Thay đổi giao diện 2mit.org

Thảo luận trong 'Sinh hoạt diễn đàn' bắt đầu bởi Pearl, 15 Tháng mười 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

Pearl

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    16
    Thưa BQT
    Tôi rất buồn khi mổi lần lên 2mit.org lại thấy vẩn giao diện đó .vẩn banner đó .QUÁ NHÀM CHÁN
    chủ đề thì ok rồi .
    không khí chiêu sinh admin, mod,smod .... diển ra với không khí sôi nổi/
    mà không thay đổi được cái giao diện sao /
    BQT làm việc như thế nào cho đúng với nghỉa mà anh em tin tưởng chứ?
    MONG BQT CÓ LỜI GIẢI THÍCH CHO VẤN ĐỀ NÀY
  2. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Banner và giao diện có vấn đề gì hả bạn. Tôi và mọi người đều thấy ổn và phù hợp mà, hay có vấn đề gì với nó, bạn có thể nói cụ thể hơn được ko?
  3. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Trả lời bạn:
    Về giao diện và banner của forum như vậy là đã ổn định. Một forum sinh viên chứ không phải là một con "tắc kè hoa" ngày nào, tháng nào, hay quý nào lại phải thay đổi giao diện một lần. Chúng tôi vẫn thay đổi giao diện và banner khi cần thiết chứ không phải lúc nào cũng thay đổi liên tục được.

4. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    chào bạn. rất cảm ơn bạn đã có góp ý cho diễn đàn nhưng giao diện hiện giờ bạn thấy sao? Không ổn chỗ nào? Chúng tôi hoàn toàn có thể sửa chữa để phù hợp hơn với quy mô là 1 diễn đàn sinh viên. Bạn nói quanh đi quẩn lại chỉ có 1 giao diện quá nhàm? Vậy tôi xin hỏi bạn trang http://vnexpress.net và 1 số trang khác nữa người ta vẫn trung thành với 1 giao diện duy nhất đó mấy năm nay có gây nhàm chán hay khôg? Nếu nhàm chán thì tại sao nó lại đứng đầu Việt Nam với hàng triệu lượt truy cập mỗi ngày.
    lấy ví dụ khác. có 1 số diễn đàn CNTT hàng đầu Việt Nam như http://vozforums.com http://vn-zoom.com http://hva.net nhiều diễn đàn nữa người ta không thèm đổi giao diện luôn. vẫn cứ để giao diện mặc định của VBB nhưng tại sao số thành viên vẫn đông, người truy cập hơn nữa là số người tin tưởng hòa nhập vào đó ngày càng nhiều.
    Tóm lại: Giao diện vẫn chỉ là giao diện làm sao cho các bạn tiện lợi nhất trong quá trình sử dụng là được. vấn đề cốt lõi là nội dung bên trong của nó. 1 giao diện đẹp mà không có bài viết chất lượng thì chẳng ai thèm nhìn ngó. ngược lại 1 diễn đàn với giao diện bình thường nhưng bài viết hay chất lượng thì nó sẽ "hữu xạ tự nhiện hương" tự nổi lên không cần phải quảng cáo làm gì/.
    Thân!
  5. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    Đây là một diễn đàn sinh viên của một trường. Chịu sự quản lý của Đoàn trường chứ không phải là diễn đàn của những dân teen mà thích làm gì cũng được, thích thay đổi cái gì cũng được đâu. Tất cả đều phải có sự đồng ý của nhà trường bạn ah!
  6. Offline

Pearl

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    16
    RẤT VUI ! VÌ LỜI GIẢI THÍCH CỦA BẠN congthangitvn ,
    VÌ SAO BÀI TRẢ LỜI CỦA CỦA MÌNH BỊ XÓA ?/ mà củng bị xóa /
    <nội dung chỉ là khuyên mod _boynghichnet nên sư dụng từ ngử cho ra dáng là 1 mod
    BQT bao che cho nhau rồi ?
    VẨN LÀ DẤU HỎI LỚN ?
    CƠ CHẾ NÀO ĐÂY?
  7. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Chắc bạn là người không bao giờ tham gia các diễn đàn khác phải không?Chỉ tham gia mỗi 2mit không thì phải, rất cảm ơn bạn đã đề cao 2mit và quan tâm đến chỉ mỗi 2mit mà không quan tâm vào các diễn đàn khác.Mình khuyên bạn nên tham gia thêm các diễn đàn khác nữa,"đi một ngày đàng học một sàng khôn mà. bạn có thấy các diễn đàn công nghệ thống tin lớn của việt nam như vn-zoom, vozForums... họ thay skin với banner liên tục không? không nói đâu xa nếu bạn có quan tâm thì bạn sẽ thấy bên viethanit.org họ cũng để banner và skin như vậy liên tục thôi, có thay đổi gì đâu.Vì họ thấy như vậy là phù hợp với nội dung và tính chất của diễn đàn.
    VD: Người việt nam chúng ta là tóc màu đen đúng không, mỗi ngày thay đổi một màu: xanh, đỏ, tím, vàng... thì bạn có thấy đẹp không?
    thân
    chúc vui vẻ
    congthangitvn thích bài này.
  8. Offline

Pearl

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    16
    Vấn đề này chưa xong đâu /đừng có xóa bài không có lý do
    góp ý cho sự phát triển mà bị xóa .
    Yêu Cầu: BQT xin lổi về vấn đề này trên toàn diển đàn
    cho BQT suy nghỉ /muộn nhật là 18h chiều nay phải có câu trả lời thích đáng
    không gì thì ai còn tin tưởng vào diển đàn
    mà đóng góp
    ví sự phát triển 2mit.org
  9. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    Xem số lượng và những nội dung của bạn thì thấy hầu hêt bạn nhờ cậy anh em trên 2mit chứ chưa thấy đóng góp bài viết nào có ý nghĩa cho diễn đàn cả.
    Bạn đã thử đi đề cập vẫn đề này trên các diễn đàn như vozforums, vn-zoom, ddth chưa xem thử họ sẽ trả lời như thế nào !!!
    Hãy xem lại những lời lẽ của bạn trước đã rùi hãy đi đánh giá người khác nha.
    Bạn thử định nghĩa cho mình xem thế nào là nhàm chán, thế nào là sôi nỗi ???
    BQT làm việc như thế nào cho đúng với nghỉa mà anh em tin tưởng chứ? //bạn thử cho ý kiến xem ????
  10. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Xin thưa với bạn cảnh về cảnh cáo của tôi hoàn toàn không có gì là sai cả. Đây là trích dẫn một trong các điều khoản của diễn đàn 2mit.org.
    "Tránh lạm dụng các tiện ích (emoticons, kích thước, màu sắc của chữ, hình chèn...).Những bài viết màu sắc lòe loặc, được viết bằng chữ in hoa sẽ bị nhắc nhở để sửa lại nếu vẫn còn tiếp tục thì bài viết sẽ di chuyển vào thùng rác."
    Tôi chỉ làm đúng theo qui định, nhưng vì ý kiến của bạn là một ý kiến đóng góp nên tôi đã không đưa bài của bạn vào thùng rác. Mong bạn xem lại rồi hãy đưa ra ý kiến.
    và xin hỏi bạn từ ngữ tôi nói có gì sai?
  11. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    cảm ơn ý kiến của bạn.
    1 năm có 2 đến 3 đợt để đổi skin:
    • Noel
    • Tết
    sau đó chúng ta chuyển về giao diện mặc định. banner này do anh sunboy làm tạm khi nâng cấp lên bản 4.x nhưng không có ai thay thế nên vẫn giữ nguyên đó.

vấn đề ở đây là 1 skin thật ổn để dùng lâu dài. như gamevn.com từ 2001 - 2010. từ vbb 3.x lên 4.x vẫn cố gắng đưa giao diện về giống hệt nhau. và như các ví dụ trên.

vấn đề thứ 2: các ý kiến đóng góp BQT sẽ tiếp nhận hết, nhưng BQT không phải là người đa tài tới mức làm mọi việc từ thiết kế như đồ họa, tổ chức như quảng cáo, trách nhiệm như ban giám hiệu.. được. mà nằm trong 1 khoảng nào đó thôi. chúng ta cần thực tế 1 chút, làm xong rồi mới nói. như Mr.Đức làm xong chữ ký rồi mới hỏi BQT có lấy làm chữ ký mặc định không. chúng ta cần người như thế.
    Thân !
  12. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Nói đi nói lại vẫn quan trọng nhất cái nội dung bên trong thôi bạn ạ. Phải làm sao đó khi người ta nhìn vào cái giao diện là biết ngay đó là 2mit của chúng ta. Các diễn đàn giải trí thì cần thiết làm điều đó nhưng 2mit (mục đích) của chúng ta không cần thiết phải đổi giao diện. Giữ nguyên giao diện cũng tốt, khi các bạn quen với giao diện sẻ dể thao tác hơn mà.

BQT đã nói hết ý. Đề nghị close toppic sớm.
  13. Offline

Mr.Đức

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    203
    Giao diện vậy là cũng gọn nhẹ rồi , đổi thì cũng không cần đổi nhưng Banner thì nên thiết kế lại nha BQT . Nhìn không được trơn tru cho lắm !!
  14. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Kì công làm một cái giao diện mới, nhìn vài ngày rồi cũng phán 1 câu là chán ;))
    Bạn xem một số forum nổi tiếng của thế giới, họ ko quan trọng chuyện giao diện cho lắm. Mình thích giao diện forum của forum.mysamsung.vn
    Đơn giản, không cầu kì..
  15. Offline

Pearl

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    16
    uhm .đống ý với BQT
    vì muốn cho sinh động nên đề nghị thay cái banner /mà anh em như vậy thì thuj/
    conthangitvn đả ra mặt xin lổi /thì chuyện này coi như xong
  16. Offline

hoc.it

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    Một điều thú vị về 2mit!
    Đây là của 2mit.org

Còn đây là của tayninhonline.net
    Không biết BQT giải thích thế nào đây ?

Vậy là biết, vì sao banner của 2 mit không được mướt.....
    Mình nghĩ trường mình cũng nhiều dân design sao không tổ chức một cuộc thi làm banner cho chính chúng ta nhỉ !
    Phải tôn trọng bản quyền

17. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    do sử dụng cùng 1 template thôi. có gì đâu. thích thì chỉnh lại :(
  18. Offline

tuansuzu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    162
    @dualcore: nói như chú này thì phải có đóng góp thì mới đc phép ý kiến sao.
    @boy: Thiết nghĩ BQT nên bỏ cái chế độ tô màu cho chữ cho rồi, để làm gì trong khi lại không cho sử dụng =]]
    hapi thích bài này.
  19. Offline

pedautay

• Friends

Số bài viết:
    612
    Bạn hiểu sai ý nội quy rồi bạn ơi. không phải không cho bạn tô màu cho chữ, mà ở đây nói rõ không làm dụng chế độ này để làm lòe loẹt bài viết của mình, nều một bài viết ít chữ thì không nói làm gì, nhưng nếu bài viết nhiều chữ rồi, thêm vào đó màu xanh, màu đỏ nổi lên, khi nhìn vào bạn cảm thấy thế nào?. khi đó tôi tin bạn sẽ nói rằng viết bài gì mà lòe loẹt vậy, hoặc là tương tự. bạn đọc kĩ nội quy nhé bạn. Thân!
    congthangitvnmya_19 thích bài này.
  20. Offline

hoc.it

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    Bạn nói thế mà cũng nói.
    Vậy thì HackMod làm gì.
    Bạn thấy màu của mình thế này có lòe loẹt không?
    Tất nhiên, chủ topic cũng không muốn topic của mình xấu, và lòe loẹt. Họ cũng có mắt thẩm mỹ để biết kiểu nào đẹp hay xấu chứ.
    Nói thế mà cũng nói.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.