Thất bại ...

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi etducphong, 5 Tháng chín 2011.

1. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241
    Tôi đã khóc rất nhiều cho nỗi đau của mình, tuyệt vọng trước những bế tắc đang gặp phải, lẻ loi, hoang mang và tưởng chừng mình đang rơi tự do xuống vực thẳm không đáy tự tạo ... tôi buông lời trách móc, than phiền cho những gì cuộc sống mang đến mà tôi cảm thấy không hài lòng.
    Từng ngày trôi qua tôi sống trong sự kìm nén và che giấu một nỗi buồn vô hạn, gia đình không còn là chỗ dựa tinh thần, không là một nơi hiền hòa và ấm áp để tôi tìm về những khi sóng gió nữa, tôi muốn cuộn mình trong một cái vỏ ốc.
    Tôi thấy mình ngày càng phạm nhiều sai lầm và vô cùng dằn vặt, đau khổ những khi tự nhìn lại bản thân mình. Tôi đã cố gắng sửa chữa, cố gắng thay đổi ngay từ học kì 1. Nhưng những khắt khe cay nghiệt của cuộc đời cộng thêm sự yếu đuối của bản thân đã không cho tôi niềm tin và lòng dũng cảm để vượt qua chính bản thân mình nữa, bây giờ đã là học kì 3 rồi, phải chăng đã quá muộn ???
    Tôi thất bại, hết lần này đến lần khác. Và, tôi gục ngã. Chán chường, mệt mỏi, muốn xa lánh tất cả, vô cảm với cuộc sống đầy những đau khổ và nghiệt ngã. Tôi sống từng ngày vô vị, không hi vọng, không mục đích.
    Đã hai ngày rồi kể từ khi điều kinh khủng ấy đến với tôi, sự lạnh lẽo cô đơn xui khiến những giọt mặn chát trào ra để tôi biết rằng con người trong tôi vẫn còn tồn tại. Tôi muốn làm lại, tôi muốn thay đổi, tôi muốn thoát ra cuộc sống hiện tại, nhưng bây giờ tôi phải làm sao? Tôi không biết bắt đầu như thế nào? Tôi không biết phải làm gì? Tôi yếu đuối, bất lực và vô dụng hơn những gì tôi có thể…
    TÔI GHÉT GIA ĐÌNH TÔI
    Ctrl+F9, KeN™_, 1s1000dola1 người khác thích bài này.
  2. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    đừng bao giờ chịu buông thả tất cả. dù có còn 1%hi vọng làm lại đc thì mi vẫn còn có đó. 1% nếu bít tận dụng thì sẽ thành hiện thực đó. dù ta không rõ lắm về cuộc sống của mi nhưng hãy cố gắng giữ lấy những j còn sót lại và rất có thể những điều sót lại đó sẽ làm nên lại đc tất cả những j mà mi đã mất. hãy biết trân trọng tất cả và cố gắng lên nhá. anh em bạn bè vẫn lun ủng hộ mi mà. mi không cô đơn đâu
    etducphong thích bài này.
  3. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Chú et vẫn còn có bọn mình mà! Đã bao lần mình khuyên chú mày rồi, lần này, mình biết chú cần gì, hãy tự quyết.
    Gia đình là cụm từ hoàn mỹ cho một thứ tình cảm sâu đậm nhất, nó khác với từ huyết thống et àh. Hiểu chứ, mình xứng đáng với cái gì và cái gì xứng đáng với mình. Gia đình chưa chắc có nghĩa là một ai đó, và một ai đó chưa chắc có nghĩa là gia đình. Đừng vội ghép 2 từ "ghét" và "gia đình" với nhau như thế.
  4. Offline

binhcaolinh

• Windows 98

Số bài viết:
    283
    Gia đình luôn luôn là điểm tựa vững chắc nhất đối với tất cả mọi người. Tôi cảm thấy buồn và thông cảm cho hoàn cảnh hiện tại của bạn. Cuộc sống có lúc thăng trầm. Nhiều lúc buồn chán, tưởng chừng ko thể bước tiếp. Có một ai đó nói rằng " khi cuộc sống đưa bạn đi xuống, bạn sẽ chọn bước tiếp hay dừng lại". Tôi tin bạn sẽ có câu trả lời cho mình. Đừng buồn nữa.
  5. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Chắc các bạn không hiểu nên... hajzz các bạn có nghĩ phim xuất phát từ chuyện đời không?
    cobalaetducphong thích bài này.
  6. Offline

ngoisaobang

• Friends

Số bài viết:
    558
    Xin cho m mạo muội hỏi một câu này xíu! Tất cả những lời trên bạn viết đều có một lý do mak bạn ko nói rõ! Lý do đó là vì gia đình của bạn ak???? Vậy lý do đó là j bạn có thể nói ra đc ko??????
  7. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241
    Cảm ơn lớp đã động viên et nhưng có lẽ cũng sẽ không thay đổi được gì đâu!

Biết nói sao đây ? Nếu là bác liệu bác có trách mẹ bác đã bỏ bác, rồi đến người cha - người còn lại trong 2 người yêu thương mình nhất cũng đã bỏ mình để tìm hạnh phúc mới không ? Bác có biết em đau thế nào khi nói ra điều đó, khi hạnh phúc của mình, quyền lợi của mình bị ai đó cướp mất một cách vô lí như thế ?

Nếu bạn có một chuyện buồn đến nỗi làm cho bạn TUYỆT VỌNG, liệu bạn có thể tâm sự cùng tôi ngay trên diễn đàn này không ?
    Làm sao có thể làm được điều đó phải không bạn của tôi ?

Cảm ơn thật nhiều nhưng tôi nghĩ câu trả lời đó có lẽ là một câu hỏi ...
  8. Offline

viethung_9x

• Windows XP

Số bài viết:
    613
    Học = Thành Công ==> (1)
    Ko Học = Ko Thành Công ==> (2)
    Từ (1),(2) => Ta Được :
    <=> Học + Ko Học = Thành Công + Ko Thành Công
    <=> Học ( 1 + 2 ) = Ko Học ( 2 + 1 )
    ==> Học + Ko Học = Đều Thành Công
    [IMG]Thế Ta Học Làm Gì Cho Mệt [IMG]
  9. Offline

Ctrl+F9

• Friends

• Đăng kí mới , gửi mail xác nhận không được kìa :v ..............
    Số bài viết:
    731
    chưa muộn đâu ét ak!hãy cố gắng lên!mạnh mẽ lên nào!
    cobalaetducphong thích bài này.
  10. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241
    Cảm ơn nhiều nhé!
    cobala thích bài này.
  11. Offline

ngoisaobang

• Friends

Số bài viết:
    558
    Hix! Dù m ko biết ch j đi nữa! Những hãy cố gắng lên nhé!

conthinh_noetducphong thích bài này.
  12. Offline

[Mr]-Boom

• Phần tử Manh Động

• http://thongdn.com
    Số bài viết:
    481
    Cố lên Et..

Đừng suy nghĩ bi quan điều gì cả.
    Et phai vui lên vì et vẫn còn 1 gia đình.tuy có nhưng lúc thế này,lúc thế kia nhưng mà gia đình là điều khiến mình hành phúc và thúc đây mình cố găng hơn trong cuộc sống đó.
    Et đã nói vs B et sẽ cố gắng,vượn lên bao nhiêu lần rồi nhỉ..thế mà B chưa thấy điều đó từ et..
    Cẩn thận b vượt et đó..đừng để thua B nhé..

Cố Lên !!! :D

13. Offline

boycodon

• Friends

Số bài viết:
    272
    Bữa nào anh em mình gặp nhau nói chuyện nha. Chú sống thiên về tình cảm quá. Có chuyện gì thì bữa nào ngồi kể a nghe. Không chắc là a có thể làm chú thay đổi suy nghĩ hiện tại nhưng sẽ ko làm chú bùn thêm đâu. Your Friend.
  14. Offline

sunset_glow

• Super Moderator

• toO fAsT tO lIvE toO yOuNg tO dIe
    Số bài viết:
    992
    Bạn hãy cứ suy nghĩ thứ quý giá nhất bạn có trong tay là gì? Nó ko phải là tiền bạc càng ko phải là danh vọng hay địa vị hay 1 tình yêu vĩnh cửu mà đó chính là bản thân bạn. Nếu ko tồn tại cái gọi là bản thân bạn thì liệu có tồn tại những cái tiền bạc, danh vọng, địa vị hay thậm chí cả 1 tình yêu. Gia đình là nơi bạn có thể trãi lòng mình mà ko phải ngần ngại hay xấu hổ. Ví như gia đình mình ko giàu có như gia đình người ta thì chưa chắc gia đình người ta hạnh phúc hơn gia đình mình, hay chí ít so với những người ko có gia đình thì mình cũng có gia đình nên hãy biết yêu quý gia đình mình. Đừng quên rằng những thứ mình có cũng là niềm khao khát mơ ước của nhũng người khác. Phải biết yêu quý bản thân và những j mình có trong tay để mà sống.
    Chúc bạn sớm vượt qua và lấy lại tinh thần cho 1 cuộc sống mới. Chúc thành công.
    Thân ái !
  15. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Đọc sao mà giống mình cách đây 2 năm thế nhỉ, cũng là chán + nản >> ko tìm đc tiếng nói và động viên từ gia đình, để rồi quy kết cái xấu cho gd. nhưng ngẫm nghĩ lại, dù là gì đó cũng là gd mình, gd mình có ko giúp gì, ko có gì, ko là gì, và ko đc gì...cho mình..thì hãy kiếm 1 lý do đơn giản như: dù gì đó cũng là gd của mình...Tại sao những người sinh thành vẫn hay thường nói với hàng xóm về đứa con bất trị, trời đánh, thánh đâm....của mình là: dù sao nó cũng là máu thịt của tôi!..Ấy thế mà 70% những đứa ấy có suy nghĩ đúng đắn về sau...Cứ đổi ngược ngôi lại là sẽ thấy bớt hơn đó !
    conthinh_no thích bài này.
  16. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241
    Et cảm thấy et yếu đuối quá, thật sự là đến bây giờ tâm trạng của et hoàn toàn trống rỗng, không suy nghĩ được gì cả.

Hiện tại trong tim et đã không còn khái niệm đó nữa rồi, nó có còn là cái gia đình mà et đã từng tự hào, nó có còn là nơi et dựa vào nữa đâu.
    Hết thật rồi Boom ak, et muốn buông xuôi ...

Thiên về tình cảm ư ? Et biết nói sao đây ? Et cần một điểm tựa Hoàng ơi.

Cảm ơn bạn vì lời động viên này, sau khi đọc được những gì bạn vừa viết, et thấy con người ẹt đã nhẹ hơn phần nào rồi, có thể bạn hiểu et, mong một lần được nghe bạn nói tiếp hoặc đơn giản chỉ là một lời khuyên.

Bạn không biết vấn đề làm cho mình đau khổ, tuyệt vọng là gì đâu, dù sao cũng rất cảm ơn bạn trong khi et đang cần những lời động viên mà lại được bạn khuyên như vậy
  17. Offline

Ctrl+F9

• Friends

• Đăng kí mới , gửi mail xác nhận không được kìa :v ..............
    Số bài viết:
    731
    bạn hãy cố gắng lên nhé!hãy vượt qua giai đoạn khó khăn này.mạnh mẽ lên nào.hãy chứng tỏ mình là một người đàn ông cứng rắn!
    Bạn bè sẽ luôn ở bên et những lúc như thế này!
    conthinh_no, cobalaetducphong thích bài này.
  18. Offline

boycodon

• Friends

Số bài viết:
    272
    Vậy thì H xl et nha. H không thể là chỗ dựa vững chắc cho et như gia đình et đc. Nhưng H và những người bạn của et sẽ là chỗ dựa tinh thần cho et trong thời gian này nếu như et cảm thấy cần bọn mình. Ít nhất thì H với et vẫn là chỗ đồng hương mà.
    conthinh_no thích bài này.
  19. Offline

sunset_glow

• Super Moderator

• toO fAsT tO lIvE toO yOuNg tO dIe
    Số bài viết:
    992
    Một câu nói nổi tiếng trong 1 bộ phim nc Mĩ " I love you but I love me more", mọi người sẽ cho rằng sống mà yêu quý bản thân mình trức liệu có quá ích kỉ...? Mình lại ko nghĩ như vậy. Đức phật dạy rằng : " Cuộc đời là vô thường, chẵng có thứ j trên đời này là tồn tại vĩnh viễn và bản thân con người củng ko là 1 thứ j đó tồn tại vĩnh viễn ", vì cuộc sống này quá ngắn ngũi nên con người ta phải biết tận hưởng từng giây từng phút của cuộc đời đẻ làm những viếc có ý nghĩa và tận hưởng hạnh phúc với từng phút và từng giây mình có đc.
    Hãy vui vẽ lên nhé !!
  20. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241
    Cảm ơn các bạn rất nhiều, et đã lạc quan trở lại rồi :D