huhu..
  19. Offline

bogia9999

• Friends

Số bài viết:
    593
    Anh chỉ tiếc cho chú là em nó khôn lớn trước khi chú nhìn thấy và để ý em nó thôi...^^. Cố lên nào cậu em !
  20. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    a nói đúng rùi đấy :(...nai vàng ngơ ngác dạo nào giờ thành sói già gian ác rùi :(...huhu.