ai co kinh nghiem ve tinh yeu giup em voi.........................

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi tantro, 22 Tháng chín 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

tantro

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    em và cô ấy gặp nhau trong một buổi chiều mưa bão. lúc đó hai đứa cứ cặm cụi chạy thật nhanh đến hiên quán "phương di". gió mỗi lúc càng mạnh, trời đất tối sầm, mưa mỗi lúc càng to.
    và hình như có ai đó đã sắp đặt thì phải. em ngượng ngùng nhìn sang cô ấy. mái tóc xỏa dài, khuôn mặt trái xoan tím ngắt vì lạnh và mệt. toàn thân cô ấy ướt đẫm. cô ấy đưa tay vuốt mái tóc đen huyền,mắt cô ấy nhìn theo những hạt mưa đang đua nhau rơi xuống. Em khe khẽ lại gần và nhỏ nhẹ:" lạnh lắm hả bạn". cô ấy ngước mắt nhìn sang và khẽ cười. mắt cô ấy sáng và đen. Và hình như chính cái nhìn đầu tiên đó đã lấy đi trong em rất nhiều thứ:"sự ngây thơ, hồn nhiên của một đứa con trai mới lớn, trái tim của em đã bị vẩn đục bởi một cái gì đó mà em ko biết và tự lâu nay em cho là vớ vẩn". cô ấy khẽ trả lời:"ừ mình hơi lạnh một chút". em biết lúc đó mình nên thể hiện là một đứa con trai nhưng thực sự trong người em chỉ là một tấm áo mỏng manh.ko thể cỏi ra mà đưa cô ấy mặt. nhưng mà nhìn cô ấy lạnh em thấy sao sao ấy. môi cô ấy tím bặt. nhưng ko hiểu tại sao cô ấy lại cứ nhìn em mà cười. cô ấy lại gần em ngồi sát. mắt em run run nhìn sang. hình như cô ấy nhận ra sự ngại ngùng đó thì phải. cô ấy lại cười. trời mỗi lúc một tối. đồng hồ khẽ nhích đến 21h26. cô ấy hắt ;to:" chết , ông chủ đóng cổng mất", và thế là cô ấy chạy đi. cô ấy ngước nhìn em và nói:"gặp lại sau bạn nhé".
    giống trong phim hàn nhỉ. nhưng đó là sự thật 100%, ko hề có một chút gì sạo cả.
    và từ lúc đó cái ánh mắt và nụ cười của cô ấy cứ đeo đuổi em hoài. em đã cố tìm gặp và cố làm wen nhưng hình như cô ấy ko hề nhớ gi về buổi chiếu hôm đó nữa.
    hiện giờ đối với em cô ấy là người xinh con gái nhất. không biết em có phải là đã yêu cô ấy rồi không?????????????? Chán quá đi mất. nó đã làm em phải suy nghĩ rất nhiều và làm em mất cả đống thời gian để tìm ra câu trả lời. mọi người giúp em với. bây giờ em phải làm gì...................
    CAM ON MOI NGUOI NHIEU NHA.:moneygrubber::moneygrubber::moneygrubber::moneygrubber::moneygrubber::moneygrubber::moneygrubber::moneygrubber::moneygrubber::moneygrubber:

@tantro: muốn mọi người giúp phải post bài có dấu nha
    lebinhvhit03apedautay thích bài này.
  2. Offline

thinkofyou91

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    18
    ^^, yêu rồi chăng, cũng có thể chỉ là rung động nhất thời trong tình cảm, nhưng nếu bạn có bản lỉnh, nếu bạn nghỉ mình đã yêu cô ấy thì bạn nên dũng cảm tiến lên, đừng ngại ngùng gì, đừng suy nghỉ quá nhiều, suy nghỉ nhiều theo hướng tích cực thì tốt nhưng theo hướng ngược lại thì bạn sẽ đánh mất ty của mình thôi.
    Chúc bạn sẽ thành công,
    thân
  3. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    tình yêu sét đánh chăng :034:
  4. Offline

thinkofyou91

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    18
    hoekaka, cậu cũng thích xem đảo hải tặc ak, sao để Avarta lUffy vậy :D
  5. Offline

panda

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    40
    Bạn bik cô ấy hok? níu bik thì làm wen đi na...:D good luck, còn ko thì thôi. Mơ típ đi ;))
  6. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    Đầu tiên bạn nên xem lại chính mình xem, thật sự có thích người ta hay chỉ là rung động nhất thời..
    Kinh nghiệm thì nếu thích người con gái nào đó.. :kiss:

• Thường xuyên nghỉ đến người đó, muốn gặp người đó.. nếu nặng hơn thì ăn cũng nhớ mà ngủ cũng nhớ :expect:
    • Gặp thì thường rất ngại, mất đi sự tự nhiên..
    • Còn nhiều tạm thời chưa nhớ
    Nếu bạn đã khẳng định được mình thích cô ấy thì.. chuẩn bị binh lực, nổ súng tấn công..:010:. Anh em ủng hộ hết mình
    lebinhvhit03a thích bài này.
  7. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    One Piece là 1 trong những bộ thích xem nhất :">
  8. Offline

haicafe_zz

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    150
    xem ra hay đây, tại sao bạn không tự tạo có hội cho mình nhỉ
  9. Offline

FanKaKa

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    187
    Hấp dẫn quá !
    Sao mình vào Phương Di suốt mà không có " cái nhìn đầu tiên " nào nhỉ !
    Em đó khóa mấy vậy , cảm thấy thích thì làm quen liền đi
  10. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    bạn ơi,nếu gặp được cô ấy nhớ xin sđt của cô ấy cho mình nha.mình giúp cho:moneygrubber:
  11. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

• >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    Số bài viết:
    810
    định giúp hay là kua của người ta đó:snicker::snicker:
    lần sau post tiêu đề có dấu nha bạn
    thân!
  12. Offline

NoName_DN

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    96
    Sét Đánh chết pà nó rồi còn đâu mà yêu với đương, :D
  13. Offline

saxonline

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    96
    người ta đã ko còn nhớ gì về buổi chiều hôm ấy thì bạn hãy cố nuốt nước mát đi mình nói thật đấy ko phải là phải là bạn ko đủ khả năng yêu người ta nhưng bạn chậm hơn người yêu của người đó một bước rồi
  14. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

• >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    Số bài viết:
    810
    Một ánh mắt, một nụ cười đã đeo đuổi bạn. Quả thực có những mối tình bắt đầu thật đơn giản, với bạn một cuộc tình bắt đầu trong 1 ngày mưa, thực sự chúng ta không nên cố tìm kiếm tình yêu của mình, chuyện tình yêu là do duyên số, có phải mối tình đầu là đẹp nhất và mối tình cuối sẽ là gia đình của chúng ta, nhưng theo mình nghĩ, mối tình nào cũng vậy, chúng ta có cố gắng thì điều ước sẽ là hiện thực. bạn hãy nhìn lại và nghĩ xem bạn có thực sự dã phải lòng người con gái đó không, nếu bạn cảm thấy thích người đó từ ngay ánh mắt ban đầu thì còn chờ đợi gì nữa, có lẽ đó là tình yêu mà bạn đã tìm kiếm từ rất lâu, bạn hãy tìm cách gần gũi người đó hơn, hãy chớp thời cơ để thổ lộ người đó và chứng tỏ làm sao cho cô ấy hiểu tình yêu của bạn. Chúc bạn đạt được những gì bạn muốn, byebye!:cutesmile:
    ps bài viết của giagiamegatata_giahung
  15. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    các vấn đề khác mình đều bỏ qua. mình chỉ cho bạn cách nổ súng tấn công thế này nha.
    Giai đoạn 1: đầu tiên tình cờ (Hoặc cố tình tạo ra tình cờ cũng đc) bạn đi qua và va vào cô ta 1 cái. nhớ là phải thật mạnh nha để sách vở trên tay cô ấy rơi xuống (cái này nên áp dụng khi đang đi học hoặc gần như vậy cũng ok) --> bạn cũng rạo ra vẻ lạnh lùng ngồi xuống và nhặt lên(cứ như phim hàn ấy) -->ủa quen hả.. nhìn quen quen... (hay đại loại những câu nghe có vẻ lạnh lùng vậy đi. con gái giờ thick kiều ngừoi đó lắm :D) ...
    Giai đoạn 2 : xem cô ấy có đăng kí học lớp nào ngắn hạn ở trường hok? chẳgg hạn tiếng anh. bạn đăng kí học luôn. tán gái là chính nhưng có thêm kiến thức cũng ok :D
    Giai đoạn 3 : cố gắng xin số điện thoại (đừng có xin trực tiếp) bạn phải tạo ra cái gfi đó nghe có vẻ hợp lí 1 chút chẳng hạn xin số điện thaọi để hỏi bài. v.v.... (Chú ý: tuyệt đối không đc nói mình co cảm tình hay đại loại vậy... phải thật lạnh lùng....)
    Giai đoạn 4: cố gắng nhắn tin liên tục(có thể là giả vờ nhầm máy cũng đc kaka)
    Giai đoạn 5: cố tình hỏi ngày mai có rảnh hok? (có thể đi xem phim, sinh tố, hủ tiếu không thì đi đâu đó cũng đc ....)
    Giai đoạn 6: (bữa sau nói tiếp.. giờ hơi bận :D)

Tất cả các cách trên chỉ để tham khảo. áp dụng và có thành công hay không là do bạn.... mình sẽ không bảo hành nếu như bạn áp dụng không đúng các bước trên ...
    mà cũng phải chú ý là không đc cho cô ta đọc topic này. trừ khi "gạo đã nấu thành cơm"
    Mr.Panda thích bài này.
  16. Offline

Mr.Panda

• MC Việt Hàn Radio

Số bài viết:
    131
    Công nhận câu chuyện của bạn rất li kỳ và hấp dẫn! Nó có dáng dấp của một câu chuyện...ma!kaka. Mới đọc đoạn bạn tả người ấy mình hơi rùng rợn đấy! Đùa tí vậy thui! Mình cũng đã từng gặp hiện tượng như bạn nhiều hơn một lần rùi! Nếu trái tim bạn rung động chỉ vì cô bạn đó dễ thương thì hãy khoan kết luận là mình đã "iu" người ta! Có đôi khi đó chỉ là những rung động nho nhỏ mà thui! Nhất là trong lứa tuổi của chúng mình hiện tại, những cảm giác đó xảy đến khi gặp một người khác giới là hoàn toàn bình thường. Hiện nay bạn có còn thường xuyên gặp lại người đó nữa ko? Nếu như bạn thật sự quý mến bạn ý thì hãy mạnh dạn lên, chọn một dịp thích hợp và làm quen bạn ý! Mình tin bạn sẽ biết được người con gái ấy có phải là "ông trời sắp đặt" cho bạn hay không sau một thời gian tìm hiểu! Chúc bạn thành công nhé!
    T.B: Hãy cẩn thận với các tay chém gió của 4rum nhé! Bạn có thể bị thương nặng đấy!
    Thân,
    MR.P@ND@
  17. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

Số bài viết:
    810
    lưu ý bạn các tay "chém gió" trên tư vấn cho bạn !!!!!chưa đứa nào áp dụng thành công các cách trên:cutesmile::snicker::snicker: tất cả đều là thành viên "hội độc thân"
  18. Offline

Mr.Panda

• MC Việt Hàn Radio

Số bài viết:
    131
    Úi trời! Chém bất ngờ quá! May mà có tý võ công không thì mất mạng như chơi! Mọi người thấy đấy, đến cả S-MOD còn muốn "giết người vô tội" nữa thì tôi giám đảm bảo trong 4rum này không ít kẻ giang hồ đang rình rập chờ để...CHÉM...CHÉM...VÀ CHÉM!!!
    Quay trở lại chủ đề. Mình chỉ mún nói 4 chữ thui: "KHÔNG THỬ SAO BIẾT!???"

19. Offline

giagiamegatata_giahung

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    đồng chí hãy cố gắng lên, có lẽ đó là mối tình đẹp đó, tình yêu bắt đầu dưới trời mưa mình xem film thấy bền lắm. cô lên hihi:034:
  20. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

Số bài viết:
    810
    sao lại là "giết người vô tội" nhỉ ở đây mình chi muốn nhắc bạn ấy "đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" thôi.vì các cách trên của bác Mr.congthang "không có bảo hành":cutesmile::cutesmile:
    mà tình hình này chắc phải "siêng" ra phương di mới được.
    hay là chủ toppic viết bài này để quảng cáo cho "phương di" nhỉ :snicker::012:
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.