12 Tuần thay đổi cuộc sống!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi viethung_9x, 17 Tháng mười một 2010.

1. Offline

viethung_9x

• Windows XP

Số bài viết:
    613
    Tuần thứ I: BIẾT ƠN CUỘC SỐNG

Hãy nghĩ rằng hạnh phúc là một chuyện bình dị và nghiêm chỉnh. Mỗi sáng thức dậy bạn hãy chú ý đến những điều may mắn mà cuộc sống mang lại cho mình. Con đường đi đến hạnh phúc là sự cảm nhận, là lòng biết ơn đối với những món quà cuộc sống. Bạn nên biết rằng một cuộc sống trọn vẹn và hạnh phúc sẽ nhanh chóng đến với những ai luôn biết yêu quí và trân trọng những gì mình đang có. Cuộc sống chính là món quà lớn nhất mà bạn cần biết nâng niu và quí trọng.

Tuần thứ II: XÁC ĐỊNH VÀ KIỂM TRA MỤC TIÊU

Hãy tạo niềm vui cho công việc và học tập của bạn. Hãy xem thái độ của mình đối với mọi người, lắng nghe để giúp đỡ người khác khi họ cần. Học cách sống lạc quan. Nếu bạn chưa thật sự tìm thấy niềm vui thì hãy xác định lại mục tiêu để vươn tới. Bạn hãy tự giác làm việc này nhé bởi sẽ không có ai giúp bạn đặt ra mục tiêu cho chính cuộc đời bạn.

Tuần thứ III: TÌM CÁCH TẠO RA NIỀM VUI

Công việc của tuần thứ 3 là bạn nghĩ ra được càng nhiều cách giúp bạn có được niềm vui trong công việc càng tốt. Đây là những ý tưởng để tìm cảm giác vui vẻ nhẹ nhàng, nếu chưa thể nghĩ ra thì bạn hãy thử quan sát những người xung quanh và ghi lại những ý tưởng đó.

Tuần thứ IV: TẠO NIỀM VUI CHO BẠN VÀ NHỮNG NGƯỜI XUNG QUANH

Công việc của tuần này là bạn hãy thực sự tạo cho mình niềm vui trong cuộc sống chứ không chỉ còn để nó trong trí tưởng tượng nữa nhé.

Tuần thứ V: NIỀM VUI BẤT NGỜ CHO MỌI NGƯỜI

Tuần này bạn hãy tạo cho mình một cuộc sống tràn đầy niềm vui, và hãy chia sẻ những niềm vui đó với mọi người, một khi bạn đã có ý tưởng thì cơ hội sẽ xuất hiện. Bạn hãy dành một chút thời gian của mình để đem đến cho một ai đó, hay gia đình mình một niềm vui bất ngờ chỉ bằng một nụ cười của bạn khi bạn bước chân về nhà...

Tuần thư VI: TẠO RA HẠNH PHÚC BẰNG NHỮNG HÀNH ĐỘNG TỐT ĐẸP BÌNH DỊ

Bạn có khi nào nghĩ bạn sống vui vẻ và hạnh phúc đến ngày hôm nay là nhờ vào một sự may mắn nào đó không? Bạn có biết đã có bao nhiêu người hoàn toàn xa lạ với bạn đã làm một điều gì đó cho mình và một người hoàn toàn không biết bạn là ai đã cứu mạng sống của bạn không? Bạn có nghĩ rằng vào một tình huống nào đó bạn đã vô tình làm một hành động mà có thể hành động đó của bạn đã cứu sống một ai đó? hãy làm những gì bạn cho là đúng, chỉ đơn giản là những hành động rất nhỏ nhưng bạn đã đem hạnh phúc lại cho một ai đó...

Tuần thứ VII: HỌC CÁCH LẮNG NGHE

Nữ văn sỹ nổi tiếng SARK đã nói một câu nhắc tôi về một điều gì đó rất quan trọng nhưng cũng rất dễ quên: " Tại sao chúng ta không làm được một việc rất đơn giản là luôn lắng nghe người khác" .Đừng bao giờ quên nhiêm vụ quan trọng nhất trong tình yêu là lắng nghe.

Tuần thứ VIII:HÃY TẬP TRUNG VÀO CUỘC SỐNG HIỆN TẠI, CUỘC SỐNG VỚI BẠN BÈ VÀ NGƯỜI THÂN

Bạn có biết hiện tại chính là nơi ít căng thẳng và lo âu nhất. Nếu bạn cảm thấy lo lắng cho tương lai và đau khổ hay hoài niệm với quá khứ thì hãy tự nhủ rằng :" Phải hít thở thật sâu và trở về với hiện tại"

Tuần thứ IX:CHỌN QUAN ĐIỂM PHÙ HỢP NHẤT CHO CUỘC ĐỜI MÌNH

Hãy chọn cho mình một quan điểm sống, một thái độ sống phù hợp với chính bản thân và tính cách của mình. Có thể sau đó bạn sẽ cảm thấy không thích hợp bạn vẫn có thể thay đổi những điều đó. Tôi chỉ mong bạn luôn lựa chon đúng và thành công với lựa chọn của mình.

Tuần thứ X: LỰA CHỌN THÁI ĐỘ SỐNG

Bây giờ không chỉ còn là lựa chọn thái độ sống thích hợp nữa, mà đơn giản hơn chỉ là việc lựa chọn. Cuộc sống đôi khi đè nặng lên vai bạn, bắt bạn phải chọn lựa những điều bạn không muốn. Và đấy chính là khía cạnh trong cuộc sống con người. Chúng ta không thể bước ra khỏi giới hạn của bản thân, xong bạn hãy nghĩ rằng dù bạn chọn cách sống nào là do chính bạn tự quyết định chỉ cần bạn cảm thấy hài lòng nhất.

Tuần thứ XI: LẬP KỈ LỤC CHO BẢN THÂN, TẠI SAO KHÔNG NHỈ?

Hãy đặt ra mục tiêu cao hơn so với những gì bạn đã đạt được. Hãy tin rằng cái gì cao thì vẫn còn cái cao hơn nữa, bạn hoàn toàn có quyền làm điều đó chỉ cần bạn đủ lòng quyết tâm.

Tuần thứ XII: THÔNG ĐIỆP CUỐI DÀNH CHO BẠN

Cuộc sống thật đáng quý, nhưng chúng ta dường như vẫn cứ lướt qua cuộc sống của mình khi trên con đường đi từ nơi này qua nơi khác mà không bao giờ ở lại với cuộc sống hiện tại. THẬT LÃNG PHÍ!!!

Hãy sống một cách chọn vẹn nhất, ý nghĩa nhất trong từng giây từng phút của cuộc đời bạn.

" Khám phá vỹ đại nhất của những người cùng thế hệ với tôi là: Mọi người có thể thay đổi cuộc đời của họ bằng việc thay đổi cách suy nghĩ"( Willam James)
  2. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310
    Cuộc sống thay đổi khi chúng ta thay đổi. :cutesmile:
    viethung_9x, alex_pham1510heorung^oo^ thích bài này.
  3. Offline

tinhoc

• Banned

Số bài viết:
    29
    có vẻ là có khả năng xẩy ra
    viethung_9x thích bài này.
  4. Offline

alex_pham1510

• Windows NT

Số bài viết:
    133
    đôi khi chúng ta muốn thay đổi nhưng lại không thể làm gì khác được, cuộc sống vẫn không thay đổi
    viethung_9x thích bài này.
  5. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310
    vì là chỉ dừng lại ở muốn mà k làm j khác nữa
  6. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    tất cảt chỉ là lithueets,cs này quá phức tạp.nó có thể thay đổi chúng ta và chúng ta cũng có ảnh hưởng tới nó..(nhưng để thay đổi đc thì thật sự khó khăn!1)
  7. Offline

lt_forever

• Windows 95

Số bài viết:
    238
    Chưa chắc là cuộc sống thay đổi khi chính ta thay đổi....
  8. Offline

TheKiD_TMDT_04F

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    158
    nói chung là cuộc sống này vẩn thay đổi khi người ta không thay đổi, dù muốn hay không vẩn thay đổi:congratulate:
  9. Offline

p3 h3o_1812

• Windows 3.0

Số bài viết:
    111
    thay đổi hay không là do cách sống ò mỗi kon người
  10. Offline

thienthantrang222123

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    43
    làm được như thế thì cuộc sống của bạn thật là tuyệt gùi..nhưng có ai làm được một chưa vậy ta ...(*.*)
  11. Offline

123yeuyeu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    17
    thay dọ de co caj moj hon
  12. Offline

viethung_9x

• Windows XP

Số bài viết:
    613
    thay đổi để có cái mới hơn