Khóa 4 liều mạng đây!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!hihi

Thảo luận trong 'Đời sống sinh viên' bắt đầu bởi toilanhokcon, 23 Tháng chín 2010.

1. Offline

toilanhokcon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    71
    Các Thầy Cô anh chị ơi,em vừa nãy ra 1 ý kiến (tỉ lệ đồng tình khá cao, nhưng phần trăm cơ hội thắng thì lại rất ít. Hì). Căng tin trường mình bán chủ yếu là nước và thức ăn, còn cafe thì lại ko?? Mà theo em tìm hiểu. Khu sinh hoạt thể thao off trường mình (sân vận đông, kháng đài, con đường, bến đỗ xe......) đều được gắn thêm phía sau 2 [WARNING][/WARNING] TÌNH YÊU. Hi.và em thấy các hoạt động cũng như các sinh viên đều tập trung ở ngoài đó nhiều, vì hội tụ nhân hòa địa lợi, em muốn xin ký kiến nhà trường cho em mở quán cafe mini (Bán thêm vài thứ khác nữa)o ngoài sân vận động, và chỉ hoạt động vào bang đêm (thời gian theo qui định nhà trường)HI.(Giá cả bảo đảm all là sinh viên.Hi). Vốn thì em tự bỏ ra. các khoản thu kiếm được sẽ được chia làm 1/3(ko tính tiền vốn em bỏ ra) 1 phần được nộp vào quĩ đoàn trường, 2 phần còn lại là off em :moneygrubber:. Em nghĩ như vậy tốt hơn để sinh viên trường mình ra ngoài đi uống cafe,giá tiền lại cao mà có khi xảy ra đủ thứ chuyện, nhà trường khó quản lý. Mong các thầy cô, anh chị đồng tình ủng hộ.:034: Thanks!!!!!!!!!! Và cho em biết câu trả lời!!!!!
  2. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    ý tưởng hay đấy nhỉ, nhưng em phải hỏi bảo vệ xem có được không đã:cutesmile:.
    ý em là đẩy 1 cái xe nhỏ nhỏ ra bán, khuya đẩy về... phải không :D
  3. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    Nghe cũng lý thú đó nhỉ. Khu vực đó buổi tối trăng thanh gió mát.. các cặp tình nhân thường quanh quẩn gần đó. Mở quán cafe chắc đắt hàng lắm đây..
  4. Offline

bi_ngo_9x

• Windows NT

Số bài viết:
    165
    Đây cũng là một ý kiến hay đó chứ. Nhưng có lẽ phần trăm để dự án này đi vào khởi công thì không biết đến khi nào. Hi:cutesmile:
  5. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Theo tui thì chắc không được đâu, nếu thế thì căn tin nó đảm nhận luôn chứ mắt công gì phải để cho 1 người khác đảm nhận nhỉ?
    Trông vậy thôi chứ cũng phải xin phép hiệu trưởng không thì...Hiệu trưởng cách chức chứ không phải chơi :simper:
    Chổ người ta iu đương mà lại bán Cafe :cutesmile: Phải có không gian yên tỉnh chứ nhỉ :x
  6. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    Em nhầm rùi hay sao ấy chứ. Cantin trường mình bán cafe hồi giờ mà!
    Chắc em hỏi nhầm người rùi
  7. Offline

lebinhvhit03a

• Friends

Số bài viết:
    270
    đề nghị Mod của khu này xem lại đi chứ đây là box:cutesmile: của đoàn hội chú đâu phải là nơi trao đổi mua bán đâu.
    chuyển sang box khác nha
  8. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    lebinh SM, có quyền tuốt mà :kiss:
  9. Offline

toilanhokcon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    71
    KAKA. Vui quá đi, bài viết ra cũng có người đọc và đa số ủng hộ nhiều hơn. hihi. Như vậy em mới có thể tự tin mà đi xin mặt bằng để mà làm en chứ. (với cái miệng em thì xin sỏ hay cãi vả thì là số 1)Hihi. Em làm cũng vì trường và các bạn mà thôi, đúng ko??:cutesmile:(Nổ tí chút nha) .hehe. Em đã nói dự án thì rất nhiều người ủng hộ, nhưng tỉ lệ phần trăm thắng thì lại rất ít mà. vì vậy em mới cần các anh chị ủng hộ, và xem xét thử, và cho em biết ý kiến, càng nhiều càng tốt.hehe. Ai ủng hộ em. và dự án thành công, em xin làm lễ khai trương :music: 1 bữa miễn phí.(có giới hạn) Quán Student mini cafe. :cheers:Hehe. Vốn đã có chỉ cần có mặt bằng và sự đồng ý of nhà trường là 0k. Ai có cách giúp em thì cho em ý kiến càng sớm càng tốt nha.
  10. Offline

colongchong_285

• Windows 3.0

Số bài viết:
    212
    Hay nhỉ.Mình không có người yêu thì tối lại vào uống cf ngắm họ đi tán gái củng đc.hehe
  11. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    bạn nghĩ mọi chiện đơn giản quá đi bạn ơi. thứ nhất căng tin trường có bán cafe đó chứ, thứ 2 là buôn bán trong trường khônbg phải chiện dễ đâu bạn ơi, bạn cần xin thủ tục rất nhiều, bạn cũng cần một khoảng thời gian, nhân lực chứ không phải chi phí không mà được đâu. còn vấn đề quan trọng ở đây là: hiện nay sv khóa 4 dù mới vào nhưng cũng không dè dặt hay sỡ hại như nhưng sv các khóa trước, đã có khá nhiều cuộc ẩu đả của sv khóa mới và khóa trên, khi bạn mở quán cafe bạn nên chú trọng điều này, vì quán của bạn thì không thuộc quản lý của nhà trường và chắc chắn bạn sẽ phải gặp nhiều rắc rối nếu vấp phải vấn đề này. và vấn đề cuối cùng khá vui một tí là bạn thử nghĩ xem nếu theo ý bạn thì đối tượng mà bạn hướng tới là những cặp yêu nhau, họ đã tế nhị chọn khán đài nói chuyện, chọn svd đi dạo thì tại sao họ lại phô trương tình cảm của mình ở quán của bạ dể nói rằng chúng tôi là một cặp chứ.còn nếu bạn nói những sv chơi thể thao thì theo mình chẳng ai chơi thể thao xong mà uống cafe đâu bạn ơi. bạn phải tính thật kĩ đã nha bạn!
  12. Offline

toilanhokcon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    71
    Quán càfe of em là mini làm gì có chỗ ngồi ún đâu mà phô trương. với em bán buổi tối là dành cho những ai đi dạo, đặc biệt là các bạn học về đem cũng cần có ly cafe cho minh mẫn hơn, đúng ko?? Mua rùi thì tự tìm 1khung giang riêng cho mình mà củm nhận. HEHE.em đâu bán buổi chiều đâu, mà bang đem ai tập thể dục ngoài sân vận động đâu mà bán cho đối tượng đó, đọc kĩ trước khi bắt bẽ em nha. Còn nhân lực, em cũng có oài, chị đừng lo! Em đâu thấy trường mình bán cafe đâu, và em muốn hỏi chị, nếu chị đang di dạo, chị có chạy vào căng tin mua cafe ko?hay là lại quán mini của em sẽ thuận lợi và tuyệt hơn.hihi. Các bạn cứ cho ý kiến. Thanks!!!!!!!11
  13. Offline

toilanhokcon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    71
    xin lỗi bài viết trên hơi bị khô khang, cộc cằng. tại vì hơi bị nóng tính. Dautay ép mình miết nha. hix
  14. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Ý kiến cá nhân.

Mặt tốt:
    • Thứ nhất: Đây là một ý kiến khá hay và sáng tạo,
    • Thứ hai: Vì vừa là sinh viên khóa 4 mới nhập trường mà bạn đã có đầu óc kinh doanh như vậy thì rất hoan nghênh bạn, không biết là đăng ký học ngành chi nếu là Thương mai điện tử có lẽ là đúng chuyên ngành của bạn rồi đó.
    Mặt xấu:
    • Thứ nhất: Việc mở một quán cafe kinh doanh buôn bán trong khu vực trường nếu muốn thực hiện được phải qua các thủ tục rất phức tạp và phải thông qua nhà trường và liệu ý kiến này có khả thi để được nhà trường phê duyệt hay không thì chưa thể khẳng định được.
    • Thứ hai: Khu vực phía sau trường ta là một khu vực rất nhạy cảm, hàng rào phía sau của trường đã bị sinh viên phá đi một số nơi để tiện cho việc đi lại vì vậy vấn đề an ninh rất phức tạp. Là sinh viên bạn không thể quản lý được đâu là sinh viên của trường và đâu là thanh niên bên ngoài. Vì là một quán cafe mini nên nếu thanh niên bên ngoài có vào trường họ lấy lý do là đi uống cafe và gây mất trật tự trong khu vực ký túc xá thì bạn sẽ là người đầu tiên chịu trách nhiệm trước nhà trường.
    • Thứ ba: Khu phía sau trường bao gồm sân vận động, sân tennis... là khu thể thao dành cho việc học tập và giải trí ban ngày của sinh viên và là nơi để các bạn giảm stress về buổi tối, hoạt động buôn bán về ban đêm ở đó ít nhiều cũng sẽ gây nhiều bất cập cho những dãy KTX gần đó (như B2, B3, A2).
    Mong bạn suy nghĩ thêm về ý tưởng của mình.

Thân ái!
    integer thích bài này.
  15. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    tuổi trẻ bồng bột, học khoa học máy tính thì làm những việc của khoa học máy tính thôi, hoan nghênh tinh thần của em. ở đây ta chưa nói đến khả năng thành công của việc này, mà xem thử có được phép thực hiện không. nếu em vẫn thích thì cứ thử
  16. Offline

toilanhokcon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    71
    Cảm ơn ý kiến của anh chị, Em sẽ tiếp thu và suy nghĩ lại.hehehe. Mà nè đóng góp ý kiến chứ ko phải bác bỏ nha.hihi. Cảm ơn, cảm ơn
  17. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    Ý tưởng của em cũng tốt. Nhưng khóa 4 tụi em không bít đó thui: Việc xin các thủ tục ở trường ta khá là khó khăn (không bít các trường khác thế nào) nhất là các hoạt động do sv tự tổ chức.
    Em không thấy trước trường ta có tấm biển cấm bán hàng rong ah? Anh nghĩ trường mình tất cả các hoạt động dịch vụ đều được giao cho trung tâm sv làm hết nên chắc là nhà trường sẽ không đồng ý cho một sv mở dv ở trong trường đâu. Còn lý do thì chắc là sẽ có vô số đó :012:
    Chấp nhận là có thể khả năng xin xỏ, cãi cọ của em là số một đi nữa mà lên phòng qlsv họ đã trả lời không một cái thì cũng bằng thừa thui!
    Qua kinh nghiệm ở trường thì anh thấy thế. Nếu có hơi nặng thì cũng thông cảm nha! :045:
  18. Offline

toilanhokcon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    71
    Dạ! anh nói vậy mà nặng gì?? hì, như vậy là em biết thêm về tổ chức của trường, và các vấn đề liên quan. hì. em cảm ơn anh nha!! Mà hình như đã có mấy vấn đề xảy ra với em oài, hình như có mấy anh chị trong bang quản lý diễn đàn đã cho em là nhiều chuyện và lăng xăng oài...hix. bùn quá!!!!!!!!!:011: Có gì xin mấy anh chị bỏ quá cho!!!!!!!!!!!
  19. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Năng động như em vậy là rất tốt. Rất hoan nghênh tinh thần của em. Nếu có điều kiện có thể tham gia cùng BQT để xây dựng diễn đàn chúng ta thêm lớn mạnh và các phong trào khác của Đoàn trường.
  20. Offline

xidauhaha12

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    ý tưởng hay nhưng e là khả năng thành hiện thức rất kém.