điểm rèn luyện có thật sự công bằng và chính xác?

Thảo luận trong 'Phòng công tác sinh viên' bắt đầu bởi noiaybinhyen, 11 Tháng hai 2012.

1. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    - không bik ở kí túc như thế nào thì mới được cộng điểm nhỉ, chỉ mới ở hồi học quân sự thôi ;))
    - đề nghị ban cán sự làm gì, hồi năm vừa rồi tôi được ban cán sự chấm điểm cao đủ để được học bổng giỏi, nhưng lên ctsv chấm lại ko được, bó chiêu
    - giấy đăng ký ngoại trú à, chưa làm bao giờ, tại vì về công an phương nó kêu chạy lên trường, lên trường lại kêu chạy về công an phường, giấy này giấy nọ, thời gian, phương tiện đâu mà chạy miết, ko bik bạn ở đâu, thử ra ở ngoại thì bik :)), còn có kiểu ở nhà của mình mà cũng phải nộp giấy gì gì đó, vô lí, nhà tôi tôi ở, quản lí kiểu gì chứ :-"
    karachi thích bài này.
  2. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Các bạn thì sao thì mình không rỏ từng tình hình.
    Còn mình thì học tới năm cuối rồi, 1,5 năm ở trọ, còn lại ở ktx. Và điểm RL của mình luôn luôn tính đúng.
    Khi ở trọ mình làm đúng theo từng bước và quy trình (thủ tục) Và ở ktx cũng làm theo bước như vậy.
    Có thể các bạn khác mình, nhưng mình nghĩ tự xem lại những thủ tục mình làm có đúng theo quy định chung chưa?
    Chúc các bạn vui vẻ.
  3. Offline

congthanh_pxx

• Windows NT

Số bài viết:
    99
    chào bạn! năm nay có một số thay đổi nên điểm sẽ thấp hơn bạn để ý nhé:
    - mẫu chấm điểm mới vừa rồi thiên về điểm học lực của mỗi ngưòi, điểm của phần này cao hơn năm ngoái. và thiên về những tinh thần hoạt động tập thể của sinh viên.
    - thứ hai: bạn để ý về điểm "đánh giá ý thức học tập": năm ngoái điểm của phần 1.1 là 15 điểm dĩ nhiên ai không bỏ một buổi học sẽ được nhận 15đ còn nghỉ học thì sẽ bị trừ 3đ. Năm nay thì điểm phần này chỉ là 9đ thôi nhưng nghỉ 1 buổi học cũng vẫn bị trừ 3đ nên tối đa chỉ nghỉ được 3 buổi là bị trừ hết quỹ điểm. mìh nghĩ phần này chính là nguyên nhân lớn nhất hiện nay dẫn đến điểm thấp hơn năm ngoái nhiều.

Còn bạn thắc mắc về vấn đề ngoại trú: cái này là do bạn thôi. sao mình thấy người khác vẫn làm được mà. lớp mình đa số ở ngoại trú vẫn được cộng 7 điểm đều mà. chỉ có một số lười k đi làm thì chịu thôi chứ.
  4. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    nói thiệt là chưa bao giờ mình tự tay chấm điểm vào cái phiểu rèn luyện của mình haha :)), đúng là quá luyện
    cứ giao cho thằng cùng phòng với ổng bí thư, chấm max điểm vào hết ;))
  5. Offline

vietnhan

• Windows 95

Số bài viết:
    11
    Nói thì dễ lắm, bạn tưởng ai cũng " ý thức " được sao? Nếu không có vi phạm, không có kỷ luật thì mấy Thầy Cô phòng CTSV khỏe re.
    Về phần điểm thì trước khi bàn tán lung tung nên xem xét lại bản thân, tập thể lớp, công tác trường... Nếu vẫn thắc mắc có thể làm đơn mà! Tóm lại là lời ra tiếng lại nhiều nhưng bảo làm đơn thì...than ngắn thở dài, lười, đổ lỗi cho phức tạp này nọ... "Ý thức" nằm chỗ nào nhỉ nếu không cố gắng đến cùng?
  6. Offline

congthien9x

• Windows 3.0

Số bài viết:
    51
    thật là không công bằng.tại sao mình tham gia nhiều hoạt động của đoàn-khoa-lop-clb thế mà điểm lại tb con nhửng bạn không tham gia cái gì mà đỉểm rèn luyện lại cao hơn.ko pit điểm rèn luyện ở đây chấm như thế nào đây???
  7. Offline

vietnhan

• Windows 95

Số bài viết:
    11
    Kỳ trước, lớp tớ có 1 bạn là UV BCH Đoàn trường hẳn hoi nhé, nói thế nghìa là bạn ấy tham gia dẫn đầu phong trào nhưng điểm k được giỏi vì bị trừ điểm vắng 1 buổi chào cờ, đơn giản như thế thôi. Nhìn lại mình xem?
  8. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    thử nhìn xem cả Việt Nam này có bé nào dám làm đơn khi thắc mắc không, than thở với bạn bè, may mắn lắm thì có cái forum, xin lỗi bán nhé, papa bạn còn chả dám ;))
  9. Offline

mr_l0v3

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    26
    rõ ràng là không công bằng chút nào, bạn mình làm cán sự lớp, đi học đầy đủ, tham gia phong trào của trường, không vi phạm gì hết=>> mà hạnh kiểm tb. còn những người khác nghĩ học, không làm trong ban cán sự lớp, hạnh kiểm tốt. nếu chấm theo học lực thì cũng không thể thấp như vậy được. Không thể hiểu nỗi chấm theo "phong cách" gì mà hay thế, rồi muốn kiến nghị xem vì sao mình bị hạnh kiểm như vậy thì làm cách nào? hay rồi đổ lỗi là tại sinh viên không làm đúng gì gì đó... làm vậy rất bức xúc
  10. Offline

mr_l0v3

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    26
    bác này bị thử một lần như vậy thử coi bác có gầm lên không, tham gia đầy đủ, đi học đều đặn, làm cán sự lớp mà ăn ngay cái hạnh kiểm tb, vậy thui nghĩ làm cán sự, ăn chơi quậy phá lút cán như những bác khác mà hạnh kiểm khá không sướng à
  11. Offline

karachi

• Windows NT

• Lâu rồi mới ghé :))
    Số bài viết:
    237
    Mình ở 3 năm 1 nhà trọ, chưa chuyển lần nào, giấy đăng kí ngoại trú có làm năm đầu tiền 1 lần duy nhất, thấy chạy đi chạy về cũng mệt, thủ tục phức tạp, nên mấy kì sau cũng bỏ biết là bị trừ 7 điểm nhưng cũng không sao, bình thường mà.
    còn điểm rèn luyện thì do lớp chấm lên, lớp cho tốt là tốt chứ ở đâu nữa, do ý thức của mỗi người tự hiểu. cò kè một vài điểm chẳng làm gì.
    còn chấm điểm thì cũng chỉ gọi là một thủ tục làm cho có thế thôi, thử hỏi xem có mấy ai ngồi đọc đây đủ và chấm điểm đúng hết các mục.