Thiết kế mẫu áo và logo cho CLB VitaminS

Thảo luận trong 'Thảo luận Kỹ năng mềm' bắt đầu bởi =DarkHorse=, 22 Tháng mười hai 2009.

1. Offline

hoangtu2007

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    Còn đây là mẫu áo do mình tự làm. Edit lại của mọi người. Mong mọi người đóng góp ý kiến
  2. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    - Mẫu áo này small không chọn. Và có chú thích thêm mẫu mình đưa ra như sau: Chữ ở sau lưng small ko cho đó là logo. Chỉ xem nó như là một kiểu chữ nghệ thuật. Hoặc các bạn tiếp tục sáng tạo ý tưởng mới cho mặt sau của áo... Gấp rút "lên tiếng" để dứt điểm về mẫu áo. Áo chúng ta sẽ đặt cho HOÀNG TẤN hoặc NINOMAX làm. Tiền áo cố gắng sẽ nằm trong khoảng từ (80k-120k).
    - Về thẻ hội viên: BCV chọn thẻ màu xanh dương, không có hoa văn, với chất liệu nhựa. DO đó mỗi thành viên tham gia CLB phải nộp thêm tiền từ 15- 20 ngàn để làm thẻ và tiền áo tự túc. Các bạn nghĩ sao? Vì ý đồ của BCV mong muốn đây là 1 CLB phải bền vững, chứ ko có tính chất tạm bợ...À, BCN và các thành viên sẽ phân biệt với nhau bởi màu dây đeo thẻ: BCN sẽ đeo màu đỏ; các thành viên khác sẽ màu xanh dương. Để sau này nâng cấp chức vụ cũng dễ dàng hơn...
    (Tất cả những thông tin như thế này, các bạn nên thông tin theo hình cây. Ví dụ: CN và PCN sẽ thông tin cho các nhóm trưởng; các nhóm trưởng sẽ thông tin cho các thành viên. Hãy đoàn kết lên các bạn!!!)
    Chúc vui!
    hoangtu2007 thích bài này.
  3. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    các bạn có đồng ý với quan điểm này không nè:
    áo và logo cũng tốt thôi - không tạm bợ
    nhưng nội dung sẽ thế nào, 1 số clb trường mình hoạt động mạnh ban đầu rồi sau cứ chìm xuống. với lại nội dung hoạt động của clb phải có thầy cô hay ai đó chuyên vì kĩ năng mềm của sinh viên chưa chắc đã đủ để bày cho nhau đâu, bận học nữa.
    thêm nữa là phong cách hoạt động của CLB cần gây ấn tượng ngay lần đầu ra mắt
    =DarkHorse=hoangtu2007 thích bài này.
  4. Offline

hoangtu2007

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    Mình không hiểu ý của bạn cho lắm. Ý của bạn là không được để logo ở sau hay là sao? Thân
  5. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    Bạn nên trang bị cho mình 1 cái nhìn tích cực hơn. Mình cũng đồng tình với bạn về những suy nghĩ trên. Nếu cứ đắn đo cân nhắc mãi và sợ sự thất bại, thì bạn sẽ quyết định được điều gì trong cuộc sống này? Small đặt 2 vấn đề trên 1 cái cân: mặt tốt và mặt xấu và phân tích rất kỹ càng trước khi chia sẻ tâm tư và nguyện vọng cùng các bạn: Giữa cái thành lập và không thành lập Clb?
    Điều bạn nói tôi suy xét cũng giống như trường hợp: hiện nay các công ty con mộc lên như nấm... thất bại cũng không ít, nhưng họ vẫn tiếp tục thành lập. Đó là lý do tại sao bạn hiểu không?
    Tôi không cho rằng CLB này sẽ "tàn sớm" vì ít nhất Clb cũng nhận được sự quan tâm tận tình của các Thầy Cô trong ban cố vấn. Tiếp tục phân tích đến các Clb khác ở ngoài trường: hầu như không có mấy Clb có các Thầy Cô quan tâm.
    Biết rằng hầu như ai cũng đang trông mong sự hoàn hảo...Nhưng thử hỏi tại sao các bạn không trực tiếp nhúng tay vào để chỉnh sửa cho bức tranh cuộc sống của chúng ta hoàn hảo hơn, mà cứ mãi hoài ngồi đó để phán xét sự việc...

Mình đã thử đặt logo của CLB ra phía sau (giống như mẫu bạn đưa ra), thấy nó kỳ kỳ và không có tính thẩm mỹ cao, do vậy mình không chọn...
    nhocbanto90, integerhoangtu2007 thích bài này.
  6. Offline

hoangtu2007

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    Mình mới suy nghĩ ra câu slogan : Mọi người nhận xét giùm mình.
    Vitamin S - Chìa khóa dẫn đến thành công
  7. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Mình xin có 1 số ý kiến thế này nha
    1.Thấy chuẩn nhất với cái áo đầu tiên mà small post lên ( nhưng khi đi tình nguyện thì hơi giống ăn chơi ),còn mẩu áo thì 2 ( cùng là small post) thì rất là đơn giản, hợp cho các hoạt động tình nguyện.
    2. Thẻ hội viên theo em không nên ép buột các thành viên phải mang dây xanh, còn BQT thì lại mang màu khác. chúng ta là câu lạc bộ kỉ năng mềm, em nghỉ không nên quá cứng nhắt vấn đề này. Khi tham gia câu lạc bộ thì đã biết ai là ai rồi
    3. Chú integer lần sau ko được dùng code trong bài viết nha. Hạn chế lại. vì nếu như người đó không hiểu thì lại là tưởng chỉ đích danh !
    PHP:
    [youcó đồng ý với ý kiến của tôi không
    Hạn chế nha!

Thân!
    small thích bài này.
  8. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    + Chuyện về dây đeo thẻ hội viên: Small thấy nó có 2 mục đích sau:
    - Thứ nhất sẽ làm cho chính thành viên có được đeo dây thẻ đỏ, cố gắng trong mọi tình huống để xứng đáng với chức danh mà Thầy Cô và các bạn đã bình chọn
    - Thứ hai sẽ là động lực để các bạn thành viên phải cố gắng hơn.
    Nếu ko có gì để phân biệt "đẳng cấp" có lẽ sự cố gắng của chúng ta sẽ bị hạn chế...
    + Còn về việc đóng góp ý kiến cho clb trên diễn đàn: small nghĩ sẽ có điểm cộng cho các thành viên và các Group của CLB. Các bạn hiện đang trên đường rèn luyện các kỹ năng, vậy bạn sẽ học được kỹ năng gì khi tham gia tranh luận; góp ý; đóng góp ý tưởng cho CLB các bạn biết không???
    + Câu slogan của CLB: "suy nghĩ - nói - hành động"
    Mong được nhận sự hợp tác tốt của tất cả!
  9. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    cũng được đấy nhưng màu hơi tối một chút

em nghĩ không nên phân biệt màu thẻ chỉ nên ghi chữ ở phần chức danh là đc rùi nuế mà ban chủ nhiệm làm việc không tốt bị đổir màu thẻ thì sẽ có mặc cảm với những người khác và sẽ ko có tinh thần phấn đấu nữa!
  10. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    1!!

ý em là màu áo nên sáng hơn một chút thì tốt hơn logo thì em thấy dc rùi đó hihi!!!
  11. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    em xin tiếp thu ý kiến của small
    chính em và 1 số bạn cũng đã làm nhiều và thử nhiều việc, thất bại là 90%, em chỉ đưa ra 1 phân tích mang tính xây dựng thôi
    em cũng đăng kí làm thành viên CLB rồi, nhưng chưa tham gia vào nên chưa thấy hết cái khó khăn khi thành lập CLB
    Ý kiến của em là: các chủ nhiệm clb phải là những người có kinh nghiệm như small chẳng hạn
  12. Offline

hoangtu2007

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    Thêm 1 mẫu áo trước ngày thi toán. Mọi người tiếp tục nhận xét đặt biệt là small
  13. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Bóc tem trước nhé
    1. 2 cái logo mình thấy đặt như thế nó bị sao sao ấy. ko bắt mắt lắm
    2. hình cánh chim đại bàng ở sau lưng ko thích hợp cho công tác tình nguyện
    3. hoa văn trên áo theo ý mình ko thích hợp lắm :D

Thân !
  14. Offline

super_star_0806

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    271
    tóm lại là em chẳng biết nên bình chọn cho mẫu nào nữa, nhiều mẫu đẹp quá hic
  15. Offline

minhtam

• Windows 98

Số bài viết:
    460
    nói chung là mình chưa thấy ưng ý với mẫu nào cả vì thấy bạn kết hợp hoạ tiết chưa được ấn tượng,gần tới ngày ra mắt mình mong là sẽ có áo đẹp mặc (~_~), ko cần phải rờm rà chỉ ấn tượng là đủ, ah đừng nam tính quá nghen
  16. Offline

hoangtu2007

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    Thêm cái nữa này : Típ tục nhận xét . Nhẹ nhàng thì có cái nhẹ nhàng
  17. Offline

eragon_lt

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    82
    Áo này nhìn đc nè.Nhưng tự nhiên logo thì màu xanh mà viền áo lại màu đen ngó khó chịu quá....^^
  18. Offline

hoangtu2007

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    Mấy cái viền áo rùi ... thì lúc làm nói họ đổi cũng được mà. Vấn đề là cái họa tiết ở áo ấy.
  19. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    Hoi trai 26/3

Doi dieu ve hoi trai 26/3:y152:
    Hoi trai 26/3

Đối với tôi, lần đầu tiên được biết đến hai chữ "cắm trại" với đúng nghĩa của nó. Cái duyên với trại hình như là không mỉm cười với tôi, từ lúc học cấp II cho đến khi học trung cấp. Trường có tổ chức hội trại là i như rằng tôi bị “ill” hay không tham gia được.
    Đối với tôi tổ chức hội trại lần này có thể nó không quy mô, không hoành tráng nhưng đã đạt được một ý nghĩa nào đó đối với bản thân tôi, và đối với các bạn. Một sân chơi đầy ý nghĩa phải không các bạn.
    Ấn tượng đầu tiên là cách làm việc của các bạn cái lều của lớp, một sự kết hợp tuyệt vời giữa ý tưởng và cái cách dám nghĩ dám làm có thể nói thật là “điên rồ” …
    Mình có share một số hình ảnh, có thể tham khảo nhé. Mình hy vọng rằng Khoa Kinh tế - Xã hội nên quan tâm hơn đến công tác phong trào thanh niên của Khoa hơn, đặc biệt là quan tâm đến sinh viên nghĩ gì, muốn gì. Hỗ trợ sinh viên hết mình và là cánh tay đắc lực góp phần làm cho phong trào của khoa ngày càng mạnh hơn, phong phú hơn và chất lượng hơn.
  20. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Sorry vì hỏi bạn vài câu
    1. Trường Việt Hàn ko có khoa Kinh tế - xã hội hình như bạn nhầm rồi thì phải
    2. Topic bàn về áo của VitaminS ko có 26/3 bạn à! ( nếu thắc mắc về lịch 26/3 thì vào đây)

Tiếp theo nhận xét về cái áo tí nhé:

Chử VIETHAN nên thay bằng logo trường đặt ở 1 vị trí thích hợp hoặc không có. Nhìn vào cái áo tưởng là áo của trường hơn là áo của VitaminS
    hoangtu2007 thích bài này.