các bác cho em cái ý kiến......(bực bội hết sức)

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi o0_meomymy_0o, 20 Tháng tư 2011.

1. Offline

o0_meomymy_0o

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    102
    chuyện là thế này.....haizzzzzzzzzzzz
    cũng năm cuối rồi, ở với nhau cũng đựoc một năm(mặc dù là không lâu lắm, nhưng mà cũng đủ để thân nhau..). phòng có một bé có người yêu, năm cuối sinh viên cũng đựoc tự do thoánchút thầy cô ít kiểm tra nên ngày nào ngừoi yêu hắn cũng zoo phòng hết, mà thằng đó kì dễ sợ, lúc trước thi tuần xuống mottj lần...bữa nay thi ngày nào cũng xuống ở lại ăn ngủ, nấu cơm tại phòng.....
    phòng rất bực nhưng không mở miệng được....tức ơi là tức, nói thì sợ con đó nó nhăn nhó trong phòng mất vui...........
    đường nào cũng ko hay....các bác chỉ em một cách
    hic hic hic hic hic
  2. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    nói thẳng nói thật vẫn là nhất, tỏ thái độ mà không nói gì người khác càng cảm thấy khó chịu :|
  3. Offline

o0_meomymy_0o

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    102
    khổ nổi ở phòng chẳng đứa nào giám nói...toàn sợ ngai...mà thàng đó ki quá...bó tay
  4. Offline

shine

• Windows NT

Số bài viết:
    91
    Cho con bé đó coi cái topic này.
    nếu nó là người biết ý thì khắc nó sẽ tự hiểu và tự sửa chữa. còn nó ko hiểu nữa thì mình nói thẳng với nó (đối với những người ko biết nghĩ thì chỉ còn cách như vậy thôi)
  5. Offline

o0_meomymy_0o

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    102
    heheh...cái này đựoc nè...chác là giận tui lắm.....hĩ...mà thôi cứ gởi cho no xem hihihi.thank
  6. Offline

shine

• Windows NT

Số bài viết:
    91
    mất lòng trước được lòng sau. mình thì gần ra trường rồi nhưng ko phải như thế là đc. sau này trong đời còn nhiều thứ bộn bề bất cập lắm :)
  7. Offline

hoang_b7

• Windows Vista

Số bài viết:
    910
    Sống ở Ký túc xá là sống tập thể chứ có phải là sống cho riêng mỗi bản thân mình đâu. Cứ họp phòng lại, đông đủ rồi nói chuyện thẳng thắn ra, chứ để tình trạng như vậy vừa ảnh hưởng chính các thành viên khác trong phòng lại còn lời ra tiếng vào đối với người ngoài. Mà nếu phòng CTSV vô tình bắt được thì cả phòng lại "thơm" lây cái tiếng có trai trong phòng. Hơn nữa, nên nói ra cho người ta biết mà thay đổi, điều chỉnh, còn không nói thì chính mình mệt mỏi thêm thôi.
  8. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    tớ nghỉ nếu nói thẳng ra là cách hay hơn đó các bạn, nếu các bạn cho người ta xem topic này xong, người ta sẽ nói sao, sẽ nhìn mặt các bạn thế nào, sẽ nghỉ thế nào, dù sao cũng là bạn mà
    còn nếu nói thẳng thì ít nhất, người đó cũng có thể nói ra ý kiến của mình và nếu người ta biết sai thì sẽ có 1 lời xin lỗi dành cho cả phòng đấy =P~ (có thể có cà phê uống :)) )
    chúc các bạn tìm ra hướng xử lí tốt nhất :-*
  9. Offline

o0_meomymy_0o

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    102
    hĩ...dang suy nghi~ lại..cách dưa topic này cho ngừoi đó xem là không đựoc...vì như thế có khác gì là nói họ mình đi đờn...hĩ....thôi xem cách khác.....
  10. Offline

shine

• Windows NT

Số bài viết:
    91
    Nếu họp phòng lại nói thẳng quá thì cũng ko tốt. như thế cô ta sẽ cảm thấy bị xúc phạm. tốt nhất là My nên kiếm cớ gọi người ta đi dạo rồi 2 người tỉ tê tâm sự với nhau. Nếu ko đc rảnh thì khi đi ngủ bạn lấy điện thoại mình nhắn tin vào số của cô ta nhưng lời lẽ cho nó có thiện chí riêng tư và tế nhị 1 chút :). đảm bảo cô ta sẽ tự khắc hiểu còn ko hiểu nữa thì họp phòng "chửi" thẳng vào mặt =))
  11. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Tốt nhất là thế này: Bạn bè nói thẳng, nói để hiểu nhau hơn. Chứ sống vs nhau mà cứ giả tạo thì chán vô cùng... mà sao 2 người đó ko sống thử cho lun. Đây là không gian của nhiều ng đâu phải của riêng họ, sôg thì phải nghĩ đến người khác chứ, đầu óc có bị sao ko? Mà thằng đó chắc là "đẹp trai ko bằng chai mặt"
  12. Offline

o0_meomymy_0o

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    102
    kiểu đó chắc chuyển phòng luôn quá....nhắn tin hả...cai đó hay hơn đi dạo...m ko biết ăn nói cho lắm....
  13. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Đi ko phải là cách hay. Người phải đi ko phải là bạn. Hãy nói đi. Nếu ko nói được, đưa số điện thoại anh đó cho tôi, tôi giúp cho. Đảm bảo sẽ ko bất lịch sự và xử lý hay ko đọng lại kết quả xấu.
  14. Offline

vienthong2a

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    161
    hihi. cái này hay đó. xin hỏi bạn ở phòng nào nhỉ ?
  15. Offline

o0_meomymy_0o

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    102
    hỏi ở phòng nào có mà tự đi biêu xấu phòng mình á...bạn ác thật á
  16. Offline

shine

• Windows NT

Số bài viết:
    91
    Từ từ. đừng nóng. chú mà làm vậy thì khác nào hất xô nước lạnh vào mặt người ta.
    để xử lý việc này thì đầu tiên phải mềm dẻo, tế nhị vì đây là vấn đề khá nhạy cảm ảnh hưởng đến lòng tự trọng của người ta. hiểu chứ. cho nên theo mình thì có thể theo dõi lúc cô kia rảnh thì My nhắn tin vào. mà tốt nhất là đêm trước khi đi ngủ vì lúc đó người ta suy nghĩ nhiều nhất. ko nhất thiết là phải có khiếu ăn nói miễn sao bạn My cảm thấy lời nói đó đc tế nhị, được riêng tư thế là đủ rồi
  17. Offline

o0_meomymy_0o

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    102
    thak mi ban nhieu nha'....
  18. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    ko.. con trai vs nhau dễ nc, với lại ko phải nóng nảy gì đâu... vì trong trường hợp này mình sẽ xử lý bằng tình cảm... bằng trái tim và cả đầu óc nữa.. nhưng thôi... có lẽ @C ko mún, vậy thì....
  19. Offline

vienthong2a

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    161
    hiểu nhầm rùi bạn. chứ bây giờ bạn cũng đang tự bêu xấu mình rùi đó. không lẽ ơ đây không ai biết bạn ở phòng nào.
  20. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Tự bêu xấu là sao, người ta đang cần chia sẽ, chắc bạn là bạn của... hay là trùng trường hợp. Cái này nói là phải