thích một người...

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi chuotchui_it, 22 Tháng mười hai 2009.

1. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    her her, bác này chém gió tốt ahf, vô hội độc thân gấp, nói ở đây làm gì, hội độc thận không chỉ chủ trương độc thân mà còn chủ trương chém gió nữa...
  2. Offline

IME

• Quy ẩn giang hồ

Số bài viết:
    219
    Đành biết là chỉ đứng nhìn nó theo thằng khác nhưng bác nào dính vào rồi thì cũng vậy thôi. Trong cuộc thì ta sẽ hiểu mấy bác ạ. Còn hội độc thân nghĩa là còn zin và có đầy đủ tiêu chuẩn để (tán gái). Ngoài mấy anh em theo chủ nghĩa độc thân ra thì mọi thành viên mà có lòng muốn "khao" hội vẫn tự do. :y30:
  3. Offline

alex_pham1510

• Windows NT

Số bài viết:
    133
    Khi yêu quan trọng nhất là người ta yêu hạnh phúc, chỉ cần họ hạnh phúc thì dù không ở bên cạnh ta thì ta vẫn mong cho họ hạnh phúc bên người khác. Tôi kể cho mọi người nghe chuyện " Nhím và Cá" nha. Câu chuyện như sau:

Có một chú nhím rất rất là yêu 1 nàng Cá, yêu rất nhiều và Cá có thể hiểu đc tình cảm mà Nhím dành cho mình là như thế nào, nói chung là cũng hiểu^__^. Nhưng càng yêu Cá thì Nhím đã suy nghĩ rất nhiêu, Nhím nghĩ rằng nếu như mỗi lần ôm Cá vào lòng sẽ càng làm cho Cá đau, đau vì những cái gai trên mình của mình. Suy nghĩ rất nhiều và Nhím đã có một quyết định là ra đi để khỏi làm tổn thương Cá, và rồi Nhím đã ra đi. Một thời gian không thấy Nhím đến thăm, thấy lạ nên Cá quyết định đi hỏi Ông Trời lí do? Ông Trời đã trả lời Cá rằng: Nhím sợ rằng những cái gai trên mình có thể làm tổn thương con, sợ sẽ làm con đau nên đã ra đi để mong nhìn thấy con hạnh phúc. Con có biết những giọt nước mắt của Nhím đã hoà vào trong nước - nơi mà con đang sống không?
    Vậy đó, đó là câu chuyện của Nhím và Cá
    Bà kon cô bác ai có thể viết nên 1 cái kết cho câu chuyện Tình Yêu này không?
  4. Offline

karachi

• Windows NT

• Lâu rồi mới ghé :))
    Số bài viết:
    237
    chằng thấy hay tẹo nào
    :y55:
  5. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    không yêu nên không thấy hay
    ha ha.
    quyết không yêu để tiền uống rượu
    sống cô đơn nhưng gái dek thèm
  6. Offline

IME

• Quy ẩn giang hồ

Số bài viết:
    219
    Chưa có đoạn kết thì chưa hay chứ sao. Cá và nhím vốn không thể sống chung, loài sống trên cạn, loài dưới nước. Một là ai đi đường nấy, tìm một nữa khác, hai là một trong 2 con phải thay đổi đi, ví dụ như nhờ Ông Trời biến nhím thành một con cá thế là xong.
  7. Offline

karachi

• Windows NT

• Lâu rồi mới ghé :))
    Số bài viết:
    237
    nếu vậy mình sẽ nghĩ ra một câu chuyện tinh yêu của thần lửa với thần nước nghe hấp dẫn hơn, vì hai cái này nó xung khắc hơn cá và nhím của bạn.
    tóm lại vẫn không thấy câu chuyện cá và nhím hay gì cả:y208:
  8. Offline

spyder

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    80
    yêu với đương chẳng làm được gì hết .!!!!!! rõ vớ vẩn ;)):y192:
    minhtam thích bài này.
  9. Offline

minhtam

• Windows 98

Số bài viết:
    460
    trẻ em bây giờ chỉ biết thích thôi mà đã vật vã thế này, chứ lúc bị yêu rồi chắc khó mà sống nỗi
    cứ vào độc thân hội đi rồi sẽ biết hạnh phúc là gì!
    integerIME thích bài này.
  10. Offline

huyen0930

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    82
    các bác chắc đều biết sự cộng hưởng cha heys..nếu áp dụng vào tình yêu thì các bác sẽ thấy...có những cộng hưởng làm 2 bên đều tốt lên đây thôi..đừng đều nói về 1 phía thế chứ..^^...
  11. Offline

yeuanhnhe195

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    hay quá đi !!!!nhưng mình muốn biết rằng nếu thích một người mà người đó không yêu mình thì sao ><mình yêu đơn phương đó (bạn ấy chỉ xem mình như là người bạn thui!!!!help me
  12. Offline

chuotchui_it

• Windows 98

Số bài viết:
    235
    thì bạn phải làm thế nào đó cho người ta thích chớ. Người đó coi bạn như bạn thì từ từ tình bạn sẽ phát triển lên, đâu phỉa thích 1 ai là người ta thích lại đâu.
  13. Offline

THU AN

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    84
    thích 1 người

thích 1 người là gì?

Câu hỏi này cũng khá nhiều câu trả lời đấy nhỉ?:bemused:
    nhưng mà theo mình thì THÍCH 1 NGƯỜI LÀ: luôn nhớ đến người đó, luôn mong cho người đó được hạnh phúc ( và không quên là hãy luôn hy vọng rằng: người mang hạnh phúc đến cho họ là bạn) Hạnh phúc của bạn cũng đơn giản là khi nhìn thấy người mình thích nở 1 cụ cười trên môi, đôi khi cũng có thể là sự " khó chịu" và " hờn dỗi" ( vô cớ) khi người bạn thích đang nói chuyện và trao cho ai đó 1 cụ cười đặc biệt duy nhất trên đời.

Nếu như bạn muốn thổ lộ với người bạn thích thì bạn cũng cần phải suy nghĩ thật kĩ. Tất nhiên, điều đó còn phụ thuộc vào suy nghĩ của từng người ( có người thì quyết phải nói 1 lần, nhưng cũng có người quyết định chôn trong lòng), bạn phải nghĩ rằng: nếu như sau khi thổ lộ mà còn giữ được mối quan hệ như lúc đầu thì hãy thổ lộ nhé. Cái việc này thì mình không rõ nữa, vì tâm lí con người phức tạp lắm:018: