Hỏi đáp Bạn thấy BQT diễn đàn thế nào?!

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi Special One, 4 Tháng sáu 2011.

?

Bạn thấy BQT như thế nào?!

Poll closed 11 Tháng sáu 2011.
Tốt - hoàn thành nhiệm vụ 9 phiếu 64,3%
Chưa tốt - chưa hoàn thành nhiệm vụ 2 phiếu 14,3%
Bình thường 3 phiếu 21,4%
Multiple votes are allowed.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Chào các bạn.

Tôi một thành viên của diễn đàn xin lập ra cái topic này để mọi người thảo luận xem BQT diễn đàn như thế nào trong mắt mọi người.

Sau đây, tôi xin đưa ra Ý KIẾN CÁ NHÂN:
    -Tốt:
    + Có nhiều bài viết hay, bổ ích.
    + Có khả năng giải quyết tình huống tốt
    + Có óc sáng tạo và khả năng lãnh đạo tương đối ổn.
    + Sư nhiệt tình giúp đở mọi người.

- Nhược điểm:
    + Cách ăn nói của 1 số người trong BQT không tốt, có thể gây ra mâu thuẫn ( Nếu cần tôi sẽ lấy ví dụ )
    + Chưa giải quyết thích đáng những mâu thuẫn xảy ra trên diễn đàn.
    + Có vài người trong BQT mà thấy cả tháng ko online hay có 1 bài viết
    + Có người lại chuyên gia spam, kích động mọi người ko những diễn đàn này mà còn ở diễn đàn khác.
    + Có vài người chưa tôn trọng thành viên ( Nên nhớ rằng BQT cũng là sinh viên, không phải cậy quyền là ra oai này nọ vs thành viên, vì là sinh viên vs nhau nên BQT cũng phải biết mình ứng xử ntn cho hợp lý ).

Đó là ý kiến tạm thời của tôi về BQT. Còn các bạn, các bạn thì sao?
    P/s: BQT hãy xem đây như những lời người bạn nói với nhau.
    Nếu sau này cần dẫn chứng mà tôi ko trích được thì có lẽ comment hay bài viết đó đã đc del.
  2. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Cảm ơn những ý kiến đóng góp chân thành của bạn. BQT sẽ xem xét và cân nhắc để diễn đàn hoạt động tốt hơn.
    Special one thích bài này.
  3. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Cái này cho mình ý kiến.
    Việc BQT hoạt động ra sao, thế nào, thì chỉ cần người trong BQT biết là đủ.
    Lập cái topic nay ra để ban luận, có khác gì gà nhà cắn nhau, rồi mang cái chưa hoàn thiện của một ai đó ra để bàn luận. Cậu còn nói cậu có thể đưa ra dẫn chứng nữa, có hay ho tí nào không? Việc này có cân thiết để mọi người biết.
    Theo tôi đc biết thì cậu đang là Mod tập sự đúng k nhỉ. Sao việc này cậu không trao đổi thẳng khi họp BQT thường xuyên hay la góp ý vs mọi người cũng đc.
    Mà trước khi lập nên cái topic này, cậu nên nhớ, cậu xem mình có đủ tư cách để chất vấn không, có thiếu sót gi về bản thân không. Để lỡ như có một member, hay có người trong BQT chất vấn lại cậu thì sao.
    Thân.
  4. Offline

monganhquayve

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Một thành viên năng nỗ, mang màu nick màu gạch - thành viên tích cực lại có những bài viết chất vấn như thế này, thật là đáng buồn!
  5. Offline

chinhphu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Không ai có quyền chất vấn ai cả. Đây là vấn đề góp ý.
    Màu nào không quan trọng. Quan trọng là người đó nhận ra lỗi lầm của người khác và nhắc nhở. Còn hơn là im lặng, che dấu.
    Special one thích bài này.
  6. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    Mình xin nói thế này:
    Khi bạn lập topic này ra thì chắc chắn sẽ có những người ủng hộ bạn và tất nhiên sẽ có người ủng hộ BQT.
    và bạn muốn mọi người nêu ý kiến thì chắc chắn sẽ có sự tranh luận ở đây --> gây mâu thuẫn giữa BQT và các thành viên và điều đó thật không hay tí nào.
    Nếu mục đích của bạn muốn tốt cho diễn đàn thì có thể ý kiến trực tiếp với BQT, chũng tôi sẵn sàng lắng nghe và khắc
    phục, vì chắc chắn đôi lúc BQT cũng mắc sai lầm.
    Nếu đc như thế thì thật ý nghĩa.!
    kienkonSpecial one thích bài này.
  7. Offline

My_everything

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    Mình thấy những khuyết điểm của bạn nói ra chưa đúng chút nào. Bạn làm như thế thì vơ đũa cả nắm à. Vã lại, bạn tưởng làm BQT là sướng lắm sao.

Bạn có bao giờ thấy 1 BQT trị nào giúp đỡ mọi người nhiệt tình, vui vẻ, hòa đồng và có óc tổ chức sáng tạo như piglet7602 chưa?
    Bạn có bao giờ thấy 1 BQT luôn có trách nhiệm, cứng rắn để quản lý những công việc của diễn đàn như integer chưa?
    Bạn có bao giờ thấy 1 BQT chạy đi sửa máy cho mem 1 cách nhiệt tình, dù nơi đó xa hơn chổ ở của họ rất nhiều như Hongoctrien chưa?
    .......

Và theo mình cũng được biết, BQT của 2mit cũng có làm ở một số CLB trong trường và đều có chức danh nào đó trong Hội, trong Đoàn. Vậy, họ đã làm tốt cả ở thực tại và ảo trên diễn đàn. Họ được mọi người ghi nhận những thành tích đó.

Những điều bạn nói - nó không sai. Nhưng những điều bạn nghĩ - nó sai. Bởi bạn chỉ nghĩ ở 1 hướng tiêu cực mà không nghĩ rằng:

Nếu như họ không cứng rắn giải quyết mọi vấn đề trong diễn đàn thì ai sẽ nghe, nếu như họ quản lý không chắc diễn đàn này thì diễn đàn sinh viên Việt - Hàn sẽ ra cái gì.

Tôi cũng nói thêm, mọi thứ đều cần phải có kinh nghiệm lâu dài mới quản lý hết được mọi thứ, và BQT hiện tại của diễn đàn là những sinh viên khóa 03,04. Dường như kinh nghiệm của họ đang luyện dần đần chứ ko phải ngày 1 ngày 2 là hoàn hảo. Không có bất cứ ai là hoàn hảo. Bạn phải nhìn ở hướng tích cực chứ đừng nhìn vào những cái chưa tốt của họ để gặm nhắm, xé ra mà xem đó là những cái xấu.

Tôi cũng là 1 BQT của 1 diễn đàn khác và tôi nhận thấy BQT của diễn đàn này làm rất tốt, có mục đích, mục tiêu và hướng đi rõ ràng.

Đấy là những ý kiến của tôi!
    heorung^oo^chickenkon thích bài này.
  8. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Tôi chất vấn àh? Tôi là mod tập sự à, xin thưa không nhé!
    Thực ra tôi chả thích làm cái gì cả đâu nhé, tôi đứa ra ý kiến đưa ra nhận xét về ban quản trị như thế nào thì bạn cho tôi là chất vấn ư. Nếu vậy bạn nên xem lại cái suy nghĩ của cậu lúc đó đi. Cám ơn,
    mặt khác tôi đưa ra cái này mục đích để BQT nhìn nhận lại chính mình chứ ko phải là gây ra mâu thuẫn gì cả? Chính bạn đang là người tạo ra mâu thuẫn thì đúng hơn.
    Thứ 2, bạn biết sao tôi nói câu cần dẫn chứng ko? Vì nói cái gì cũng có nguyên căn. Ví dụ tôi nói trọc lóc thế thì ai tin phải ko? Tôi ko căm ghét ai trong BQT hết, tôi nói ra chính kiến, tâm sự của mình cho mọi người rõ, mọi người biết để mà sửa chữa, thanh lọc lại.

Tôi là thành viên bình thường trên diễn đàn thôi.
    Là thành viên diễn đàn thì mới biết được diễn đàn ntn lúc này, để từ đó mà khắc phục và tốt hơn.
    Bạn tưởng ai cũng im lặng hết sao? Đừng tưởng im lặng là tốt. Im lặng đôi khi còn nguy hiểm hơn là nói ra đó. Vả lại, bạn xem lại bản thân mình vào nói câu thật là đáng buồn? Đáng buồn gì đây hả bạn?

Bạn nên nhớ đây là topic thành viên nghĩ gì về BQT, chứ ko phải BQT nghĩ gì về chính mình. Sự khách quan ở đâu khi BQT vào cm, vào bầu chọn?
    Nếu như có 1 mod/smod nào đó mún nêu ý kiến cũng ko đc? Vì sao, vì BQT sẽ hỏi người đó sao ko nói trực tiếp BQT để mà nói lại nói trên diễn đàn. Tại sao chứ, tại vì đôi khi nói qua diễn đàn lại tốt hơn. M0d/sm0d cùng tuổi, khắc nhau thì sao mà nói chuyện, ai cũng cho mình là giỏi thì ai ngu đâu.

Cám ơn! Bạn nói tôi vơ đũa cả nắm ư? Bạn đọc kĩ bài tôi chưa đó! Bạn là BQT diễn đàn khác thì kệ bạn, cần gì lôi cái chức danh ảo đó vào đây nhỉ. =))
    Bạn - tôi - BQT hãy coi như là những người bạn để nói chuyện vs nhau.
    Không ai phủ nhận những thành tích đáng nể của BQT cả và ko cái gì là hoàn hảo cả mà chỉ có cái ngày càng tốt hơn thôi!
    Cũng như BQT vậy, họ cần nhìn nhận những khuyết điểm của mình để từ đó có chiến lược cụ thể để tốt hơn.
    Tôi nhận xét như trên không phải để tạo ra mâu thuẫn hay là gì hết. Nhưng vì tôi đã từng nhận thấy, từng biết rằng BQT trong quá khứ cũng như hiện tại chưa tốt. Cần nói cho họ biết! BẠN HIỂU CHỨ? ;))
    phuc113 thích bài này.
  9. Offline

trikp

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    Nói nhiều quá, Close topic lại là Ok...Người trong 1 nhà thì đóng cửa góp ý với nhau đem phô bày ra đây làm chi...
    Nói chung là BQT forum mình hoạt động tích cực...Không có gì để bàn....
    congthangitvnchickenkon thích bài này.
  10. Offline

My_everything

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    Bạn nói có vẻ khích tướng nhể. Bạn nhìn lại bản thân của bạn đi, bạn đã hoàn thành tốt chưa mà đi nói người khác. BỤNG RỖNG MÀ CÒN KÊU TO!
    P/S: Cẩn à, có lẽ chỉ trên này ta mới có thể nói với mày. Mày đừng làm những gì mà người khác phải phát bực, mày tưởng mày là ai? mày tốt lắm à?
    Xin lỗi, mày nhầm.[-X
  11. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    ặc xì làm j mà giống như gà nhà cắn nhau thía chài.
    theo mình nghĩ thì ý kiến nào cũng xuất phát từ wan niệm tốt mún góp ý cho người kia hỉu nhưng mà không cần phải nói wa nói lại thế đâu sẽ làm mất tình đoàn kết trong diễn đàn đó.
    Nếu mà có 1 thành viên trường khác đi thăm forum trường mình mà thấy những lời nói wa lại như thế này thì họ sẽ nghĩ như thế nào về tình đoàn kết của 1 trường có tiếng là Việt-Hàn.
    Nói chung là ai cũng đúng hít nên không cần phải bàn cãi nữa chỉ cần trong tâm ai cũng thông cãm cho nhau và tự khắc phục là đc vì không ai là hoàn hảo hít đúng không.
    GOOGLUCK!
  12. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    Như tôi đã nói, sẽ có mâu thuẫn ở đây.
    xin close topic!
    BQT xin tiếp thu ý kiến của các bạn và sẽ rú kinh nghiệm.
    pekeo_alone, clandn.angelsunboy thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.