lam sao diet duoc virus w32

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi daumua, 8 Tháng mười hai 2009.

1. Offline

daumua

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    chào các bạn . cho mình hỏi máy mình bị nhiễm vius w32 minh diệt bằng avira nhưng diet rồi khi khởi đọng lại may thì nó lại xuất hiện lại .các bạn vui lòng chỉ giúp minh cụ thể làm sao có thể diệt nó bằng thủ công .cám ơn các bạn .
  2. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    Cái tên w32 mà mấy trình AV nhận diện thực ra là gọi chung các mẫu virus lây lan qua HDH windows 32bit thôi .. chứ tên nó thường là w32.xxxx (tùy cái AV đặt ra) ... mà bạn khôg cung cấp cái đó thì cũng khôg biết chính xác bạn bị nhiễm VR j cả ...

Mình chỉ có mấy exp hi vọng là nó có ích cho bạn ...

H đã lỡ dính vr rồi .... mà ổ system khôg có gì quí giá .. quý thì backup nó lại ... bây h bạn muốn sạch sẽ vr thì làm theo mấy bước sau (chỉ là exp của mình)
    1. Cài lại win
    2. Cài xong đừng đụng tay hay sờ mó gì vào mấy Partition khác ngoài ổ chứa HĐH ra....bạn lên net dow 1 trình AV nào đó mới về (AVG hay KIS chả hạn :D )... cài vào máy .. update av ...
    3. Scan sạch sẽ com thân yêu của mình....làm 1 trận sạch khôg kinh ngạc.......
    4. Kill hết vr rồi thì việc sau đó là gì thì tùy ở bạn :D

Lần sau có dow soft gì về thì dùng winrar nén nó lại rồi muốn dùng thì extra nó ra rồi xài .... usb thì nên mở từ explorer .... là tốt hơn .... tắt cái AutoPlay usb trong gpedit đi...

Mà tốt hơn thì chuyển qua xài ubuntu đi ... đỡ lo virus được 1 khoản rất chi là khá đó :D

Dùng lâu quen thì cũng chả cần AV làm gì cả

Chút kiến thức cùi ... xin đừng cười :(
    integer, DualCore, Chiefree2 người khác thích bài này.
  3. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Nếu bạn ko thích cài lại win như bạn kia vừa nói ở trên thì có thể down 1 số chương trình diệt virus khác để diệt!
    - nếu cấu hình máy mạnh thì có thể sài cái khác có thể là AVG, Kaspersky...
    - nếu cấu hình máy bình thường thì có thể dùng BKAV, NOD32, CMC...

Đôi khi mấy cái nhỏ, nhẹ lại diệt lại được những con đó, mấy cái lớn lại ko diệt được...và ngược lại.

Bị virus thì phải diệt virus thôi! Chúc bạn thành công
    Chiefree thích bài này.
  4. Offline

super_star_0806

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    271
    đơn giản nhất là bạn update avira, tớ cũng đang dùng avira phiên bản mới nè, diệt đc W32 đấy
  5. Offline

tran_phuong_vn87

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    245
    Nhưng mỗi virut W32 đều có tên và cách diệt cũng khác nhau
    Ví dụ: W32.SillyFDC.BDG hay W32.SillyFDC.BBX ......
  6. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    Tên là gì thì trình nhận biết AV nó quy định .. đôi khi ở kis là A thì ở AVG là B .. hay BKAV là C .....

Còn cách diệt thì chỉ thấy 1 số virus là phải làm theo cách .. nhưng chủ yếu cũng chỉ là Kill và Repair ...
  7. Offline

tran_phuong_vn87

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    245
    Mình đồng ý với bạn. Nhưng 2 virut mà mình đưa ra thì diệt cũng khác nhau
  8. Offline

daumua

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    mình chân thành cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của các bạn.một lần nữa mình xin cảm ơn
  9. Offline

karachi

• Windows NT

• Lâu rồi mới ghé :))
    Số bài viết:
    237
    vi rút

mình cũng bị nhiễm virut đó, rất bực mình.
    diệt mãi mà không hết
  10. Offline

tran_phuong_vn87

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    245
    Chán quá. Mình muốn up cho các bạn phần mềm diệt vurut W32 nhưng MB của nó lớn quá ko up đc.
    Ai cần thì pm Y!M cho mình mình send cho bạn. Hoặc các bạn có thể vào đây tìm hiểu và download
    Chúc các bạn thành công

Lưu ý: Đây là diễn đàn chuyên về virut
  11. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    Virus Win32 có nhiều biến thể lắm bạn à. Mình thì dùng thằng KISS thấy chẳng cần phải quan tâm thằng win32 là thằng nào cả. Mà chương trình diệt viurus nào cũng vậy thui. Cập nhật thường xuyên là tốt. Còn nếu ai muốn sử dụng KISS mà không có key thì cứ lên trang http://kavkiskey.org (trang của Nga) Lấy key về là được
  12. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    W32 là một trong những dòng virus thuộc họ Conficker là một trong những dòng virus nguy hiểm của thế giới hiện nay.
    Nó thường xuyên cho ra các phiên bản virus mới hơn nên các chương trình diệt virus mới không làm gì được cũng là chuyện bình thường thui mà. Sau khi làm sạch máy xong và cài AV mới thì nên update thường xuyên và nên để ý đến mấy cái USB ấy. Nhất là sau khi cắm ở máy trường về.