Thảo luận Chuyện ma ở KTX Việt Hàn

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi 0jcu0cd0j, 19 Tháng tư 2012.

1. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    tớ tinh thần thoải mái lắm mà cũng gặp đó thôi, cơ bản là ngày xưa đất trường mình là nghĩa địa, san ra làm trường, xương cốt, vong linh còn nên đôi khi mình cảm giác đc thôi..thư viện trường ai cũng biết là có xây xoài rất...hic hic,phía trong nhà kính còn lập am thờ nữa đó..!!ở quê thì mình gặp 1 lần rồi,,..
    0jcu0cd0j thích bài này.
  2. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    có S-Mod đở lưng. anh em thảo luận tiếp nào :D
    meoden thích bài này.
  3. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    hồi ở Q.Nhơn, 1 lần papa mình đi công tác đn, 3h sáng mới vô tới tận QN, mình đang nằm xem phim thì nghe tiếng nói rì rầm, thấy lạ, trong khi fim mình xem lại là fim T.quốc..mình hạ nhỏ volum thì tiếng nói ta hơn phát ra từ căn phòng để đồ ko dùng phía sau TV, mình sợ quá tắt TV luôn, thì âm thanh càng gê gứm rồi..lạnh hết cả người, mình hoảng quá chạy qua đập cửa nhà hàng xóm, chị đó vô nhà mình xem thì ko nghe gì, trong khi mình ôm tay chị đó đi theo thì nghe rõ..rồi có nhiều tiếng động hỗn loạn khác phát ra từ phòng đó, sợ quá mình vứt nhà đó bỏ chạy luôn..sau đó, ngày nào ở nhà mình cũng xảy ra những chuyện lạ ko giải thích đc, pa mình ngủ bị ai kéo chân, tưởng mình kéo nên sáng ra la mình, rồi những đồ trong nhà mất tích, mấy hôm sau lại tự nhiên xuất hiện ở chỗ cũ..có vết bàn tay trên tường..đang ngủ mơ mơ thấy bóng ng đi qua, quay lại nhìn..
  4. Offline

0jcu0cd0j

• Windows 98

Số bài viết:
    321
    nhửng cái đó luôn hiện diện quanh ta,nhưng ta ko lí giải đc. có Kiêng có lành ^^
  5. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    bạn tui có em gái bị bệnh chết sớm, tự nhiên có hôm mẹ nó mơ thấy em gái nó về nhà, khóc mếu nói là ở dưới nó học kém ko ai chỉ bài cho,kêu mẹ cho anh L (bạn tui) xuống ở với con, chỉ bài con học ko bạn bè chọc..hic hic..ngày hôm sau đi coi thầy, ng ta nói là thằng này đang có 1 bé gái hợp tuổi đòi đem đi,..hic hic..sợ hết hồn!!
    0jcu0cd0j thích bài này.
  6. Offline

thisicodon

• ai mua trăng không!!!

Số bài viết:
    367
    meoden cho xin yahoo chém gió nào, tui là tui thick chém gió với bà, à, mà thôi pà ép nick tui đi, ym! thisicodon
  7. Offline

tangvanbinh

• Đội cứu hộ máy tính

Số bài viết:
    449
    hihi có thèng nào mà khùng đến nổi ban đêm dạy kéo giường dịch chuyển ko?
    và nó có đủ sức kéo mấy giường ở KTX ko?
    Mà tại sao kéo lại ko có ai biết. Biết rằng mấy giường ở KTX khi kéo nó gây nên tiếng động nha
  8. Offline

all4you

• Windows 3.0

Số bài viết:
    166
    cái này lập ra cho anh em thảo luận cho vui rứa có gì mà phải close hả thisicodon...nói vậy mà tui đồng tình vs quan điểm của thisicodon thật sự thì không có ma gì ở đây cả...có đêm đang ngủ ở giường tự nhiên lên nóc nhà nằm ngủ sáng dậy mới biết lúc nớ có ma đưa mình lên trên đó thiệt mà lúc nó đưa mình dùng như lai thần chưởng chưởng nên nó chết luôn rồi...trước lúc chết nó bảo trên đời này chỉ có duy nhất nó là ma nên mọi người yên tâm hey =))
  9. Offline

tangvanbinh

• Đội cứu hộ máy tính

Số bài viết:
    449
    nói chẳng có chi logic hết
  10. Offline

kekeke

• Windows 3.0

Số bài viết:
    149
    phòng b1201 trường mình có ma đó ,mình đã gặp rồi!không chỉ 1 con mà có tới 8 con lận!bác nào ko tin thì qua xem thì biết
    Pooh thích bài này.
  11. Offline

ht117

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    137
    Thèn duy chém gió,chú mi mà lên đó ngủ anh đi đầu xuống đất.ok
  12. Offline

kekeke

• Windows 3.0

Số bài viết:
    149
    ồ vui nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Pooh thích bài này.
  13. Offline

ht117

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    137
    Thế mọi người nghĩ sao về hiện tượng bóng đè?Cái này có ai bị bóng đè rồi mới có thể hiểu đc.Giải thích theo kiểu khoa học thì không đc khả thi cho lắm.Ai bị bóng đè rồi nói cảm giác cho mọi ng nghe nào.
    ngoisaobang thích bài này.
  14. Offline

karachi

• Windows NT

• Lâu rồi mới ghé :))
    Số bài viết:
    237
    Trùm bóng đè đây: (văn vẻ hơi kém tý nhưng đại loại nó là như thế này nhé)
    Thời gian bị: cũng không cố định, nhưng chủ yếu bị từ tầm 1h - 3h sáng.
    Hiện tượng thì có nhiều nhưng mình bị như thế này: đang nằm nhìn thấy ai đó tiến lại gần, lúc thì cầm vật nhọn đâm vào người, lúc thì giữ tay, giữ chân. lúc thì bó cổ mình không thở dc.
    lúc đó mình sẽ không thở dc. không nói đc. không chạy được. mình cố gắng vùng vẫy nhưng không thoát ra được.
    Mình có cảm giác là đang mở mắt nhìn nó, và nó cũng đang nhìn mình.(nhưng thực ra thì vẫn đang ngủ :()
    Đôi lúc nó (tức cái bóng đen or trắng đó tùy hôm) đến và không làm gì cả, chỉ ngồi cạnh nhìn thôi =))
    cái này mình thường xuyên bị nên cũng thành quen rồi. cảm giác thế. do làm việc or học tập mệt mỏi quá nên nó thế thôi.
    p/s: tớ ở trọ
  15. Offline

Mr.ChemGio

• Windows 95

• Cuộc sống lắm kẻ không biết xấu hổ! Hài hước thật.
    Số bài viết:
    126
    Vậy tại sao nhà trường ko cho đặt lư hương trong phòng. Phải chăng nhà trường không muốn cho sv học tốt. Mâu thuẫn.
    Nếu nhà trường sợ đồn đại khiến sinh viên sợ ko dám ở ktx thì tại sao lại ko cho dẹp lư hương đó đi?
    comotniemtin0jcu0cd0j thích bài này.
  16. Offline

KingMax

• Windows NT

Số bài viết:
    145
    Ma cỏ thì không biết , chứ đêm nào cũng rập rượng 12H ~ 2h =))~ . Với có 1 điều là , tiếng nước chảy trong phòng tắm : là do vòi sen 100% nhé ^_^ . C/M là mình đã ra kiểm tra , mình chỉ thấy lạ cái vòi ở bồn cầu . vòi xịt nước đó , nó tự lung lay liên tục , mình cũng có kêu bạn phòng A2 308 vào xem rồi , nhưng chắc là gió thôi (mặc dù không có chút gió nào ) ^^ , nhưng sống tốt lên thì ma cỏ sợ gì ^^
    . còn chuyện tâm linh khó nói lắm , ai giải thích hộ cái chị Hiền tìm mộ người chết đi rồi mình tin không có thế giới tâm linh đó ^^
  17. Offline

KingMax

• Windows NT

Số bài viết:
    145
    Ma cỏ thì không biết , chứ đêm nào cũng rập rượng 12H ~ 2h =))~ . Với có 1 điều là , tiếng nước chảy trong phòng tắm : là do vòi sen 100% nhé ^_^ . C/M là mình đã ra kiểm tra , mình chỉ thấy lạ cái vòi ở bồn cầu . vòi xịt nước đó , nó tự lung lay liên tục , mình cũng có kêu bạn phòng A2 308 vào xem rồi , nhưng chắc là gió thôi (mặc dù không có chút gió nào ) ^^ , nhưng sống tốt lên thì ma cỏ sợ gì ^^
    . còn chuyện tâm linh khó nói lắm , ai giải thích hộ cái chị Hiền tìm mộ người chết đi rồi mình tin không có thế giới tâm linh đó ^^
  18. Offline

ht117

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    137
    Tớ cũng từng bị bóng đè 1 lần.Lần đầu tiên ôi sợ chi là sợ lun tự nhiến thấy ai đó đi về phía mình đè lên,bóp cổ....nói chung là mình thấy nó nhưng ko làm gì đc nó hết.hic hic.sợ ghê lun.
  19. Offline

proacky

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    Chà hãi thế
  20. Offline

KingMax

• Windows NT

Số bài viết:
    145
    http://vi.wikipedia.org/wiki/Bóng_đè