Thảo luận Ý kiến về giảm chai Pin Laptop của các bạn thế nào????

Thảo luận trong 'Thủ thuật' bắt đầu bởi milanista, 5 Tháng tư 2012.

1. Offline

xuandieu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    21
    vậy máy hãng kia cũng có gì đâu, đều là máy tính xách tay cả! chẳng qua dell nó lợi cái dell battey meter kia cắm nguồn thì cắt sạc pin, khi tắt máy không rút sạc ra khỏi máy thì mơ mà xạc đc pin! tui xài dell đc 5 tháng, giờ pin chai có 5%, hôm bữa kiểm tra lại thì còn có 3%< HEHEHEHEHE
  2. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

• >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    Số bài viết:
    810
    24/24, 7/7 nhé các thím [IMG] laptop hiện nay đa số đều có chức năng tự ngắt sạc ko như mấy laptop thời napoleon nếu bạn sợ thì bạn cứ tháo pin ra và sài thẳng sạc nhưng mình khuyên nếu bạn có tiền bỏ ra mấy chục củ để mua con laptop mà mua về lại lo lắng cục pin có 1 củ thì mình khuyên dùng máy bàn nhé [IMG]
  3. Offline

truongitec

• Windows NT

Số bài viết:
    63
    Xài máy dell thì có driver QickSet. Cai xong chuột phải vào pin. chon disable sạc là được. Đù để binh trong máy nhưng pin coi nư k hoạt động. Điện mất đọt ngột thì tự động chuyển sang dùng pin. Tóm lại cái driver này có chức năng ngắt sạc pin.
    killyou117sunset_glow thích bài này.
  4. Offline

hoa_phuongdo

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    2
    Nếu như máy bác nào khi bin đầy thì chuyển máy chạy trực tiếp từ nguồn luôn thì mình cứ để pin sạc cũng được. Pin mà tháo ra tháo vào thì không tốt, để lâu không dùng cũng khôn tốt. - Trường hợp làm văn phòng theo mình là thế, hì :D

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    http://eprtal.com.vn
  5. Offline

tukha1506

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    theo mình thì cứ cắm sạc đầy rồi thì rút ra, xài gần hết thì cắm sạc tiếp