Nổi bùn khi chia tay người yêu

Thảo luận trong 'Đời sống sinh viên' bắt đầu bởi miumiu_91, 17 Tháng ba 2011.

1. Offline

miumiu_91

• Windows 2.0

Số bài viết:
    28
    Sao giờ lòng tôi thật rối bời tôi đã được yêu hết lòng mình,tôi cứ nghị mình đang có một tình yêu đẹp nhưng sao nó lại vội tan biến nhanh đến vậy:029:.
    Tôi đã khóc thật nhiếu Tôi không biết như vậy có phải là yếu đuối không!Lòng người thật khó hiểu miệng thì vừa nói yêu lắm,là tất cả của nhau hứa hẹn đủ điều,hứa sau 2 năm nữa sẽ lấy nhau và sẽ có với nhau những đưa con thật baby sao mà hạnh phúc là thế ý nghĩa là thế để rồi bây giờ tan vỡ,thật đơn giản và ngắn gọn:029:
    =(( Sao lại yêu hết lòng mình để làm j để rồi phải đau khổ thể này,:029: giở Tôi biết phải làm j đây khi không có anh bên em,nỗi đau khổ anh nào biết.sao a lại xa e sao a nhanh quên e vậy,e ước e ko yêu anh.Ai có thể giúp tôi giải tỏa được đây Tôi đến Tôi còn chẳng hiểu tôi thì còn ai có thể giúp được tôi đây.
    Khóc thật nhiều cho vơi niềm thương đau có nhau rồi lại mất nhau mất anh rồi em biết tìm nơi nao hạnh phúc vỡ tan đôi đường đường a đi mây cách xa con đường của e.tình yêu đẹp không bao giờ giành cho tôi.:029:
    Tôi buồn!đến bao giờ tôi mới lấy lại được con người của mình đây không có nỗi buồn nào là mãi mãi nhưng Tôi biết trải qua nó như thế nào khi tôi không có ngày mai. nhớ mong a!! :029: =((=((=((

giangluongnhiCat-IT thích bài này.
  2. Offline

Cat-IT

• Windows NT

Số bài viết:
    261
    ờ.. Chia sẻ hay đó nhưng đó là copy hay là tâm sự của chủ thớt vậy.. :-?
  3. Offline

haihung_9x

• Friends

• Chém gió đỉnh cao
    Số bài viết:
    353
    cố lên bạn :)
  4. Offline

xuongrongkogai

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    37
    Tuy tình yêu đã đi qua nhưng cũng để lại trong lòng mình những kỉ niệm khó quên, dù sao bạn cũng đã có hùi ức đẹp, hãy giữ gìn và tôn trọng nó, "BaSa"
  5. Offline

b-boy_phonui

• Windows 2.0

Số bài viết:
    96
    chào bạn.đọc xong chuyện của bạn mình cũng buồn thay cho bạn nhưng bạn ah cuộc sống hôm nay ai biết ngày mai
    nên bạn cũng đừng vì chuyện này mà quá đau buồn biết đâu ngày mai có điều kì điệu đến với bạn thì sao
    bạn hãy mạnh mẽ đứng lên, bước tiếp bằng chính đôi chân của mình và tìm lại tình yêu đích thực của mình
    chúc bạn thành công và hạnh phúc.chúc bạn buổi tối vui vẻ,pipi
    miumiu_91 thích bài này.
  6. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    đôi khi 1 cánh cửa đóng lại lại mở ra những cánh cửa mới!!..
  7. Offline

bb112

• Windows 2.0

Số bài viết:
    42
    Đừng như vậy bạn ơi! Hãy nhìn vào hiện tại và tương lại để quên đi quá khứ!Quá khứ chỉ là sự trải nghiệm thôi! Mình chỉ muốn khuyên bạn: tình yêu phải hài hòa giữa nhịp đập con tim và sự tĩnh táo của lý trí bạn a`!Cố lên bạn!
  8. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Chia tay sớm bớt khổ đau. Nếu yêu mà chia tay, chứng tỏ tình yêu đó không phải là tình yêu đẹp nhất của bạn. Tình yêu đó chưa chân thành và chưa thực sự hiểu - biết - thấu - sẽ - chia - giúp - đỡ nhau trong cuộc đới! Chúc may mắn! Yêu chi cho mệt.. cô đơn cho tự do tự tại, muốn làm rỳ thì làm. Yêu rồi sẽ bó buộc... yêu sớm già sớm :))
    miumiu_91 thích bài này.
  9. Offline

miumiu_91

• Windows 2.0

Số bài viết:
    28
    a nghi the nao cung dc. nhung day that su la tam trang cua e luc nay. e post len mong moi nguoi co the cho e loi khuyen luc nay.

10. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    killyou cũng vừa nghe người mình yêu có người mới.killyou cũng thử tìm đến rượu nhưng NÂNG CHÉN TIÊU SẦU CÀNG SẦU THÊM
    miumiu ah!hãy nghĩ về gia đình,bạn thử nghĩ xem có bao giờ ba mẹ hết yêu mình?có bao giờ ba mẹ từ bỏ mình?bạn không đơn độc,bạn có bạn bè,có ngôi trường,có tất cả nhưng bạn vừa mới mất một thứ.Đó là kẻ ích kỉ,tham lam đã mang tâm hồn bạn đi,nhưng nhìn lại thì đó là niềm vui đó chứ,họ không biết trân trọng bạn thì thôi,bạn hiểu được nhiều hơn ,quý gia đình hơn...bạn có chúng tôi mà!
    giangluongnhi, miumiu_91Br.Student thích bài này.
  11. Offline

Br.Student

• Windows 95

• Sống vô cảm
    Số bài viết:
    201
    Yêu khổ hay không khổ là tùy vào người tham gia tình yêu! Nếu chúng ta tìm hiểu kĩ nhau. Có đầy đủ thời gian, thử thách, sóng gió, kinh nghiệm và nói chung giữa 2 người đã có một sức mạnh liên kết cực mạnh! Và không có chất xúc tác hay môi trường nào có thể tách ra được nó, tuy nhiên, khi yêu bạn nên giữ một vài bí mật, vì nếu bạn cứ nói hết, nói hết thì ở bạn không còn gì thú vị nữa. Khi yêu con người ta thích biết về nhau rõ, vì thế đó là 1 cách để giữ đc người yêu. Người ta nói rằng tình đẹp là tình chia tay! Nhưng tôi không nghĩ như vậy! Tình đẹp là cuộc tình không bao giờ tan vỡ, không vì bất cứ lí do gì có thể ngăn cách và chia xa họ. Tình yêu - một thứ tình cảm mà con người ai ai cũng muốn có, tuy nhiên chúng ta nên biết yêu khi nào, khi nào thì thể hiện, khi nào thì quyết định gắn bó với nó.
    Trong cuộc đời của mình, tôi đã yêu đơn phương 1 người con gái năm học 11, thực ra lúc đó chưa hiểu rõ đc nên cứ gọi đại là vậy đi. Sau 2 năm câm lặng, tôi đã nói ra, kết quả tôi đc gì thì các bạn cũng đoán đc, là 1 người bạn thân. :) Không phải tôi quá cao thượng hay quá hay. Nhưng đâu phải tình yêu là tất cả! Tình yêu tuổi học trò đẹp lắm. Nhưng tình bạn thì tốt hơn. Lúc này học là quan trọng nhất. Có phải không? Chị sinh năm 91, tức hơn em 1 tuổi, chắc hẳn chị có kinh nghiệm. Cho em hỏi chị hiểu gì về tình yêu! Chị đã 20 biết yêu roài đó! Cho hỏi chị đã có người để trọn đời gắn bó chưa. Nói ra chị đừng buồn nhé! Vì em là em hay nói những gì mà người khác cố tình quên! Với lại em cũng có kinh nghiệm. Cũng từ thực tế mà ra, không phải em yêu nhiều mà là em thích làm quen nhiều, đâm ra em hiểu con gái lắm. Tốt có, xấu có, lợi dụng có, kiêu căng tự cao có....
    Chính vì quá hiểu con gái hay sao ý nên em cũng chưa có 1 tinh yêu thực sự nào! Em mong chị quên đi 'thằng đó" và hãy sống vui lên. Hãy mở cửa khi chị thấy điều kì diệu có thật nhé! Chúc chị vượt qua cuộc chơi này! Hãy sống như đã sống!
  12. Offline

tannam_lt03c

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    30
    cu tuong n co the cho d voi noi buon nhung su that khpng phai the d ak? thoi d co gang len nghe
  13. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    hởi thế gian tình là chi mà khiến cho con người ta cứ .......
    hảy học tập bác" phật tổ" kìa, không yêu dù có rất nhiều mỉ nhân theo đuổi.
    đó là một hình mẩu để chúng ta học tập trông việc thực hiện chính sách giảm dân số đó
  14. Offline

zanvjp

• Windows 3.0

• Trật đề... buồn
    Số bài viết:
    115
    Tình yêu đôi khi đơn giản chỉ là biết học cách từ bỏ...
    Từ bỏ những yêu thương, từ bỏ những ích kỷ, để không bao giờ làm tổn thương chính người mình yêu thương...
    Kinh nghiệm bản thân.
  15. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    Kết thúc là bắt đầu một cái mới mà, yên tâm hông yêu được ng này thì chờ tình yêu của ng khác, đâu phải hạnh phúc nhất là ng mình yêu mang lại, sao hông chờ từ ng yêu mình chứ, hạnh phúc đôi khi hông phải chỉ do mình tạo ra mà còn do ng khác mang đến cho mình. Yêu là chấp nhận buôn tay khi ng khác muốn nắm chặt bàn tay khác mà, kết thúc đôi khi làm mình buồn nhưng lại mạng hp cho ng mình yêu, ai yêu mà hông hi vọng ng mình yêu được hp.
    Vì thế chia tay ta củng hông nên buồn nhiều, tất cả rùi sẻ qua mà thui.. Còn nhiều điều tốt đẹp chờ ta phía trước mà.
  16. Offline

nghiemcowboy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    20
    Phải không em khi cuộc đời vẫn thế
    Yêu nhau nhiều tất sẽ phải chia ly
    Biết bước đi trong lòng đâu khổ
    Nén trong mình những hơi thở buồn tênh
  17. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới