Cảm giác của bạn khi tự mình kiếm được những đồng tiền đầu tiên?!

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi Special One, 3 Tháng năm 2011.

1. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    hực hực..sau này có lẽ con cái mềnh xin tiền quà vặt..cho nó 100k nó hông thèm lấy quá!!:012:
  2. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Thế thì đi đóng từ thiện đi. Sau này, giờ mới hai mấy tuổi, sau này khoảng 20 chục năm. Cái mệnh giá của đồng tiền chưa biết là tăng hay giảm mà nói thế :>
  3. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    eo giờ mà có kinh tế tui cũng làm từ thiện rồi đó..xã hội ngày càng phát triển, rồi là lạm phát..đồng tiến mấy khi mà mất giá..sau này có khi gói mì lên cả 100k ấy chứ..sv mì cũng ko có mà ăn!!
  4. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Mì tôm mà 100k chắc là ngon hơn cà dĩa cơm 12 ngàn bây giờ :))
    Mà có biết có đến đc ngày đó ko nữa....
  5. Offline

zuzi510

• Windows 98

Số bài viết:
    91
    bớp ăn hàng,bớt mua sắm, papa bạn có giày xịn mang ngay thôi, lần này có khi mua đc đấy cố ẳm luôn 2 giải miss luôn đi
  6. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    huhu..mún làm quá nhìu điều mà cảm thấy mềnh ý chí thiếu vững vàng quá!! giờ nhịn ăn tiu để giành tiền mua cho papa thì cũng là lấy tiền pa mua cho pa thôi!! cơ bản là mún sau này đi làm kiếm tiền mua mới có ý nghĩa chứ..^^
    \:D
  7. Offline

huy_s4d

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    33
    bà chị này vẫn còn ham vui ^^
  8. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    Kiếm tiền giúp chúng ta hông còn phụ thuộc nhiều vào gia đình nửa, giúp ta biết cách để sống khi rơi vào hoàn cảnh éo le, nên ai củng nên tự sức mình thử kiếm tiền một lần. Mình nhớ mình kiếm được nhửng đồng tiền đầu tiên là lúc đi làm Sàn, khó khăn và đặc biệt là bị nhiều tai tiếng + hiểu lầm, nhưng lúc cầm được tiền mình mới biết được giá trị của sức lao động mình bỏ ra, sự cực khổ ntn của ba mẹ khi họ đả buôn trải cả cuộc đời nuôi mình lớn đến bây giờ.
    Special one thích bài này.
  9. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Chúc mừng bạn. Bạn đã thực sự là một con người.
  10. Offline

vitxiem@

• Windows 1.0

Số bài viết:
    18
    Mình cũng đã từng làm ra đc đồng tiền từ chính tay mình rồi đấy các bạn,học xong lớp 10 mình đã vào công ty làm thêm 3 tháng hè,các bạn bít ko công việc rất vất vã vì hằng ngày phải hít các bụi bặm vì gỗ mà nhưng mình đã phải thật cố gắn!dù rất mệt,khi nhận đc lương tháng đầu tiên mình vô cùng sung sướng và hp đấy !!!rồi lương tháng thứ 2 và cuối cùng là tháng thứ 3,khi về lại quê để tiếp tục học cầm những đồng tiền lương trên tay do mình làm ra mình cũng thấy đỡ phần nào cho ba má dù rất là ít ỏi,rồi nghỉ hè năm nào mình cũng đi làm hết đến khi vào trường CAO ĐẲNG này!!!
  11. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Giới trẻ bây giờ ăn chơi thì nhiều!
    Nhưng qua đây cũng đủ thấy sv trường mình rất hay! Phát huy nào các bạn!
  12. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    Đọc topic lâu mà chưa thê comment vì lí do là chưa kiếm được đồng nào.
    Chắc hẳn mọi người đều cho thèn này thế mà tệ, chũng ấy tuổi đầu mà không bik tự lập.
    và đúng thế đấy mọi người ak, trước giờ mình vẫn luôn để ba má phải quan tâm rất nhiều, họ không cho mình đi làm và điều họ mong muốn nhât ở mình là học thật tốt. Cung kính không bằng tuân lệnh, từ khi vào đây mình k cần phải suy nghĩ gì về tiền bạc cả, muốn j ba má cũng cho miễn là liên quan đến học tập. Đối vs mình có đc 1 chiêc laptop ngay từ năm học đầu là điều vô cùng to lớn mà ba mẹ đã giành cho mình, và làm sao để xứng đáng với công ơn đó là điều mình luôn ghi nhớ.
    Đến 1 ngày nhận ra mình sao tệ thế này, sau này mình có thể làm đc j khi bây giờ vẫn còn phụ thuộc nhiều vào ba má đến thế.
    Ý định tìm việc làm thêm đã nãy sinh trong mình, và hôm qua mình đã kiếm đựoc đồng tiền đâu tiên với 1 công việc cũng không dễ tí nào.

120k cho 10h làm việc, tối vèa cầm tiền trong tay mà sao nặng thế, đó là do 2 tay mỏi nhừ khi bưng bê rất nhiều.
    ôi cái chân bị lở sưng rồi nek! mệt mỏi thế không biêt.
    Mình tự hào khi cầm điện thoại nt vs mấy đứa bạn nói về chuyện đó, những tin nhắn phản hồi thật buồn cười, mình ngủ quên lúc nào không biết
  13. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Thật đáng khen!
    Giờ đây mình lại thất nghiệp rồi :((
  14. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    MÌnh cũng tự khen mình nhiều lắm bạn ek ^^
  15. Offline

p3 h3o_1812

• Windows 3.0

Số bài viết:
    111
    những đồng tiền đầu tiên mình kiếm ra thật là ý nghĩa,xua giờ cứ pung pí giờ mới thấy kiếm ra đồng tiền không phải là dễ dàng,khi cầm trên tay số tiền đầu tiên kiếm đc trong cuộc đời thấy thật là có ý nghĩa và mình thấy hạnh phúc khi từ 2 bàn tay mình có thể kiếm ra một số tiền nào đó
    lyvinhr00m thích bài này.
  16. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Tự khen # Tự cao # tự đại. Nhận thức đc năng lực thực sự của mình là 1 điều rất tốt :D
  17. Offline

lietsivodanh_pro

• Banned

Số bài viết:
    6
    nói thật mình vừa đi làm được một tháng sau khi hận được tiền lương mình thấy rất hạnh phúc vì có thể bỏ việc mà không sợ bị trừ lương :hiihi đùa mà thật đó đi làm khổ lắm bạn ơi nhớ lại cảnh đi làm 13h trưa phải đạp 3km rồi 11h về thật kinh khủng nhưng nhờ thế mình biết quý trọng đồng tiền :ôi thậ hạnh phúc
  18. Offline

meo_ú

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    90
    với mình, Năm đầu tiên bước vào trường mình đi phụ giúp quán trước trường, tuy mình mới làm đc hai tuần thôi nhưng cấm trên tay được 300k tự hào lắm, vui nữa tự tin nói mình có thể tự lập được. Với số tiềm lần đầu mình kiếm được mình đã mua quà về cho ba mẹ và đãi các bạn trong phòng một chầu căngtin đó.