Hạnh phúc nhé, người con gái anh yêu!

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi Let me lov U, 18 Tháng tư 2011.

1. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    :)...Tình yêu thật sự là gì nhỉ :)..định nghĩa xem đi :) rồi mới bik..
  2. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    có lẽ là yêu ko tính toán,tất cả chỉ muốn dành cho ng mình yêu chăng?!! gì ý nhở..ko biết nữa!!tùy mỗi người..
    Let me lov U thích bài này.
  3. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Đã nhắc đến tình yêu, thì chả có định nghĩa, định lý gì cả đâu..vì nó phụ thuộc rất nhiều vào nhiều yếu tố khác..có thể trong 1 cặp đôi này, tình yêu vậy là bình thường nhưng đó là tình yêu đích thực ở cặp đôi khác vì 1 số lý do hữu hình và vô hình quyết định..Nói chung, đó ko là vấn đề có thể xác định rõ ràng đc..nên rằng, ko có định nghĩa, chỉ là chúng ta tự nghĩ theo lối mòn suy nghĩ của chúng ta nên mới hình thành cái định nghĩa đó.
    @ toilanhokcon: Đợi chờ câu trả lời của ông!
    Special one thích bài này.
  4. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    LOVE không chỉ đơn thuần la từ đượcc ghép bởi L-O-V-E mà nó là sự kết hợp những điều đẹp nhất của tình yêu

L: link.Sự kết nối nơi con tim. Nó là mắc xích để lấp đầy tình yêu vĩnh cửu.

O: objective. mục đích cho tương lai. mục đích cho tình cảm... hàng triệu cái đích muốn đạt đến và điều đó phải là một điều lớn lao.
    V:veracity. nơi con tim vẫn còn ẩn dấu những sự giả dối. nhưng trong khi yêu chúng đã trở thành một sự chân thật. chúng sẽ mang tình yêu bay xa hơn.

E:end. sự kết thúc. nơi đây tình yêu sẽ ra đi mãi mãi hay sẽ là nơi tình yêu được lấp đầy sự hạnh phúc.

5. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    trong thực tế tình iu ko lãng mạn như mềnh mơ tưởng..
  6. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    @ Special One: Lý thuyết quá cậu ơi, cậu nói bằng suy nghĩ đi..mình xem thử nào...
    @ meoden: nó mà lãng mạn thì người ta dùng câu: " đối diện sự thật " vào trường hợp nào chứ..nhưng mún lãng mạn trừ khi ta iu = con tim lãng mạn, nó sẽ make những điều tưởng như, nhìn vào là bt, nhưng những người trong cuộc, mới hiểu đc..
    Như 1 chiều hè, ta cùng nàng, đạp xe trên con đg tập nấp người qua, cùng nhau cho 1 nụ cười bình yên giữa dòng người bận rộn..ta thật sự thấy bình yên, đậm chút lãng mạn của hoàng hôn..đấy là khoảnh khắc lãng mạn..
  7. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Tình yêu đối với tớ là thế này: Tình yêu ko giới hạn, không có gì có thể ngăn cản, ko có gì có thể bào mòn, ko có gì có thể thay đôi tình yêu đó. Yêu là sống hết mình vì mình vì người! Khi đã yêu rồi thì cần vun đắp, "làm mới" tình yêu đó để luôn có một cảm giác thú vị, ko chán nhau, luôn tạo cho người mình yêu những sự bất ngờ, luôn là người quan tâm chia sẽ nhưng hãy cầm chừng vì quan tâm quá dẫn đến tác động ngược đó.
    Còn tình yêu thực sư là tình yêu mà ở đó 2 con tim đã đồng điệu, đã hòa vào nhau... cứ như tâm thất với tâm nhĩ vậy.
    Nói đến tình yêu thì muôn hình vạn trạng, chúng ta ko nên yêu cho có, yêu để chứng minh rằng mình là thế này thế nọ. Mà phải xác định đc tình yêu của mình là gì? Đã cần thiết lắm chưa? Đã xác định là 4ever chưa là the last chưa?
    Yêu một người đâu phải đơn giản đâu.
    Từ thích ---> yêu hoặc ----> ghét nhau cũng mong manh lắm. Nếu chúng ta ko biết cách thì khó có thể có đc một tình yêu chân thành đc.
    ----------------------------------------
    Nếu muốn có được tình yêu đẹp thì nhất thiết bạn phải sống hết mình, chân thành hết sức và cố gắng vượt bậc để chinh phục nàng :)
  8. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Hix mình có phải là đang sắp giống pác letmel0vu không nhỉ!!!
    Làm người độc thân cho khỏe chứ yêu mà cứ khổ hoài. Yêu là khổ hay yêu là cho đi tất cả, yêu lãng mạn, yêu mơ mộng ---> sad. Thà yêu cho thoáng ra, không ràng buộc nhau, yêu thì nói là yêu, không thì thôi, đừng làm ng ta chờ đợi mà cũng đừng làm ng ta cảm thấy khó xử, đừng níu kéo. Đã chấp nhận yêu thì đừng bao giờ nói chia tay hay đề cao cái tôi quá. Còn đã nghĩ sâu xa rồi thì đừng nói chấp nhận yêu.

Đừng có chém mình, mình nói thực tế là vậy, lo nghĩ nhiều mấy chuyện này mệt xác mà thôi, kết pác letmelovu cái câu: Giờ anh sẽ trở về cuộc sống của chính anh: Game - Web - Chơi - Học - Tình nguyện!

Mình đã nói câu này sau mối tình đầu híhí
  9. Offline

ngoctri

• Windows 98

Số bài viết:
    274
    Sao giờ lòng tôi thật rối bời tôi đã được yêu hết lòng mình,tôi cứ nghĩ mình đang có một tình yêu đẹp nhưng sao nó lại vội tan biến nhanh đến vậy.

Tôi đã khóc thật nhiều....

Tôi không biết như vậy có phải là yếu đuối không!

Lòng người thật khó hiểu miệng thì nói là rất thương tôi, nhưng trong lòng lại vẫn nhớ tới người đó...mà vẫn ôm mãi cái quá khứ ấy...

tại sao?...tại sao chứ! .....tại sao em không quên đc chứ..??

Sao tôi lại yêu hết lòng mình để làm j để rồi phải đau khổ thể này,giờ tôi biết phải làm j đây khi không có em bên tôi, nỗi đau khổ em nào biết.

Sao e lại xa anh?

Sao e không thể giành cho anh thứ gì đó gọi là tình yêu sao?a ước anh ko yêu em. để không phải khổ đau như thế này.
    ai giúp tôi giải tỏa được đây?
    Ngay đến tôi còn chẳng hiểu tôi thì còn ai có thể giúp được tôi đây.
    "Khóc thật nhiều cho vơi niềm thương nhớ, có nhau rồi lại mất nhau, mất em rồi anh biết tìm nơi nao".

Hạnh phúc vỡ tan đôi đường. đường em đi cách xa con đường của anh.có lẽ tình yêu chân thật, đẹp đẽ không bao giờ giành cho tôi.Tôi buồn! đến bao giờ tôi mới lấy lại được con người của mình đây. tôi biết không có nỗi buồn nào là mãi mãi nhưng biết trải qua nó như thế nào khi ngày mai tôi vẫn nhớ mong em!
  10. Offline

bencclt03b

• Windows 3.0

Số bài viết:
    85
    hjx... chơi Game cho khỏe :( yêu đưng chi... suy nghĩ mệt :((
  11. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    bộ chơi game mà khỏe ,mà ko suy nghĩ đó!!! mềnh chơi game 1 thời gian thấy cái sai liền!! hic..mất ăn mất ngủ còn hơn giận nhau với ng iu ấy chứ..
  12. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    @ Special One: Nói bằng cái thực tế đang diễn ra đi, sao giống văn xuôi vậy, bạn nghĩ sao. nói vậy. đừng có nghĩ trên những gì đã học qua, đã đọc qua...Nghe bạn nói giống trích ra từ 1 bài văn quá..vs lại cậu ơi, đang nói cái " tình đơn phương"...đâu ra cái tình yêu thực sự như vậy...
    @ alt+f4: cậu lại hiểu sai cái vấn đề: yêu đơn phương.....................................
    @ ngoctri: hic, cậu viết ngắn gọn súc tích cho mình với, toàn thể loại văn xuôi, dạo này mắt kém mà ko có kính..đau mắt..hic..tks 4share...
    @meoden: Điều đó là đương nhiên, nhưng đến vs game..khi có gì đó xảy ra..chứ ko ai đang vui vẻ hạnh phúc lại bỏ tình theo game đâu..
  13. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    vì sao có gì xảy ra mới theo game..ko có tình yêu thì có tình bạn,tình.. = =>cs này quá đẹp để mềnh sống cho ý nghĩa..thế giới ảo chỉ mạng lại hạnh phúc ảo nhất thời mà thôi!!
  14. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Nói nhiều đâm ra bạn bối rối! Thế này! Yêu là cố gắng hết sức và nếu sức hết thì chuyển sang hi sinh, vậy thôi!
    meoden thích bài này.
  15. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Ơ ko bối rối đâu....tớ vs người ấy đã nói rõ ràng vs nhau r`...chúng tớ sẽ là bạn...hehe...mình vs cô ấy đều ko mún mất đi 1 tình bạn..vui vẻ và hồn nhiên như 2 người điên..kaka..tks all 4share...
  16. Offline

NhOc_cry

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    vui vẻ và hồn nhiên như 2 ng điên àh???...chOáng..@.@
  17. Offline

kienkon

• Windows NT

Số bài viết:
    218

thấy trước giờ 2 ng đều điên như vậy mà!=))
    xdc!
  18. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    yêu ko đc mà cố làm bạn thì..điên thật!!
  19. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    dọc thấy bùn ghê hà, mà có nhiều ng như bạn lắm, cả tui nửa, cố gắng cho hết tình cảm của mình rùi nhận được rằng tim ng ấy chưa bao giờ có tên mình trong đó, cố gắng yêu nhiều để rùi nhận ra là chỉ có mình yêu chứ họ xem như bạn bè, cố gắng giành giật lại tình yêu ấy thì lại càng xa hơn..........
    Đành thế thui cứ đứng nhìn phía xa, cố gắng tập quên + chúc hp cho ng

Ước Vọng Xưa Té Nhòa Trong Mưa Lạnh
    Anh Lại Về Lau Hết Nhửng Yêu Thương
    KeN™ = KiD™
    colongchong_285 thích bài này.
  20. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Đêm nay, lại có tí hơi men, theo cuộc vui, rồi tàn cuộc vui, chỉ còn mình ta vs nỗi nhớ, cho em, cho tình yêu của tôi, cho tình yêu mà tôi chôn dấu, như hoài niệm xa xăm chứ ko là thực tại........tôi muốn nhắn nhủ vs e 1 điều: Tôi nhớ em rất nhiều........