Người thứ 3...

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi KeN™_, 16 Tháng năm 2011.

1. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    Cảm giác biết được mình đang hạnh phúc trong khi một người phải đau khổ thật khó chịu...

Tình iu có thể làm cho một người được hạnh phúc nhưng ngược lại cũng có thể làm cho một người đau, rất đau...

Ấy bỏ rơi người ta để về bên tớ, tớ vui, tớ hạnh phúc, nhưng tớ không biết được rằng có mộpt người đang đau đớn.

Khi biết được sự thật đó, tớ thấy mình có lỗi, tớ dằn vặt bản thân, tớ là người thứ ba phải không!

Ấy nói rằng tớ không có lỗi, bở tớ hoàn toàn không biết chiện đó, ấy nói rằng đó là sự lựa chọn của ấy, khi tình iu không còn thì níu kéo chỉ làm nhau đau khổ mà thôi.

Nhưng tớ vẫn lun thấy day dứt, nếu như tớ không xuất hiện thì có lẽ ấy và người ta vẫn tốt, nếu như tớ không xuất hiện thì có lẽ 2 người đã không chia tay...

Có ấy tớ thật sự vui, ấy lun bên tớ mỗi khi tớ bùn, tớ tuyệt vọng, ấy là nụ cừoi của tớ, ấy là cây kem mát lạnh của tớ, cũng là ly trà sữa ấm nóng của tớ...

Nhưng với người ta ấy cũng là tất cả ấy biết không, người ta đã khóc rất nhìu khi thấy ấy đi với tớ, người ta là một cô gái rất yếu đuối, rất cần sự chăm sóc của ấy. Chính điều đó không thể làm tớ hạnh phúc được ấy hiểu không, tớ không thể cười trên nỗi đau của người khác được...

Và bởi vì tớ là người đến sau, ấy hãy quay về với người ta đi, hãy chăm sóc người ta thật tốt. Còn tớ không có ấy có lẽ tớ sẽ đau, đau lắm nhưng tớ sẽ vượt qua, tớ vốn dĩ mạnh mẽ mà và dần dần tớ sẽ quên ấy, quên thật đó...

Ấy hiểu tớ mà, tớ vẫn ăn kem, vẫn uống trà sữa, vẫn đạp xe đi dạo,...và tớ sẽ làm một mình mà không cần có ấy.

Nhưng người ta thì không làm được, người ta sẽ ngục ngã mất. Vì vậy hãy để mọi thứ trở về đúng vị trí của nó đi, ấy nhé...
    zanvjp, ngoisaobang, KENJIRO3 người khác thích bài này.
  2. Offline

loinguyentinhyeu5590

• Windows 1.0

Số bài viết:
    26
    Cũng hay , cũng có ý nghĩa , nhưng tại sao lại không nghĩ hướng ngược lại hả bạn .
    Bạn cho rằng mình là người thứ ba... sao không nghĩ ngừoi kia cũng đang ở vị trí như mình vậy.
    Ai cũng nghĩ như bạn thì òn gì là tình yêu nữa , tình yêu không có tội , nếu cảm nhận được tình yêu mà bạn có thì nên giữ lấy , nếu cứ nghĩ theo cách của bạn thì mình sẽ không bao giờ tìm được tình yêu thực sự .:smells::001:
    Chúc bạn may mắn trong tình yêu
    colongchong_285 thích bài này.
  3. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    mình cố gắng nhiều lắm rùi chứ, nhưng tình yêu mà mình đang cố gắng mang đến cho ng khác đnag bị từ chối... hix
  4. Offline

colongchong_285

• Windows 3.0

Số bài viết:
    212
    Giống mình.Càng cố gắng càng bị xa lánh, càng nhớ càng xa.....
  5. Offline

queenoflove

• Friends

Số bài viết:
    211
    cái ji vốn không thuốc về mình thì có cố gắng mấy cũng vậy thui. Cứ tin rằng cái ji đã thuộc về mình chăk chắn sẽ là của mình ko ai lấy đ hay mất đi đc đâu.
  6. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    nhưng nếu của họ mà mình cứ làm hết sức, cố gắng hết mình để xin được 1 ít thì vẩn hông được à, có ai cấm ng ta quyền yêu đơn phương chưa, có ai cấm ng khác hông hi vọng à, nhưng nếu có thì dù chết ng ta vẩn cố gắng thực hiện ước mơ ( quyết định) của mình mà thôi, dù ng kia có ta sao thì ng nầy vẩn hi vọng, vẩn yêu dù có nhiều sóng gió, dù biết là có cả tấn % thất bại.... (_ _" :(
  7. Offline

queenoflove

• Friends

Số bài viết:
    211
    bik vậy nhưng khj mọi vc đã ko đc như í thì cang` hi vọng bao nhiu càng thất vọng bấy nhiu thui. tốt nhất đừng cố wa' sức cho khỏi khổ nhìu. Nên yêu lấy bản thân mình hơn đi đã
  8. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    Biết đâu 1 ngày ta .... có nhau..........hì hì........hi vọng nhiều thì kết quả sau này mỉ mản sẻ hạnh phúc nhiều hơn, sao phải suy nghỉ bi quan, yêu mà, chấp nhận tất cả..........
  9. Offline

queenoflove

• Friends

Số bài viết:
    211
    haiz......
  10. Offline

all4you

• Windows 3.0

Số bài viết:
    166
    thật sự tôi cũng bị người thứ 3 như ông đến cướp mất đi người con gái tôi iu đó....trái tim lúc đó rất đau lúc trước nói yêu nhau rất nhiều mà giờ đây đành buông xuôi thôi...nếu ông yêu girl đó thật nhiều thì hãy đến với cô gái đó hoặc cho cô gái đó thời gian suy nghĩ lại xem.....anh không biết anh sẽ làm được điều đó đến bao giờ thật ra anh sẽ ko quên dược em @@
  11. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    sao ng ta có hứng nói thì lại cấm ng ta nhở ..........=)) =))

câu hay nhất là anh không biết anh sẽ làm được điều đó đến bao giờ thật ra anh sẽ ko quên dược em @@ =)) =))
  12. Offline

mít_ráo

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    39
    Haiz.............kẻ mạnh là kẻ chiến thằng, quay lưng nhìn lại thương hại cho kẻ đich =>> như đàn bà....vãi..ra
  13. Offline

ga_rung

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    36
    "KeN™_" viết bà này hay ai viết vây? đây là lời của người "ấy" đó hả?
  14. Offline

xuanducit

• Windows 3.0

Số bài viết:
    60
    Rất đúng. Nếu cô ấy thực sự yêu bạn thì sẽ trở về bên bạn. Ngược lại theo mình nên "good bye your love" đi thôi, chứ đừng nên hy vọng gì nữa, mặc dù việc này không hề dễ chút nào. Hãy cố gắng quên em để dành cơ hội cho người khác, người sẽ yêu bạn thật lòng. Chúc các bạn hạnh phúc.
    Thân!