Sống thử là nên hay k nên ?

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi mya_19, 27 Tháng mười 2010.

1. Offline

DualCore

• Friends

Số bài viết:
    957
    Việc gì phải sống thử chứ. Thượng đế chỉ cho ta sinh được một lần thui. Nên đã sống là phải sống hết mình đừng để sau này lại phải hối hận. :010:
    mya_19 thích bài này.
  2. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    Có ai trả lời cho mình câu hỏi này được không??.
    1) Sống thử là gì ???
    2) Lợi ích của sống thử ( cho nam và nữ)???
    3) Hậu quả của sống thử (nếu có.. cho nam và nữ)???
    4) Có bao nhiêu phần trăm các cặp sống thử sau đó thành sống thật???
    mya_19 thích bài này.
  3. Offline

Mr.Hieu

• Windows 98

Số bài viết:
    308
    Thiệt thòi luôn luôn ở phía bên con trai chúng ta !!! :011: . Thấy mọi người bàn luận sôi nổi quá vào góp ý 1 chút : Theo mình chuyện gì cũng có 2 mặt của nó !!! có cái tốt và cũng có cái xấu . Có ai đó từng nói với mình là " Hãy sống hết mình trong ngày hôm nay " . Vì vậy các bạn đừng quan tâm gì đến "miệng lưỡi thế gian " các bạn cứ sống thế nào mà mình cho là đúng thôi .

Còn với tư cách 1 người con trai thì : Mình cưới nhỏ vì mình yêu nhỏ chứ ko yêu cái màng của nhỏ . Và tôi cũng ko nhỏ nhen đến mức cãi nhau với vợ về 1 chuyện như vậy , thay vì vậy tôi thà nghĩ đến chuyện nên sinh con trai trước hay con gái trước thì tốt hơn . Tôi chỉ quan tâm đến hiện tại và tương lai của vợ tôi thôi
    heorung^oo^ thích bài này.
  4. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    chuyện đó có phải là quan trọng hay ko thì tùy thuộc vào nhận thức và suy nghĩ của các boy thôi.mình nghĩ để đánh quá tư cách của 1 ng ko thể nhìn vào chuyện đó và là sự chung thủy của họ.việc sống thử có tốt đẹp hay ko thì tùy thuộc vào 2 ng đó thôi.nhưng đừng sống vẫn là tốt nhất..
  5. Offline

final

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    170
    theo mình sống thật hay sống thử thì hãy sống bằng chính con người của mình! chứ đừng để sau này nhìn lại thấy hối hận với bản thân. mà chắc là ko nên sống thử vì các bạn gái sẽ thiệt rất nhiều..... sống thật với bản thân và mõi người xung quanh là đươc rùi!
  6. Offline

tanleader_91

• Windows 95

Số bài viết:
    169
    [NOTE]Chắc là tùy theo quan điểm sống của mỗi người thui..??? Nhưng nên làm thế nào để quyết định đúng đắn hơn cho tương lai và hạnh phúc của mình là được rùi...????[/NOTE]
  7. Offline

tortoise

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    20
    Mối ng một quan điểm nhưng mình nghĩ việc j cũng vậy, kể cả sống thử, luôn có mặt phải và trái, tốt và xấu. Mình có bik một ng bạn, đúng hơn là một ng chị, chị ấy đã cùng ng yêu mình "góp gạo thổi cơm chung" trong suốt 4 năm và sau đấy hai ng đã có một gia đình hạnh phúc, và điều làm mình khâm phục là trong 4 năm ấy, hai ng vẫn luôn giữ gìn và tôn trọng nhau, mặc cho bên ngoài có nhiều lời ra tiếng vào....
    Tuy nhiên, các bạn cũng chớ dại mà làm theo vì cũng như các anh chị và mọi ng đều đã nói, chúng ta đều là Con Người, mà phần Con bao giờ cũng lấn át phần Người, nên ai bik được việc j sẽ xảy ra:018: Cho dù là nữ hay là nam thì sau một lần đổ vỡ, trái tim mỗi ng sẽ có một vết hằn mà chưa chắc j time sẽ xóa mờ được
    Vậy hãy sống sao cho đáng sống, hãy làm những j mà bạn cho là đúng, đừng nghĩ j đến những lời nói xung quanh, dù ng ta nói như thế nào, hãy sống là chình mình
    :005:
    mya_19 thích bài này.
  8. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310
    Thiệt thòi như nào anh ? :-w

Không phải chàg nào cũng k yêu cái màng đó đâu anh à :)
    viethung_9xKingSoft thích bài này.
  9. Offline

alex_pham1510

• Windows NT

Số bài viết:
    133
    Ở xã hội này, bây giờ, trinh tiết được định nghĩa là sự thủy chung chứ không phải là cái màng đó.
    Các bạn là sinh viên, thế hệ trẻ hiện đại, mong mọi người hãy thoáng 1 chút ^_^
    mya_19 thích bài này.
  10. Offline

ngoisaobang

• Friends

Số bài viết:
    558
    Đa số giới trẻ hiện nay sống theo quan niệm này. Khi yêu nhau thì sự giao cảm giữa tâm hồn là cần phải có mà cũng bên cạnh đó sự giao cảm thể xác là một phần không thể thiếu.

Bạn có dám chắc nói rằng không. Mình yêu ấy mình nhớ âý nhưng không bao giờ nghĩ đến việc muốn được nắm tay ấy, được hôn ấy và ôm ấy vào lòng khi hơi thở và trái tim cùng chung nhịp đập.... Những lúc không kiềm chế được bản thân thì điều j sẽ xảy ra???

"Yêu nhau cởi áo cho nhau

Về nhà mẹ hỏi qua cầu gió bay!"
    Có nhất thiết yêu nhau là phải cởi áo cho nhau kok?

Thần ái tình không nhìn bằng mắt mà bằng tâm hồn. Có những lúc yêu nhau tự nhiên trái tim ta trở nên khờ dại, ngu ngơ, mù lòa zậy đó.

Mình nghĩ sống thử là không nên. Nhiều lý do bạn cũng biết rồi nhưng vẫn có người xem như chuyện thản nhiên.

Mình thấy yêu phức tạp quá, đủ thứ, nhiều chuyện đau đầu kinh khủng. Không biết những bạn nam khi yêu có đau khổ không chứ mình thấy đa số con gái luôn thiệt thòi về mặt tâm lý,tình cảm.... nếu sống thử. đau khổ, dằn vặt, khóc lóc, chán chường, thậm chí còn nghĩ đến việc xấu nhất:tự tử. Nhìn những người bạn xung quanh mình. Yêu nhau sống thử chưa biết kết cục sẽ về đâu. Yêu rồi chia tay, chia tay rồi yêu như cơm bữa.hôm nay sống hết mình hy sinh tất cả vì nhau rồi ngày mai ra sao chưa ai dám chắc chắn một điều j cả!

Mỗi người một quan điểm. Biết tiếp thu những cái mới, hiện đại nhưng vẫn phải giữ những j gọi là thuần phong mỹ tục, văn hóa cuả người Á Đông...Đó chính là giá trị!
  11. Offline

Monterkill197

• Windows NT

Số bài viết:
    164
    sống thử phải sống hết mình
    chớ để sau này hối hận không con !
  12. Offline

handsome

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    15
    Theo Trường tuyệt đối không được sống thử. Trường chưa sống thử bao giờ nhưng cảm thấy nếu như vậy thì cuộc sống về sau của mình sẽ không còn những điều thú vị đâu. Tuyệt đối không nha các bạn:1 phần nó làm bại truyền thống của dân tộc ta, 1 phần là sự thiệt thòi đa phần là thuộc phận con gái.huhuhuhu
    mya_19 thích bài này.
  13. Offline

Monterkill197

• Windows NT

Số bài viết:
    164
    chú này pê đê à. sao bênh vực mấy đứa con gái thế. con gái bây giờ dữ dằn và mạnh bạo hơn đàn ông đó
    mya_19viethung_9x thích bài này.
  14. Offline

dinhngocbao

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    282
    cu hưng để chứ ký tục thế :snicker:
  15. Offline

phuocnguyenkt

• Windows 95

Số bài viết:
    52
    theo mình thì không nên ! khi sống thử thì có nhiều chuyện 2 bên rất khó kiểm soát được . vì những suy nghĩ ở độ tuổi của chúng mình chưa đủ chính chắn . sống thử không phải không tốt mà là chưa phù hợp với độ tuổi như chúng mình . mình thấy tỉ lệ sống thử mà tình cảm vẫn luôn bền chặt ở ở độ tuổi này là rất thấp
    Mr.Hieu thích bài này.
  16. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310
    Vậy theo bạn, độ tuổi nào phù hợp cho sống thử ? :)
  17. Offline

dinhngocbao

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    282
    độ tuổi phù hợp là 17 tuổi:029:
  18. Offline

alex_pham1510

• Windows NT

Số bài viết:
    133
    yêu nhau, muốn tiến đến hôn nhân thì nên sống thử. vậy thôi
  19. Offline

hoang_b7

• Windows Vista

Số bài viết:
    910
    Liệu sống thử rồi thì có còn muốn đi đến hôn nhân nữa không ? :expect:
    Moon thích bài này.
  20. Offline

hellomeomeo

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    20
    Sinh viên trường mình hiếm gì những cặp đã và đang sống thử, rùi cuộc sống họ cũng như bao người khác. Theo mình ngĩ sống thử thì cũng là chuyện bình thường thôi. Sao mí bạn cứ quan trọng hóa vấn đề vậy? Chưa hẳn sống thử đã hại gì cho bản thân, cái đó là tùy thuộc vào các bạn muốn sông thử." Hãy làm theo những gì mình muốn, không nên làm những gì mình không muốn".:surrenders::surrenders::surrenders: "KHÔNG THỬ SAO BIẾT"