2mit gửi một lời chào tới Khóa 5

Thảo luận trong 'Sinh hoạt diễn đàn' bắt đầu bởi integer, 30 Tháng tám 2011.

1. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Tân sinh viên, lính mới hay cái tên nào khác là cách các bạn được gọi khi đậu vào 1 trường đại học, cao đẳng. Ở Việt - Hàn IT chúng tôi gọi các bạn bằng cái tên truyền thống là "Khóa 5", còn 2mit gọi các bạn là "thành viên" như bao thành viên khác.

Chào mừng các thành viên mới. Vậy là 12 năm học hoặc hơn đã kết thúc, các bạn sắp biết thế nào là sinh viên, sông Hàn, Đà Nẵng, cầu quay... Sắp trải nghiệm cái cảm giác xa nhà, cảm giác ăn bữa cơm sinh viên đạm bạc, rồi mì tôm thay bữa hay bình minh lúc mặt trời lặn... Xa hơn, là cảm giác bạn cầm tấm bằng tốt nghiệp, mặc bộ đồ cử nhân và tung chiếc mũ lên - biểu tượng của sự thành công trong học tập... như bao thành viên khác.

Vào đại học, các bạn mang theo những ước mơ đã thành hiện thực hoặc cả những ước mơ không thành hiện thực khác, nhưng lớn hơn... là kỳ vọng của cha mẹ, là tương lai của chính bạn. Quan trọng hơn, bạn đã ở đây và điều đó không thay đổi. Chấp nhận, vui vẻ hoặc cảm thấy may mắn vì các bạn đã ở đây với chúng tôi. Các bạn sẽ ở nơi này và làm nhiều điều tuyệt vời hơn nữa. Thành công là một chuyến du hành, không phải một điểm đến.

Hãy bỏ qua những định kiến về danh nghĩa đại học và cao đẳng, bỏ qua sự chán chường nếu bạn thi đậu trường này vì 1 lý do nào khác, quan trọng hơn, bạn đã ở đây, thời điểm này, mọi hối tiếc về quá khứ không còn mang nhiều ý nghĩa. Xuất phát thấp không có nghĩa bạn sẽ chạy chậm hơn hoặc không thể chiến thắng.

Những ngày này vào diễn đàn chúng tôi hiểu cái cảm giác náo nức trước ngày nhập học của các bạn. Còn rất nhiều điều thú vị, nhiều con người muốn gặp gỡ khi các bạn ở đây, hãy thêm vào hành trang nhập học của các bạn 1 ước mơ và 1 ngọn lửa khát khao chinh phục điều đó. Việt Hàn IT sẽ giúp bạn phần còn lại.

Ở đâu có ý chí, ở đó có 1 con đường, con đường các bạn sắp đi cùng "chúng tôi" còn dài, hãy đồng hành và "chúng ta" sẽ đi cùng nhau. Chào mừng bạn tới Việt Hàn, chào mừng thành viên mới của 2mit.

Chúc các bạn một năm học mới thành công !
    Special one, m30c0n93, Kenny9339 người khác thích bài này.
  2. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Cảm động quá, năm mình vô chưa có bài này.
    BigZero thích bài này.
  3. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241
    Sharing here!
    Good luck ^^
  4. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Good interger cũng viết bài khá là cảm động nhĩ...!! Chúng ta cùng chào đón tân sinh viên, thành viên mới nào các bạn...!!!

Good luck to you!
  5. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Cái vụ cầu quay là em chưa được xem lần nào cả. Vào 1 năm rồi :(
  6. Offline

Đen Trần

• Valentine

• :)
    Số bài viết:
    200
    Thanks for attention .! :x vui thật năm nay vào được 4rum làm một bài hoành tráng, e sẽ cố gắng học tập và sinh hoạt trong trường mới, bạn mới, và kí túc xá mới để đem thật nhiều kỉ niệm của cái thời ăn mì tôm trừ bữa :D cảm ơn một lần nữa :)
    binhcaolinh, pekeo_alonengoisaobang thích bài này.
  7. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Gắng 1 lần cho biết đi, mình cũng mới 1 lần :)
  8. Offline

p3 h3o_1812

• Windows 3.0

Số bài viết:
    111
    hjhj.thật là cảm động,cùng đón sinh viên khóa 5 nào
  9. Offline

ngoisaobang

• Friends

Số bài viết:
    558
    Mình thik cái câu nik!
    Bên Lập Trình có khác chi bên Quảng Cáo, Thương Mại đâu nhỉ! hihi!
    Lúc mới đầu vào trường mình cũng lạ lẫm ko kém j ai! Nhưng rồi cũng dần quen ak! Chào mừng các bạn khóa 5 nhé !:flower::flower::flower:

VIETHANIT MỘT ĐIỂM TỰA!
  10. Offline

truongitec

• Windows NT

Số bài viết:
    63
    Cảm động quá đi à? Không biết khi nào khai giảng đây nhỉ?
  11. Offline

[Mr]-Boom

• Phần tử Manh Động

• http://thongdn.com
    Số bài viết:
    481
    Chà chà..!!!.

Anh N vừa đi học bổ tục môn văn về à..bưa nay viêt bài hay và cảm động quá :D

Chào mừng các thành viên mới nhé !!. :D
  12. Offline

azuht03

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Bài viết hay quá. Các bạn khóa 5, cố gắng lên nhé. Việt Hàn sẽ luôn là một đại gia đình. :D
  13. Offline

cold

• Windows NT

Số bài viết:
    200
    Chào các bạn nhé! Có lẽ là sẽ bỡ ngỡ và hồi hộp nhưng rồi cũng sẽ quen. Sẽ có những điều tốt và xấu các bạn gắng học hỏi nhé. Rồi sẽ biết Sinh Viên là như thế nào.
  14. Offline

binhcaolinh

• Windows 98

Số bài viết:
    283
    Việt-Hàn... Một điểm tựa...
  15. Offline

namtaynguyen

• Friends

• ABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABABAB
    Số bài viết:
    359
    Cảm động quá..! em là tân SV khóa 5 nàk..! rất cảm un trước bài viết này của bác..! Mong các bác giúp đỡ thêm..!
  16. Offline

minhtam

• Windows 98

Số bài viết:
    460
    :congratulate:integer viết hay quá!!!:eek:k:
    :012:có âm mưu gì vs khóa 5 ko đó????

Tân sinh viên là động lực cho trường ta phát triển và vững mạnh. Chúc các bạn bước những bước thật vững chắc vì thành công thì ở rất gần nên ko cần vội vàng lắm đâu:music::music::music:
    Đen Trần thích bài này.
  17. Offline

Ctrl+F9

• Friends

• Đăng kí mới , gửi mail xác nhận không được kìa :v ..............
    Số bài viết:
    731
    chào đón các bạn tại việt hàn IT-hi vọng các bạn sẽ có những ngày tháng vui vẻ tại đây!
    Thân!
  18. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    không ngờ diển đàn lại xuất hiện một tài năng " ở dạng tiềm năng" về thơ văn như integer. chúc you không những thành công trên lĩnh vực công nghệ thông tin mà còn sớm cho ra lò nhiều tác phẩm văn thơ khác để anh em việt hàn nở mày nở mặt vì bạn:x:x:x:x:x:x:-s
  19. Offline

ttbinh213

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    28
    Cảm ơn rất nhiều, nhưng sáng nay đi đăng ký nhập học và ký túc xá kinh hồn, đăng ký nhập học không có thứ tự, ai xông pha thì nộp trước, không xông pha thì nộp sau. Ký túc xá luôn nói ưu tiên cho khóa 5, em hình như vào thứ 7 thì nhưng hỏi phòng yêu câu các thấy bảo hết rồi. Tuyệt vời, giờ em vô gia cư.
  20. Offline

Đen Trần

• Valentine

• :)
    Số bài viết:
    200
    mình cũng nộp rồi, anh chị sinh viên thì nhiệt tình, mình nộp ngành 01 nên cũng không đông lắm. phòng đã nhận ok nhưng sợ ai đó dành cái gường yêu quý của mình quá. không thích bộ đồ thể dục cho lắm. nói tóm lại mình đã là dân viethanit .!