đà nẵng city-zen

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi haonamdaica, 7 Tháng mười một 2009.

1. Offline

haonamdaica

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    tớ là dân đà nẵng nhưng lại ở bên bạch đằng đông hay còn gọi là dân quận3.quân3 đối với những bạn bên kia cầu có vẻ như là 1 nơi buồn chán,tẻ nhạt và ko có gì gọi là thú vị cả .nhưng đối với bọn tớ thì khác .trong suy ngĩ bọn tớ ko có nơi nào có thể tuyệt vời và lãng mạng hơn nơi đây.

nơi mà buổi sáng bạn có thể hít thở ko khí trong lành mà gió biển đã đem tớivà ngắm mặt trời màu đỏ rực từ từ nhô lến sau những mặt nước biển dài thăm thẳm

nơi mà buổi tối bạn có thể lấy chiếc xe đạp của mình đi dạo mát cùng với người thân hoặc bạn bè

nơi mà những vì sao chen chúc, lấn chiếm nhau tha hồ cho bạn ngắm chúng( ái chà cái vu này mà có bồ đi nữa chắc lãng mang lém đây)

nơi mà buổi chiều những cánh diều ra sức tung bay dần dần chìm vào màu xanh mênh mong của bầu trời

có thể bên quận 3 này ko náo nhiiệt,ồn àonhư bên kia cầu nhưng cái sự yên tĩnh đó lại có cái thú vi của nó mà ko nơi nào có thể có được.đó là bên quận 3 còn bên kia cũng vui và ko kém lãng mạng đó chứ . nằm ở trung tâm thành phốnhững đoạn đường như lê duẩn, phan châu trinh, nguyễn chí thanh, hoàng diệu luôn ồn ào và tấp nập và luôn có những hoạt đọng sôi nổi .bọn tớ qua bên các cậu cũng phải tròn xoe mắt lênvì những món hàng cực kì đẹp ." úi trời qua đây mua sắm thì khỏi phải nói" đó là câu nói của thằng em tớ khi mới qua đây chơi. chúng tớ còn phát hiện hàng chuc hẽm lớn ,xó nhỏ quà vặt ngon, bổ và cực kì rẻ. có lúc tớ tự ngĩ "tại sao các bạn bên kia cầu và bên này cầu lại ko nối gần khoảng cách với nhau được nhĩ ?" "tai sao chúng ta ko vứt bỏ ranh giới mà con sông thu bồn chia cắt nhĩ" và " tại saodân teen bên kia cầu và dân teen bên này cầu ko đủ tự tin đón nhận những tình bạn mới nhĩ?" tai sao ko nhĩ khi chúng ta cùng sinh ra trên đất đà nẵng và cùng mang 1 cái tên đó là dn-zen(đà nẵng cityzen) .có thể đà nẵng ko đủ nổi tiếng để được thế giới biết đến.nhưng mỗi khi nhắc đến đà nẵng chúng mình luôn tự hào đến nó.nếu bạn là dân dn-zen thì hãy gởi thông điệp này đến những dân teen dn khác đó là :" hãy xoá bỏ khoãng cách cũng như ranh giới giữa bên kia cầu và bên này cầu và hãy tự tin để giao lưu và đón nhận những tình bạn mới vì chúng mình có cùng 1 lý do đó là chúng ta cùng là dân dn-zen

writen by nguyễn nhơn thiện y/m:veđaukhinhadaban_1990_dn
    thienlinh_kutesunboy thích bài này.
  2. Offline

alex_pham1510

• Windows NT

Số bài viết:
    133
    Mình đồng tình với bài này của bạn, cũng là người đà nẵng và mình cũng đã từng nghe nói nhiều điều không tốt về Quận 3 của bạn, thật ra mình cũng không đồng ý lắm về những điều đó, chỗ nào cũng vậy thôi đâu đâu cũng có người tốt kẻ xấu, phải không nào? Mình mong muốn tất cả mọi người dân đà nẵng nên có suy nghĩ thoáng hơn bây giờ vì MÌNH ĐỀU LÀ NGƯỜI ĐÀ NẴNG MÀ :))
  3. Offline

thichlamgiau

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    172
    bài viết của bạn hay đấy, tuy mình là người o Huế, nhưng theo mình các bạn ở Đà Nẵng cũng không nên phân biệt như vậy mà cần phải xích chặt lại với nhau hơn, mình thấy cảnh vật và không khí ở quận 3 cũng tấp nập và vui nhộn đấy chứ, nếu có nhịp mình cũng muốn đến quận 3 chơi thêm mấy lần nữa cho zui
  4. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    hix... cùng nổi lòng rùi.... mình cũng ở quận 3 nè. có khi nào gần nhà ko nhỉ???
    thienlinh_kutekira_raito thích bài này.
  5. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    Việt hàn đc đặt ở quận 4 đà nẵng à :D
  6. Offline

kid_bander

• Windows 95

Số bài viết:
    393
    Làm gì có quận 4 pa'c. Nhưng mà cái tên quận 3 ko bik là nó có từ khi nào nhẩy. Và vì sao lại gọi là quân 3. Ai ở bên đó bik ko trả lời giúp
  7. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    Theo mình bik thì xưa kia Đà Nẵng có 3 quận, quận 1 và 2 thì bên phố. Quận 3 thì toàn bộ bên phía Đông Đà Nẵng ( nay là quận Sơn Trà và Ngũ Hành Sơn).
    Xưa kia mọi người bên quận 1 và 2 rất khinh thường quân 3 là nhà quê và đã có câu như thế này:
    "Con gái quận 3 không bằng bà già quận 1"
    Câu nói này tuy bây giờ không còn nói nữa nhưng nghĩ lại mình thấy bức xúc vô cùng. Ai đời con gái quận 3 như tụi mình vẫn phơi phới đẹp chán chứ bộ, tuy không ăn diện nhiều nhưng đủ để làm cho các pà già quận 1 phải thèm chảy nước....^^
    Các pác thấy tui nói đúng không nè!
  8. Offline

kid_bander

• Windows 95

Số bài viết:
    393
    Thế ah`
    Mới nghe đó nghe.ai mà còn quan niệm " con gái quận3 ko bằng bà già quận 1 " là sai lầm. Nhìn bạn là bi liền hi`
  9. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    hì hì.... cúm ơn bạn Kid.
  10. Offline

tuansuzu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    162
    mấy bà già quận 1 di cư sang rồi sinh để bên đó :)).
  11. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    Nói zậy là sao hở???
  12. Offline

tuansuzu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    162
    Thì là thế chứ còn là sao nữa :congratulate:
  13. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    sao là sao???
  14. Offline

alex_pham1510

• Windows NT

Số bài viết:
    133
    chao moi nguoi, dan DN ne dong huong ne:)
  15. Offline

kid_bander

• Windows 95

Số bài viết:
    393
    Nói cái gì ý nhỉ. Chả hiểu gì sất
  16. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    Ời! hiểu được chết liền.
  17. Offline

tuansuzu

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    162
    Nói vậy nghĩa là mấy bà già quận 1 di cư sang mới có con gái quận 3 đẹp đc như bây h :eek:k:
  18. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    e hèm... có nhầm ko ta...chắc jì được như zậy chớ
  19. Offline

spyder

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    80
    Có chuyện gì đâu mà ý kiến ý cò nhiều dữ ................mỗi người có một cách sống cách nhìn nhận cuộc sống khác nhau mà . Họ thấy chán thì nói là chán đó là sự thật . Sao bản thân mỗi người không chấp nhận. Nếu mình cảm thấy mình đang sống một nơi thật tốt thì mình cứ vui với cuộc sống hiện có của mình đi . Mình có cuộc sống của mình họ có cuộc sống của họ sao đi bắt bẻ nhau làm gì . Vả lại quan niệm sống khác nhau thì chịu thôi . Đâu nhất thiết fải như vậy , ở đâu tốt ở đâu vui ở đâu buồn ở đâu tẻ nhạt cái đó là ở mỗi người nên đừng bắt bẻ làm gì , vì bản thân mỗi chúng ta đều giống họ xem nơi mình ở là lý tưởng hơn cả mà họ cũng dậy ...(và tự suy ngẫm nói họ có hỉu không ).....ko hỉu mục đích của bài viết này ( các bạn thấy buồn khi bị hất hủi à ) ---> kon nít ...họ có cuộc sống của họ chúng ta có cuộc sống của chúng ta , nếu họ không muốn hòa nhập thì chính họ fải buồn vì họ sẽ chợt nhận ra họ quá bình thường ... QUẬN 3 đâu cười lên cái coi .... (NOTE : ko phải dân DN nghen! ) ... đóng dấu cái BỤP !cụp!:Please:

mấy e này talk ra chỗ khác ... nhầm chỗ ....họ đang nói vấn đề chung .......(...hơi .. vô duyên ..) sori...nhưng đó là sự thật .:001:

.......nt..................................
  20. Offline

piglet7602

• Nữ Tướng

Số bài viết:
    803
    buồn 1 phút!