Thắc mắc chung

Thảo luận trong 'Góp ý, thắc mắc' bắt đầu bởi holy, 11 Tháng mười 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

holy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    Nhân thời gian vừa rồi ngồi đọc thấy 1 số bài viết bức xúc + thắc mắc trên diễn đàn, holy tui gồng mình vào bức xúc thêm 1 chút.
    1. Không hiểu BQT sinh ra cái bảng Phong Thần rồi, chức năng nhắn tin riêng cũng có, mà hình như chỉ để tán gẫu, trưng bày cho đẹp. Cuối cùng vẫn xóa bài của người khác 1 cách k minh bạch. Haiz
    2. BQT k có đủ kỹ năng và kỹ thuật, trừ nhóm Ám bộ thỉnh thoảng có ra vào cho vui :)).
    3. Người ta có bức xúc thì cũng ráng mà nhìn, xem mình có sai ở điểm đó k, đừng có lấy cái lý do gây xích mích ra để mà closed topic, xóa bài. Chung quy người ta thấy chưa đc ở chỗ nào thì thắc mắc ở chỗ đó. Xin lỗi nhưng tui thấy một số thành viên BQT toàn lấy mấy cái lý do củ chuối đỡ không nổi ra để ban, del.
    Đôi điều.
    @ BQT: tự nhìn lại mình xem nhá, sai thì bao biện đủ lý do, còn người ta sai thì thẳng tay tàn sát thì mem nó đek nghe nổi đâu:-j.
    @all: đọc xong thấy mình chưa vi phạm vào cái điều khoản nào của diễn đàn cả. =]
    utngocdn thích bài này.
  2. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Xin lỗi bạn có thể nói rõ cho BQT biết về điều này không? Bạn thấy BQT k có đủ kỹ năng và kỹ thuật ở chỗ nào?
    ps:tuy BQT là những người mới nhưng một số người đã có rất nhiều kinh nghiệm làm BQT trong các diễn đàn, có người còn làm admin cho các diễn đàn ở trường phổ thông.Như vậy không thể nói là thiếu kỹ năng và kỹ thuật được.
  3. Offline

Mr.KeLLy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    66
    Hahahaha !....
    Mình xin đính chính nhé !

Làm một admin, nó không phải phụ thuộc hoàn toàn vào kinh nghiệm đâu anh!
    Thế này nhé!
    Chính em! Hiện tại admin 4rum của Tỉnh Quảng Nam đây !
    Anh biết diễn đàn tuổi trẻ Quảng Nam mạnh thế nào chứ

Mr.Đức Admin 4rum của Huyện Đại Lộc, admin trường THPT ở Đại Lộc tỉnh Quảng Nam, cũng là 1 4rum lớn và có tiếng.

Nhưng vẫn bị Mr.Hiếu chê là ngu, là không đủ trình đó thôi
    hahahaha !

Admin chỉ dựa vào tính năng nổ, tổ chức hoạt động, và điều khiên BQT, member.....và cộng thêm lòng nhuyệt huyết.

ở topic trước em đã nói rồi, em không chê Admin, chỉ trách QBT, vì admin đã lập ra 1 cái 4rum, đặt tất cả tâm huyết của họ vào đó.....thì làm sao dám khiển trách họ được !
  4. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Trả lời thắc mắc của bạn!

Mình xin cảm ơn bạn vì đã thẳng thắng nói ra những thắc mắc của mình. Là một thành viên BQT mình xin trả lời những thắc mắc vừa qua của bạn và một số thành viên khác, và đây là bài viết cuối cùng trả lời các thắc mắc như vậy. Mọi thắc mắc, ý kiến như vậy sẽ bị xóa bài hoặc bannick tùy theo mức độ nghiêm trong của vấn đề.

Thứ nhất: Thời gian vừa qua, BQT vừa kiện toàn lại tổ chức, vừa tuyển thêm một số thành viên mới và tổ chức lại BQT mới vì vậy có một số thành viên đã bị xóa bài mà không được thông báo lý do, không ai là hoàn toàn đúng hết cả và đó là sơ suất của BQT, là một thành viên BQT mình xin nhận khuyết điểm về mình và xin hứa sẽ khắc phục nhanh chóng tình trạng này. Mong bạn cũng như các thành viên khác thông cảm. Tuy nhiên, mỗi sân chơi nào cũng có luật riêng và yêu cầu các thành viên tuân theo, vì vậy nếu trong thời gian tới các member còn post những bài viết như vậy sẽ bị xóa bài hoặc Bannick theo đúng qui định.

Thứ hai: Đã là thành viên BQT không phải ai muốn làm cũng đều có thể làm được, không phải tùy tiện mà được đưa lên những chức vụ đó. Là một thành viên, nếu nói như vậy bạn có thể đáp ứng những như cầu đó để được đưa vào những vị trí này hay không? Nếu có khả năng và muốn phát triển sân chơi này càng phát triển và đi lên sao bạn không đăng ký để trở thành một thành viên BQT, để hiểu rõ những nổi khó khăn vất vả của những người làm Quản trị viên, và góp sức của mình cùng xây dựng diễn đàn chúng ta.

Thứ ba: Là diễn đàn sinh viên hay đúng hơn là sân chơi ảo, tính mở và thoáng của nó rất cao vì vậy là những người quản trị chúng tôi không thể thường trực hết mọi lúc mọi nơi để xử lý những vi phạm của các bạn. Tuy nhiên không phải chúng tôi thực hiện nội qui một cách vô cớ, bài viết của các bạn phải có những tính chất vi phạm chúng tôi mới thực hiện. Bạn nên xem lại lời nói và ngôn ngữ mà mình đã đưa ra.
    Cuối cùng: Nếu như thật sự muốn xây dựng phát triễn diễn đàn này thành một sân chơi bổ ích và lý thú cho sinh viên toàn trường tôi xin thay mặt BQT thân mời bạn cũng như tất cả các thành viên vừa qua có thắc mắc đến gặp mặt BQT,
    Địa điểm : văn phòng Đoàn trường (Tầng 3 trung tâm sinh viên)
    Thời gian : 20h30 ngày 11 tháng 10 năm 2010
    Mong rằng tất cả chúng ta sẽ có một buổi nói chuyện thân mật, cởi mở nhằm xây dựng một diễn đàn sinh viên ngày một phát triển hơn. Tôi mong sự có mặt của tất cả các bạn.
    ps: Xin mượn topic này gửi lời mời đến tất cả các bạn khác có nguyện vọng, yêu cầu, và đề đạc đến BQT.
    chickenkon, pedautayMr.KeLLy thích bài này.
  5. Offline

holy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    Bản thân tôi cũng đã làm BQT nhiều năm roài, tôi biết chớ. Bây giờ k dùng từ BQT nữa, đành dùng một số lượng lớn mem (đóng góp trong đó có cả bộ sậu bên BQT =]) thường xuyên kéo dài những topic vớ vẩn 1 cách có hệ thống và có tổ chức. Theo tình hình tui nhận thấy những trường hợp như sau: bạn bè quen biết của ban BQT - tha, BQT - tha, những đứa nào mạnh mồm viết bài mặc kệ có đúng nội quy hay k miễn là ngứa mắt BQT - del, ban (k cần lý do, ý kiến, mà cho dù có cũng chuối cả nải). Ở đây tui k nói toàn bộ BQT nhể, ai làm tự biết, cái này khỏi dẫn chứng phải k =].
    @all: tại sao k cho thắc mắc ở trên đây nhỉ, lập ra cái box thắc mắc là để trưng bày à, cứ phải gặp mặt nói chuyện mới giải quyết đc vấn đề sao. heh, k tiếp thu đc những bức xúc này nọ thì đừng có bu vào làm BQT làm gì cho cực.
  6. Offline

Mr.KeLLy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    66
    Vâng ! BQT mới ( nói cụ thể là Mod mới ) sẽ được xóa bài không cần thông báo lý do........
    Ngay cả bạn là Smod, bạn dùng từ cũng sai !
    Thì member tất nhiên dùng từ cũng sai !....Nhưng có cái khác là member bị Del bài
  7. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Nếu đã là BQT thì chắc bạn cũng hiễu rõ công việc của mình và các thành viên khác. Bạn có thể đưa ra thắc mắc ở đây, chúng tôi sẽ trả lời bạn. Nhưng cứ mỗi lần bạn comment thì chúng tôi mới trả lời bạn được. Vậy tại sao ta không gặp nhau, nói chuyện trực tiếp sẽ trao đổi được nhiều vấn đề hơn .Và Box này không phải là nơi để các bạn đưa ra ý kiến tương tự như thế này, diễn đàn này là nơi để sinh viên giao lưu học hỏi và giải trí chứ không phải nơi tranh cãi, phê bình. Nêu có ý xây dựng đóng góp thì mong bạn có mặt, còn có ý định khác thì tôi buộc lòng phải CLose topic này và có biện pháp xử lý với bạn. Mong bạn thông cảm!
  8. Offline

Mr.KeLLy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    66
    Cậu là BQT đúng không ?..
    Thế cho mình hỏi !
    Topic "Ý kiến " bị del vì lý do là tiêu đề quá ngắn !
    Vậy topic "tham gia " đang đứng trên laster post có gọi là ngắn không ?
  9. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Tôi xin Close topic này tại đây. Mọi ý kiến đóng góp, thắc mắc mời các bạn tham dự cuộc gặp mặt tối nay!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.