Tình Yêu Là Sức Mạnh có thật không Em ?

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi valentine, 4 Tháng mười một 2011.

1. Offline

valentine

• Windows 98

Số bài viết:
    194
    Mối tình đầu của Tôi:

Em àk...thật sự Anh không biết anh với em đến với nhau có phải là bồng bột không nữa....Nhưng tình yêu của chúng mình đã 1 năm rùi phải không Em,cũng sắp đến cái ngày mà 2 chúng mình gặp nhau rồi Em nhỉ,không biết em có nhớ không ?

Đã 1 năm rồi,Anh tự hỏi mình không biết Em đã hiểu Anh được dường nào.Em nèk,tình yêu chúng mình có biết bao khó khăn ,có nhiều sự giận hờn, xen vào đó là rất nhiều nước mắt của 2 đứa mình.Em có nhớ những lời hứa của Anh với Em không ? Anh hứa sẽ mãi bên em,cùng em đi hết cái con đường này,dù con đường đó có nhiều ngã tư và ngã rẽ,thì Anh sẽ nắm tay Em thật chặt để cùng bước đi.

Thật sự khi Anh viết dòng tâm sự này thì Anh không thể kiềm được những giọt nước mắt Em àh .Sao bỗng dưng Anh nhớ Em nhiều lắm Em.

Hôm nay Anh về quê,Em cũng biết mà...Anh nói với mẹ là tại trời mưa với không có xe nên không chở 2 đứa bạn về chơi ( 2 đứa là Em và bạn em đó )..

Mẹ nói : Bé ở Bình định à
    Anh nói : Dạ
    Mẹ nói: Ta mà mua xe chắc mi chở nó về chơi khan nhỉ
    Anh : cười hihi
    Rồi mẹ nói : Mẹ nói thật xấu hay đẹp cũng được ,nhưng Xa quá thì mẹ không bao giờ đồng ý đâu...con biết mẹ đi xe không được cã con nữa( say xe ).Với xa quá nếu sao này gia đình bên kia bị ốm đâu thì làm sao mà đi thăm được con .

Anh nói: Bây giờ mà quan trọng chuyện đó mẹ,tình yêu mà mẹ.
    Mẹ nói: xa quá me sẽ không đồng ý.

Anh nói: Bình định với quảng nam cũng gần mà mẹ

Em có biết lúc đó Anh nghĩ gì không , Anh thấy chán lắm,bùn thật sự rất bùn em àk...cũng chỉ vì cái hoàn cảnh gia đình...Giờ anh phải làm gì đây em,có con bé bạn anh nói.Mẹ mi nói cũng có cái đúng , anh không biết đúng hay không.Tình Yêu có sức mạnh thật không,chẵng lẽ tình yêu 2 đứa mình dang dở hã Em,Anh không thể,không thể Em àk.Hai đứa mình đang yêu nhau như vậy,ngọt ngào như vậy ==> Bây giờ phải làm sao đây Em.Anh và Em vẫn còn nhiều điều chưa làm xong mà, anh vẫn chưa làm xong lời hứa của mình mà Em.

Mẹ ơi : Con không thể mất cô ấy .Con yêu người ấy nhiều lắm.

" Lắng nghe từng góc phố ồn ào
    Hát lên lòng vui suớng biết bao
    Ðến lúc thức dậy, anh yêu em biết mấy
    Lòng anh nhớ em thật nhiều "

Nếu sau này có như thế nào thì Em hãy biết rằng Anh vẫn Yêu Em.Em cũng vậy nhé,đừng quên Anh và những kỉ niệm của 2 ta.Anh Xin Lỗi

sunset_glowkillyou117 thích bài này.
  2. Offline

sockgirl

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    thuộc về tình yêu và gia đình hix..tự tin và cố lên bạn nhé
  3. Offline

nhox_bmt

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    17
    yêu thì phải bất chấp...chạy theo tiếng gọi của tình yêu
    valentine thích bài này.
  4. Offline

valentine

• Windows 98

Số bài viết:
    194
    Bạn àk,,,bạn nói cũng đúng nhưng còn gia đình bạn àk...bạn gặp trường hợp này chưa...Thật rất khó bạn ơi
  5. Offline

winwinnnnn

• Windows 95

Số bài viết:
    424
    èo gia đình là trên hết.hãy biết quí trọng những người đã nuôi nấng ta từ nhỏ đến giờ hơn là những người chỉ yêu thương ta. cố suy nghĩ nhá
    valentine thích bài này.
  6. Offline

valentine

• Windows 98

Số bài viết:
    194
    nói như bạn ,vậy người con gái đó sao... 2 người đang yêu nhau mà...
  7. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    tình yêu là đề tài muôn thuở, chẳng ai giống ai............
    cancancanvalentine thích bài này.
  8. Offline

sunset_glow

• Super Moderator

• toO fAsT tO lIvE toO yOuNg tO dIe
    Số bài viết:
    992
    Chọn gia đình cũng không được - Chọn tình yêu cũng không xong :-/ Biết làm răng nữa ??? Có lẽ là không chọn cái nào hết may ra mới không thấy có lỗi. :(
  9. Offline

killyou117

• Lão Tạ

Số bài viết:
    1.270
    người nào biết xử lí cả 2 mới hay chứ không chọn cái nào hết thì ân hận nhiều hơn đó!
  10. Offline

sunset_glow

• Super Moderator

• toO fAsT tO lIvE toO yOuNg tO dIe
    Số bài viết:
    992
    Biết là như thế, nhưng bài toán tình yêu muôn thuở này khó quá, thế gian mấy ai giải được, mấy ai vẹn cã đôi đường :(
  11. Offline

valentine

• Windows 98

Số bài viết:
    194
    các bạn ơi.giờ mình phải làm sao đây.mình phải xác định cho kĩ .Nhưng giờ k biết phải làm sao đây nữa...Hum này về quê lấy ảnh nó ra nhìn rồi nghĩ đến vấn để đó thấy pùn va nhớ nó quá

Mình rất pùn ,cần một ai đó để tâm sự không...để lại Yahoo cho mình nc nhé...
  12. Offline

killyou117

• Lão Tạ

Số bài viết:
    1.270
    trong khi yêu cũng như trong cuộc sống bạn cần rất nhiều lí trí, không tuyệt vọng, không gục ngã, không tự ti, không buồn bã. chỉ cho phép bạn vững vàng hơn, trưởng thành hơn, khôn lớn hơn.
    chúc bạn luôn hạnh phúc!
    valentine thích bài này.
  13. Offline

valentine

• Windows 98

Số bài viết:
    194
    bạn ơi ! nhưng mình phải làm sao...khó lắm..đứng giữa mẹ và cô ấy,sao giờ..nói chia tay thì rất khó tại mình còn yêu nhau..nhưng yêu nhau mà mẹ k đồng ý thì phai làm sao