gửi các bạn khóa 4

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi pedautay, 28 Tháng chín 2010.

1. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    Khóa 4 thân! Năm học mới đã bắt đầu, các bạn sắp phải bước vào học kì đầu của thời sv. Mình biết vẫn còn rất nhiều bạn bỡ ngỡ và hồi hộp. sẽ có rất nhiều bạn ngại ngùng và lo lắng. nhưng các bạn à sự khởi đầu tốt sẽ giúp bạn thành công trong suốt chặng đường vì vậy các bạn hãy cố tạo cho mình một tâm lý thật thoải mái và hãy nghĩ rằng bước ngoặt của bạn là ở đây, mọi người ở đây cũng là người thân của mình thì bạn sẽ thấy có thêm nhiều niềm tin hơn.
    Khi các bạn vào đây cũng như khi các bạn bắt đầu năm học thầy cô, các anh chị khóa trước ai cũng muốn mang lại cho các ban một niềm vui thật sự. mọi người đều muốn tạo cho các bạn một sân chơi, một mái ấm thật sự để các bạn được hòa mình vào đây. Chúng tôi sẽ làm tất cả để mang lại niềm vui có thể cho các bạn. vậy nên các bạn hãy tự tin và đừng ngạc nhiên khi bắt gắp một nụ cười hay anh mắt thân thiện từ một người mà bạn cho rằng mình không quen, bởi lẽ đã là sv việt-hàn thì tất cả đều là bạn. và một khi đã là bạn thì đừng ngần ngại nói rẵng “hãy giúp tôi” hoặc “ tôi có thể giúp bạn” các ban nhé!.
    ở VIỆT-HÀN chúng ta là một:cutesmile::034::033:
  2. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    hj mấy em khóa 4 thấy rồi đấy mấy anh chị khóa trước của trường việt hàn rất nhiệt tình có gì thì cứ hỏi vô tư nha đừng ngại ok chung tay xây dựng trường việt hàn thành một ngôi trường của sự đoàn kết ok:Pig::handshake::045:
    pedautay thích bài này.
  3. Offline

NoName_DN

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    96
    Thế này nha, đoàn kết như Anh Em nổi hôk ? Hay chỉ là quan hệ xã giao trong 1 tgian nào đó. Nếu là AE thực sự thì đặt 1 vấn đề thường ngày nhất nghe, nếu trong 1 cuộc đi đâu đó ăn uống chẳng hạn, có 1 người nào đó ko có tiền, mấy người còn lại chung nhau thêm để trả, cũng chỉ tại hoàn cảnh ko cho phép người ta đủ chi phí cho việc đi với bạn bè như thế, và việc ko có tiền trả xảy ra vài lần, dám đảm bảo tất cả mọi người trong đám đó sẽ ko có ai cảm thấy khó chịu khi trả tiền dùm thèng "bạn" mình hôk ? ( tuy bề ngoài thi nói là AE thì có thì trả - có sao đâu ) ? Ai dám đảm bảo hôk ?
    Chiefree thích bài này.
  4. Offline

toilanhokcon

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    71
    Chị Liên như bà già đã quá tuổi ấy nhỉ?? hì?? mấy anh em khóa 4 tụi mình cần gì cứ nhờ chị liên nha, chị ở phòng 212 khu B2 đó. hehe. Nói vậy thôi, em thấy tiếp xúc trên diễn đàn dễ nói chuyện nhưng ra ngoài diễn đàn gặp anh em với nhau mà như có gì đó ngăn cách ấy. Thật sự em thấy vậy, ko thỏa mái như trên diễn đàn??hì, nhất là tụi khóa 4 tụi em khi gặp các anh chị khóa trên, có cách gì giúp nhau ko nhỉ???hì
    congthangitvn thích bài này.
  5. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    sao ở đâu bạn cũng tình bàn lui vậy. có một câu nói nổi tiếng " người bạn thật sự là người mà bạn có thể cùng khóc, cùng cười", chẳng lẽ khi đã là bạn bè họ sẽ cần thứ vật chất như bạn nghĩ hơn là tình cảm mà bạn giành cho họ ư???. còn nếu bạn nói đó chỉ do hoàn cảnh thì tại sao mình phải tính toán chi chứ, ngược lại đó lại cần coi đó là nghĩa vụ chứ bạn. bạn phải hiểu rõ vấn đề ở đây là tình cảm thật sự bạn giành cho họ dến đâu, khi mới vào trường đừng nói bạn không cấn ai giúp đỡ một điều gì đó chứ???
  6. Offline

NoName_DN

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    96
    vd thường thôi mà, vd để trả lời, trong 10 trường hợp cũng chỉ có 3-4 trường hợp là ko như thế. Csống mà, ai cũng tranh đua, bên cạnh mình có được mấy người bạn chân thành. Có mấy người sẽ quay lại đỡ mình đứng dậy khi mình ngã.! Có mấy ai định nghĩa được bạn bè..! Hỏi thử xem bạn bè là bây giờ, chơi thân lắm, giônngs như 1 nhóm vậy đó, rứa còn nếu 5 hay 10 năm nữa, liệu họ có nhớ đến mình hôk, liệu mình còn nhớ đến người bạn thời sinhv viên này được mấy người, Bạn hay là Quan Hệ Xã Giao hay là giúp đỡ tức thời, chỉ có mình biết và "bạn" mình biết . ^^!
  7. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    Có gì đâu mà ngại thì lần đầu tiên vào trường mình cũng thế mà tưởng như mấy anh chi khóa trên khó tính lắm nhưng không phải zậy đâu mấy anh chị vui tính lắm cái gì khong biết thì cứ pm là trả lời liền àh :congratulate:
  8. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    em nói như vậy anh thấy cũng đúng. khi anh giao tiếp với các em anh thấy thái độ của các em khá là rụt rè, ngại ngùng. nhưng các em à tất cả những cái trên là do suy nghĩ của các em thôi.
    đối với bọn anh. chúng ta đều là sinh viên. chúng ta bình đẳng. tất nhiên không được có thái độ thái quá đối với người lớn hơn nhưng anh muốn nói chuyện với tất cả các em có thể nói chuyện giao tiếp với mọi người thật vui vẻ, thoải mái.... phải tự tin lên.
    Thân!
    pedautay thích bài này.
  9. Offline

Vip.Cui

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    29
    Chào mấy anh, mấy chị khóa 2,3 ^^! chào mấy bạn khóa 4. Em cũng là SV khóa 4;)) Mới vào trường nếu mà có gì không phải với mấy anh, mấy chị thì thông cảm cho em:-" Chắc là trụ ở đây 3 năm trừ TH không được ra trường or LT hehe. Thời gian cũng dài đó chứ nên chắc cũng gặp một số việc nho nhỏ, có gì thì nhờ anh chị giúp đở cho em út, em cảm ơn nhiều:D
    congthangitvn thích bài này.
  10. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    các bạn khóa 4 cứ yên tâm mà học tập tại trường việt-hàn.bọn mình là những a chị khóa trên,cũng đã ở trường này lâu òi.có j thắc mắc các bạn cứ post lên diễn đàn,bọn mình sẽ cố gắng giúp đỡ hết mức có thể.Nhưng điều quan trọng các bạn phải biết "kính trên nhường dưới".Dù biết có mấy bạn mới khóa 4 nhưng tuổi cũng lớn.Nhưng là khóa 4 thì chí ít gặp các khóa trên cũng nên gọi là a hoặc chị.Mình chỉ góp ý chân thành vậy thôi.
    thân.
    chúc các bạn học tập thật tốt.
  11. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    giữa con người với con người có một khoảng cách rất lơn, mặc dù bạn biết người mình đang nói chuyện là người bạn thân nhất của mình nhưng bạn vẫn không thể nào nói hết suy nghĩ của mình, đơn giản vì bạn luôn nghĩ không ai hiểu mình bằng chính minh. các bạn khóa mới vào có thể đã kết giao được rất nhiều anh, chị nhưng khi nói chuyện, giao tiếp với nhau thì các bạn vẫn còn suy nghĩ mình còn mới nên chưa thật sự mạnh dạn, chưa giám thẳng thắn với các anh, chị. khoảng cách giũa chúng ta sẽ được rủt ngắn hơn nếu tôi, bạn và tất cả mọi người biết nắm chặt tay nhau.
    good luck!
  12. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    chưa học mà e nghĩ tới xu hương tiêu cực rùi a. phải nghĩ mình sẽ ra trường sớm chứ sao lại muộn hơn người khác hả e? đừng lo các anh, chị sẽ giúp đỡ tận tình, nên cần giúp thì cứ hỏi e a.
  13. Offline

i_love_vh2009

• Windows NT

Số bài viết:
    221
    mấy đứa khóa 4 này mệt ghê à ngen đã nói rồi mà mấy a chị trường mình tội lắm không biết thì cứ hỏi đừng ngại gì hết ok:handshake:
  14. Offline

Vip.Cui

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    29
    Mới vào trường là thế mà, mấy anh chị lúc trước cũng thế chứ:005: Sinh viên mới còn nhiều điều cần học hỏi nên chắc là nhờ đến anh chị nhiều.
  15. Offline

hapi

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    22
    chị Liên có đẹp không ? cho em làm quen với nha
  16. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    không đẹp đâu e ơi, giúp được thì giúp chứ còn đẹp thì chị bị lại rùi e ơi.
  17. Offline

NetKing

• Windows 1.0

Số bài viết:
    58
    yeah....khóa 4 đây...tuổi trẻ tài cao mà, yên tâm.. hjhj
  18. Offline

NoName_DN

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    96
    Giúp tụi nhõ rứa giúp tụi lớn ni không rứa ????